Làng Gà Nòi Làng Gà Nòi
Giống gà rất đỗi anh hùng
Cũng gồm năm đức cũng thông trăm tài.

Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm  {Rừng Gà}Rừng Gà   Đăng kýĐăng ký 
 Lý lịchLý lịch   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 

{International forum} {Asil Forum}

HỎI & ĐÁP chuyện gà (Tổng Hợp)
Chuyển đến trang Trang trước  1, 2, 3 ... 8, 9, 10 ... 14, 15, 16  Trang kế

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Trường Phạm Công
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
maovuong_ke
Ấu kê

Nhập môn: 07 Oct 2012
Trận: 186

TrậnGửi: Sun Jun 09, 2013 9:37 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Huycyber đã viết :
ko phải hói em,mà lông cổ nó kiểu này nè

Hình minh họa,của ae nào thì sorry nha

lông mình lông đuôi lông mã gì ra đủ hết,bóng mượt...chỉ có cái cổ gà thì thế đó đó

Vụ này bình thường thôi bro, mùa này nhiều gà mắc vụ này lắm. Nhà mình cũng bị 3 con như thế, mưa xuống sẽ ra lông đẹp đẻ thôi.
Haobac
Ấu kê

Nhập môn: 03 May 2010
Trận: 583

TrậnGửi: Wed Jun 12, 2013 8:37 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hỏi:mình rất thích đổ gà lai, có ai thật lòng giúp mình, chia lại mình con mái việt bổn, rất cám ơn nhiều
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Địa chỉ AIM
maovuong_ke
Ấu kê

Nhập môn: 07 Oct 2012
Trận: 186

TrậnGửi: Wed Jun 12, 2013 8:51 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Haobac đã viết :
Hỏi:mình rất thích đổ gà lai, có ai thật lòng giúp mình, chia lại mình con mái việt bổn, rất cám ơn nhiều

gaking!
Haobac
Ấu kê

TrậnGửi: Wed Jun 12, 2013 11:55 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

maovuong_ke đã viết :
Haobac đã viết :

gaking!

Cám ơn ae nhiều Gaking và Nghia It cho mình mượn mấy con mái rồi , cám ơn nhiều
vayhuyencham
Chiến kê

Nhập môn: 18 Apr 2012
Trận: 1241

TrậnGửi: Sun Jun 16, 2013 7:42 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

[quote="Duytg"]
Huycyber đã viết :
Anh Duy,xin hỏi cách làm cho gà thay lông nhanh?

Mình hay dùng cách này , Cho gà uống Cpha hay tipho j do (cách viết tiếng việt ) ngày 2 viên , và cắt nước 5 ngày , tới ngày thứ 6 cho gà ăn uống bình tự nhiên gà rụng lông sạch sẽ àh, H phải nhổ lông đuôi trc , vì lông duôi khô lâu hơn lông khác , dùng cách này thì khoảng 2 tháng 5 tới 3 tháng là gà xong lông

Loại thuốc này mua ở đau anh Duy? Nếu anh có thì chụp hình up lên giúp em với. Thanks! drink drink
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
JackyPro
Ấu kê

Nhập môn: 05 Jun 2013
Trận: 13

TrậnGửi: Sun Jun 16, 2013 8:32 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Nhân tiện nói về lông cổ cho em hỏi ké lun mấy anh ơi ! Con gà nhỏ của em nó màu vàng tàu nhưng lông cổ nó màu đen và giống lông gà mái. Vậy sau này nó có ra lông khác không ? Ra màu đen lun hả mấy anh ? Mà con này có lai tàu không mấy anh ? Cho em cám ơn trước nhé !

HONGOCCHIEN86
Ấu kê

Nhập môn: 06 Dec 2012
Trận: 38

TrậnGửi: Tue Jun 18, 2013 2:37 pm    Tiêu đề: Cho hỏi gà không lữ có phải là gà linh k? Đá c Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Có con gà tơ khoảng 2.00kg của người bạn đổ ra mới biết gáy, k có lữ. nhưng có vảy vấn khâu không biết xài được k nửa. Nhờ mấy anh cho xin ý kiến dùm.
befriend
Ấu kê

Trận: 25

TrậnGửi: Tue Jun 18, 2013 11:04 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Haobac đã viết :
maovuong_ke đã viết :
Haobac đã viết :

gaking!

Có rồi mà còn tham quá tính xí hết phần của anh em hả anh haobac
Duytg
Chiến kê

Nhập môn: 03 Dec 2008
Trận: 1995

TrậnGửi: Wed Jun 19, 2013 11:35 pm    Tiêu đề: Re: Cho hỏi gà không lữ có phải là gà linh k? Đ Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

HONGOCCHIEN86 đã viết :
Có con gà tơ khoảng 2.00kg của người bạn đổ ra mới biết gáy, k có lữ. nhưng có vảy vấn khâu không biết xài được k nửa. Nhờ mấy anh cho xin ý kiến dùm.

có lưỡi hay ko thì thử cựa mới biết bạn bạn àh,mình từng cầm con gà ko lưỡi đá thua cái đầu tiên luốn đó

Thân

0916576373 Duy
JackyPro
Ấu kê

TrậnGửi: Wed Jun 19, 2013 11:43 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Sao em không được trả lời Crying or Very sad
Haobac
Ấu kê

TrậnGửi: Wed Jun 19, 2013 11:59 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

befriend đã viết :
Haobac đã viết :
maovuong_ke đã viết :
Haobac đã viết :

gaking!

Có rồi mà còn tham quá tính xí hết phần của anh em hả anh haobac

ý mình nói là , có gaking và Nghia It cho mượn rồi drink
HONGOCCHIEN86
Ấu kê

TrậnGửi: Thu Jun 20, 2013 3:28 pm    Tiêu đề: Re: Cho hỏi gà không lữ có phải là gà linh k? Đ Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Duytg đã viết :
HONGOCCHIEN86 đã viết :

có lưỡi hay ko thì thử cựa mới biết bạn bạn àh,mình từng cầm con gà ko lưỡi đá thua cái đầu tiên luốn đó

Thân

Cám ơn bạn nhé! Mình cũng mới bit choi gà đây thôi nên cũng chua rành lắm, có jì chỉ dùm nhe!
Mình cũng mới nghe o bạn nói mới đá con gà k lữ thua rồi.
HONGOCCHIEN86
Ấu kê

TrậnGửi: Thu Jun 20, 2013 3:30 pm    Tiêu đề: Re: Cho hỏi gà không lữ có phải là gà linh k? Đ Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Duytg đã viết :
HONGOCCHIEN86 đã viết :

Thân

Chắc bạn chơi gà lâu rồi nên mới rành về gà quá dk?
Gà bạn đổ chủ yếu là đá hay bán vậy?
truonganhtai
Ấu kê

Nhập môn: 07 Apr 2013
Trận: 95

TrậnGửi: Thu Jun 20, 2013 5:16 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

GaCuaVungTau đã viết :
các anh cho em hỏi , gà của em bị đá trúng mề không biết sao bây giờ đã 3 tuần rồi mà nó chưa khỏi . Em nó h bị xưng mề lên , các anh giúp em nó với Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
Các anh cho hỏi làm sao biết gà bị đá trúng mề?
Nhoga
Ấu kê

Nhập môn: 25 Sep 2012
Trận: 270

TrậnGửi: Fri Jun 21, 2013 5:09 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hỏi:tại sao phải châm máu asil ngoại vào gà,mà ko dùng asil việt??
Và sự khác biệt giữa asil Việt và asil ngoại là gì???
Thanks!!!!!!
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Yahoo Messenger
Duytg
Chiến kê

Nhập môn: 03 Dec 2008
Trận: 1995

TrậnGửi: Sat Jun 22, 2013 11:29 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

JackyPro đã viết :
Nhân tiện nói về lông cổ cho em hỏi ké lun mấy anh ơi ! Con gà nhỏ của em nó màu vàng tàu nhưng lông cổ nó màu đen và giống lông gà mái. Vậy sau này nó có ra lông khác không ? Ra màu đen lun hả mấy anh ? Mà con này có lai tàu không mấy anh ? Cho em cám ơn trước nhé !

Gà bạn là gà vàng xoắn , khi trường thành màu lông vẫn vậy thôi , còn chuyện có lai tàu ko thì chỉ ng dô gà mới biết thôi

Thân[/b]

0916576373 Duy
JackyPro
Ấu kê

TrậnGửi: Sat Jun 22, 2013 8:43 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Duytg đã viết :
JackyPro đã viết :

Gà bạn là gà vàng xoắn , khi trường thành màu lông vẫn vậy thôi , còn chuyện có lai tàu ko thì chỉ ng dô gà mới biết thôi

Thân[/b]

Dạ thank anh nhiều !
vothuong1703
Ấu kê

Nhập môn: 09 Apr 2012
Trận: 8

TrậnGửi: Sun Jun 23, 2013 9:36 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hi a !mong anh giúp em xác định lối đá cuả một con gà hay mà dân chơi gà mông muốn để em làm tiêu chuẩn chọn lựa làm gà nộc ,tiêu chuẩn cho dòng gà
thanks a!
em người mới nuôi gà !

n
Haobac
Ấu kê

TrậnGửi: Sun Jun 23, 2013 10:05 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Nhoga đã viết :
Thanks!!!!!!

em nghỉ con asil Việt đá đòn, đá đầu, chậm, con asil ngoại đá khôn, biết tránh né(dạt sút,dạt sút)
trilongkhanh
Ấu kê

Nhập môn: 24 Nov 2009
Trận: 234

TrậnGửi: Sun Jun 23, 2013 10:40 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

JackyPro đã viết :

Lông đó chỉ là lông gà con thôi, khi thay lông bờm sẽ ra màu vàng hoặc vàng có gân đen, đa số lông bờm cùng màu với lông mã!
Nhoga
Ấu kê

Nhập môn: 25 Sep 2012
Trận: 270

TrậnGửi: Sun Jun 23, 2013 11:38 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Haobac đã viết :
Nhoga đã viết :
Thanks!!!!!!

em nghỉ con asil Việt đá đòn, đá đầu, chậm, con asil ngoại đá khôn, biết tránh né(dạt sút,dạt sút)

Thanks Anh nhiều.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Yahoo Messenger
police_caolanh
Ấu kê

Nhập môn: 21 Apr 2012
Trận: 54

TrậnGửi: Sun Jun 23, 2013 11:41 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

ae cho mình hỏi ?
Mình cản trống điều vào mái khét. Nhưng trong bầy gà con lại ra 2 con gà bông giống hệt bên bà nội. Vậy sau này 2 con gà bông có lối đá giống bên bà nội không hay hên xui. Rất mong ae trả lời.
xam_vang
Ấu kê

Nhập môn: 14 Nov 2012
Trận: 159

TrậnGửi: Mon Jun 24, 2013 9:11 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Dao này có độ nào ko a Duy, mình đang ỡ MT, ghiền xem đá gà quá...hiiihi...nếu có thễ thì hú mình nha.
godongdasatdat
Ấu kê

Nhập môn: 25 Nov 2012
Trận: 110

TrậnGửi: Mon Jun 24, 2013 12:42 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

xam_vang đã viết :
Dao này có độ nào ko a Duy, mình đang ỡ MT, ghiền xem đá gà quá...hiiihi...nếu có thễ thì hú mình nha.

Anh Duy mà chịu dẫn anh xam_vang đi đá chung thì có thể bị mắc cở vì anh xam_vang ưa bắt người ta chấp đá ăn 6 mới chịu đá ! Rolling Eyes Rolling Eyes
Xin lỗi anh Duy vì tui đã tào lao ngoài topic .
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email
thichdaga1999
Ấu kê

Nhập môn: 27 May 2013
Trận: 43

TrậnGửi: Mon Jun 24, 2013 1:45 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

cho cháu hỏj gà con bị con gì cắn nổi lên từng hột ở mặt và cổ như vầy nè các chú bác
có cách nào chữa ko các bác?thanks! chao
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Trường Phạm Công Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Chuyển đến trang Trang trước  1, 2, 3 ... 8, 9, 10 ... 14, 15, 16  Trang kế
Trang 9 trong tổng số 16 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn