Làng Gà Nòi Làng Gà Nòi
Giống gà rất đỗi anh hùng
Cũng gồm năm đức cũng thông trăm tài.

Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm  {Rừng Gà}Rừng Gà   Đăng kýĐăng ký 
 Lý lịchLý lịch   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 

{International forum} {Asil Forum}

HỎI & ĐÁP chuyện gà (Tổng Hợp)
Chuyển đến trang Trang trước  1, 2, 3 ... 11, 12, 13, 14, 15, 16  Trang kế

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Trường Phạm Công
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
gacualai
Ấu kê

Nhập môn: 03 Feb 2012
Trận: 637

TrậnGửi: Wed Jul 10, 2013 7:14 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hỏi.
hiện nay e sỗ lãi gà bằng thuốc thú y thấy vẫn ko hiệu nghiệm lắm ( có lẻ ra ko hết lãi vì thấy sổ xong 1 tuần sau ỉa vẫn còn lãi) anh em có thuốc nào hay hơn chỉ em với, mính có dùng fugaka của người sổ dc ko ?
cảm ơn.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger
phudung
Ấu kê

Nhập môn: 09 Mar 2009
Trận: 514

TrậnGửi: Wed Jul 10, 2013 8:39 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Bạn nên sổ lãi lập lại 2 lần cách nhau 9 ngày . Vì lần sổ trước có thể vẫn còn trứng giun sán chưa nở . 9 ngày sau sổ lại lần thứ 2 sẽ giải quyết nốt những giun sán mới nở từ những trứng đó . Mình thường sử dụng thuốc sổ lãi cho người ZENTEL của Pháp sản xuất . Vỉ 2 viên 13 ngàn . Mổi con 1 viên .
Tất cả gà mới vô trại bạn nên cho bọn nó kinh qua viêc xổ lãi và tẩy rận , mạt . Gà nuôi sẽ dể dàng hơn .
Về rận mạt , bạn có thể mua Solfac 10 WP ở tiệm thuốc thú y về pha vào bình xịt tay , xịt vào trong đuôi ,cánh ... sẽ diệt được mạt mà không gây độc cho gà , ổ gà ấp cũng dùng loại này , rất hiệu quả . Thuốc pha xài không hết cứ để đó xài dần , trước khi xịt nhớ lắc đều .

Razz Razz Razz
Cuộc đời gói gọn cả vào đây."

Được sửa bởi phudung ngày Fri Jul 19, 2013 7:21 pm; sửa lần 1.
gacualai
Ấu kê

TrậnGửi: Wed Jul 10, 2013 10:59 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

phudung đã viết :
Bạn nên sổ lãi lập lại 2 lần cách nhau 9 ngày . Vì lần sổ trước có thể vẫn còn trứng giun sán chưa nở . 9 ngày sau sổ lại lần thứ 2 sẽ giải quyết nốt những giun sán mới nở từ những trứng đó . Mình thường sử dụng thuốc sổ lãi cho người ZENTEL của Pháp sản xuất . Vỉ 2 viên 13 ngàn . Mổi con 1 viên .
Tất cả gà mới vô trại bạn nên cho bọn nó kinh qua viêc xổ lãi và tẩy rận , mạt . Gà nuôi sẽ dể dàng hơn .
Về rận mạt , bạn có thể mua Solfac 10 WP ở tiệm thuốc thú y về pha vào bình xịt tay , xịt vào trong đuôi ,cánh ... sẽ diêt được mạt mà không gây độc cho gà , ổ gà ấp cũng dùng loại này , rất hiệu quả . Thuốc pha xài không hết cứ để đó xài dần , trước khi xịt nhớ lắc đều .

Razz Razz Razz

cảm ơn anh kh... drink
haucan2006
Ấu kê

Nhập môn: 23 Feb 2010
Trận: 287

TrậnGửi: Thu Jul 11, 2013 6:23 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hỏi ?
gà con 2 tháng tuổi ngủ cây đa số là vẹo lường , nguyên nhân là do ngủ cây hay do di truyền từ ông , bà , cụ , kị , vì cha , mẹ ko có như vậy ?
drink
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Yahoo Messenger
redsun
HKM

Nhập môn: 15 Jan 2011
Trận: 1101

TrậnGửi: Thu Jul 11, 2013 10:01 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

haucan2006 đã viết :
hỏi ?
gà con 2 tháng tuổi ngủ cây đa số là vẹo lường , nguyên nhân là do ngủ cây hay do di truyền từ ông , bà , cụ , kị , vì cha , mẹ ko có như vậy ?
drink

cả 2.
chao
dungthai
Ấu kê

Nhập môn: 07 Jan 2012
Trận: 909

TrậnGửi: Fri Jul 12, 2013 8:39 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hỏi :
em có 2 bầy gà lai khoảng 2 tháng tuổi đã ngừa dịch tả và trái. Nhưng gà con rù rút ốm dần chân khô đứng không nổi rồi chết.gà không sổ mủi thân nhiệt bình thường. Về thức ăn em cho ăn bắp trộn gạo lức và thức ăn viên. Nước uống có pha C . Mong được hướng dẫn cách phòng ngừa và cách trị. Hiện tại gà nuôi nhốt con bị con không. Thân
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email
congacon316
Ấu kê

Nhập môn: 18 Nov 2012
Trận: 5

TrậnGửi: Tue Jul 16, 2013 12:10 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

e đang có nhu cầu mua gà tre Mỹ con... anh em có kinh nghiệm biết trại nào ngon lành, giá cả OK giới thiệu, chỉ bảo em với... :)
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
hoangnhathuy
Ấu kê

Nhập môn: 03 Aug 2011
Trận: 49

TrậnGửi: Tue Jul 16, 2013 6:54 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hỏi :
Thứ nhất : không biết có phải do phong trào hay ko mà dạo này người chơi gà lông không thích gà chân xanh ( ví dụ điều chân xanh ) họ chỉ chọn gà chân ngà hay vàng.Và có người nói gà chân xanh là gà....
Thứ 2 : Vấn đề cựa gà bây giờ nhiêu khê quá hổi xưa gà 2kg dám gắn cựa 85 ( cựa 2ly7 ) bây giờ ko biết phải do phong trào nữa hay ko mà cựa 2ly8 đến 3ly đá từ 73 đến 78 . Cái mình hỏi là cựa mập quá ko biết là con gà đâm hết dc hay ko ? Hay là xài cựa 2ly7 dài như lúc trước nữa??
Thứ 3 : Dạo này thấy có 1 số ae cho gà đá ăn toàn thức ăn có in hình con gà người ta nói ăn cái này tốt lắm có nhiều sức nữa .vậy so với truyền thống lúc trước là lúa ngâm + .... thì có sự khác nhau nào ko ?

Thanks all
xamhong_đđm
Ấu kê

Nhập môn: 18 Jul 2013
Trận: 10

TrậnGửi: Thu Jul 18, 2013 8:47 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

gà em nuôi nhôt lâu ngày nên ngừơi nó có rất nhiều bọ màn mạt . em tắm nhiều rồi mà vẫn không hết nên hỏi ae xem ai có cách trị không . Thank
gacualai
Ấu kê

TrậnGửi: Thu Jul 18, 2013 9:03 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

phudung đã viết :
Về rận mạt , bạn có thể mua Solfac 10 WP ở tiệm thuốc thú y về pha vào bình xịt tay , xịt vào trong đuôi ,cánh ... sẽ diêt được mạt mà không gây độc cho gà , ổ gà ấp cũng dùng loại này , rất hiệu quả . Thuốc pha xài không hết cứ để đó xài dần , trước khi xịt nhớ lắc đều .

Razz Razz Razz

@ bạn xamhong_đđm ban đọc bài này của anh khiêm và áp dụng cho gà mình nhé,
thân !!
Haobac
Ấu kê

Nhập môn: 03 May 2010
Trận: 583

TrậnGửi: Thu Jul 18, 2013 9:32 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hỏi:mình có mấy con gà mái, 2 con bạn trong dđ cho mượn, 1 con của mình, không biết sao nó ăn trứng, có cách nào làm cho nó bỏ tật xấu nầy không, thanks ae nhiều
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Địa chỉ AIM
gacualai
Ấu kê

TrậnGửi: Thu Jul 18, 2013 9:41 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Haobac đã viết :
Hỏi:mình có mấy con gà mái, 2 con bạn trong dđ cho mượn, 1 con của mình, không biết sao nó ăn trứng, có cách nào làm cho nó bỏ tật xấu nầy không, thanks ae nhiều

e nghĩ cách tốt nhất là anh h canh nó vừa đẻ xong thì lấy trứng ra đưa vào máy ấp là ỗn, chứ cái bệnh này e nghi nó ăn vào máu nó rồi,,,
ngày trước e có con gà mái âm binh lắm, nó ko ăn trứng mà đợi tới khi gà con nở ra nó mổ cho chết mới chịu, ko biết nó có khùng ko nữa..
sau_rau
Ấu kê

Nhập môn: 13 Jan 2013
Trận: 536

TrậnGửi: Thu Jul 18, 2013 9:47 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Haobac đã viết :

Chào anh,

Anh thử cách này xem, lấy một quả trứng gà, rút hết lòng đỏ và lòng trắng ra , sau đó bơm mù tạt (wasabi) + nước ớt thật cay vào. Sau đó đặt vào ổ, con gà nó ăn một hai lần là nó tởn đến già, không dám ăn nữa. laughing

Mình đã thử, và hiệu quả 100%
gacualai
Ấu kê

TrậnGửi: Thu Jul 18, 2013 10:07 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

sau_rau đã viết :
Haobac đã viết :

Chào anh,

Anh thử cách này xem, lấy một quả trứng gà, rút hết lòng đỏ và lòng trắng ra , sau đó bơm mù tạt (wasabi) + nước ớt thật cay vào. Sau đó đặt vào ổ, con gà nó ăn một hai lần là nó tởn đến già, không dám ăn nữa. laughing

Mình đã thử, và hiệu quả 100%

that's good idea... drink
thanh_o2
Ấu kê

Nhập môn: 05 Jan 2009
Trận: 84

TrậnGửi: Fri Jul 19, 2013 1:22 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Mình có con gà mái tre, đẻ lứa so 2 trứng đầu thì bình thường, đến trứng thứ 3 trở đi thì đẻ trứng ko có vỏ - trứng non ( có khi 1 ngày đẻ 2 trứng ko vỏ luôn), đẻ dc 6 trứng rồi nghỉ đẻ đến giờ gần 1 tháng rồi ko thấy đẻ lại.
Anh em có cao kiến gì giúp mình với. Gà mình cho ăn thóc + cám đẻ + bột sò + phơi nắng 15p mỗi ngày
ga TG
Ấu kê

Nhập môn: 08 May 2011
Trận: 60

TrậnGửi: Fri Jul 19, 2013 4:52 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

thanh_o2 đã viết :
Mình có con gà mái tre, đẻ lứa so 2 trứng đầu thì bình thường, đến trứng thứ 3 trở đi thì đẻ trứng ko có vỏ - trứng non ( có khi 1 ngày đẻ 2 trứng ko vỏ luôn), đẻ dc 6 trứng rồi nghỉ đẻ đến giờ gần 1 tháng rồi ko thấy đẻ lại.
Anh em có cao kiến gì giúp mình với. Gà mình cho ăn thóc + cám đẻ + bột sò + phơi nắng 15p mỗi ngày

chích thêm B12 Calcium thử xem sao đi bạn. gà đẻ lứa so thường hay bị tình trạng như thế nhất là nuôi nhốt từ nhỏ tới lớn.
ACMienNam
Ấu kê

Nhập môn: 14 Sep 2012
Trận: 372

TrậnGửi: Fri Jul 19, 2013 5:59 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

AE cho e hỏi tình hình bắt gà tơ về nuôi mà sao nó ăn lúa có mấy hột rùi bỏ ra,e có cho nó nhịn đói vs nhét cà sáng sớm cũng chỉ ăn vài hột..mồi mọc rau cải cái gì cũng ăn hết - AE có kinh nghiệm chia sẽ cho e với :(
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Địa chỉ AIM Yahoo Messenger MSN Messenger
phudung
Ấu kê

TrậnGửi: Fri Jul 19, 2013 7:10 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Haobac đã viết :

Gởi anh Hải và tất cả anh em gặp trường hợp này(cả trường hợp gà đẻ trứng non ) :
Vấn đề chính của trường hợp này là gà bị thiếu Can-xi trầm trọng ! Giải quyết được cốt lõi của vấn đề thì "bệnh" sẽ hết . Chữa mẹo như cách của Vi có khi cũng có kết quả nhưng gà con ra sẽ rất èo uột , phát triển kém !
Những con gà mái được nuôi cản suốt trong chuồng có khuynh hướng thiếu Can-xi trầm trọng . Dù người chủ cố tình cung cấp nguồn can-xi dồi dào bằng cám gà đẻ , tép .... Nhưng chúng ta phải hiểu thêm một điều là con gà phải có ...chất xúc tác để có thể hấp thụ can-xi và vitaminD để phục vụ cho việc ....đẻ hoặc hình thành vỏ trứng !
Và chất xúc tác đó là ...tia hồng ngoại ! Tia này có trong nắng sớm ! Các bạn sẽ thấy tác dụng cực tốt của nắng sớm trong việc ....tắm nắng sớm cho trẻ sơ sinh ! Và nhớ là trong nắng sớm thôi nhé ! Không phải nắng nào cũng ...tốt ! Tia hồng ngoại giúp cơ thể tổng hợp được Can -xi , VitaminD , nắng trể hơn sẽ có nhiều tia ...tử ngoại , có hại hơn là có lợi !
Với những gà mái bị nuôi nhốt suốt trong chuồng thiếu nắng , cơ thể nó sẽ không thể tổng hợp được Can-xi và VitaminD cần thiết theo nhu cầu . Mà vỏ trứng chứa nhiều Can-xi , theo phản xạ tự nhiên , nó sẽ ăn vỏ trứng để đáp ứng nhu cầu về can-xi của cơ thể . Nhưng khốn thay , thiếu nắng , nó cũng chẳng giải quyết được gì ! Lâu ngày , việc ăn trứng lại trở thành thói quen chứ không còn là nhu cầu nữa !
Để giải quyết , chúng ta phải thực hiện song song hai phương pháp : Cung cấp đủ Can-xi và tia hồng ngoại !
- Để cung cấp đủ Can-xi : Cho gà ăn thêm tép , vỏ trứng gà -vịt càng nhiều càng tốt . Chúng ta có thể gom vỏ trứng gà - vịt ở hững tiệm bán hột vịt lộn , quán cơm .... bỏ thật nhiều vào cho gà mái ăn đến ...ngán !
- Tia hồng ngoại : Tạo điều kiện để gà được phơi nắng , nắng càng sớm càng tốt . Nếu điều kiện nắng không cho phép , chúng ta có thể mua đèn hồng ngoại của Trung Quốc về mắc trên chuồng gà , mổi ngày mở đèn khoảng 15-30 phút cho gà . Đèn này có thể mua dể dàng ở các tiệm bán đồ điện hoặc dụng cụ y tế . Khoảng hơn trăm ngàn 1 bóng !
Và anh em cũng nên chú ý , quá trình mình làm cho con gà bị thiếu Can-xi diễn ra rất dài mới đến giai đoạn đẻ trứng non hoặc tệ hơn là ăn trứng . Nên để chữa trị tận gốc , chúng ta cũng cần một khoảng thời gian tương đối dài !
Và cũng theo đó , quan điểm của mình là gà đá , nên phơi nắng càng sớm càng tốt , nắng sau 8h30 thì mình không phơi gà !
Thân mến ! Chúc anh em nhiều niềm vui !
phudung
Ấu kê

TrậnGửi: Fri Jul 19, 2013 7:58 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hoangnhathuy đã viết :
Hỏi :
Thứ nhất : không biết có phải do phong trào hay ko mà dạo này người chơi gà lông không thích gà chân xanh ( ví dụ điều chân xanh ) họ chỉ chọn gà chân ngà hay vàng.Và có người nói gà chân xanh là gà....
Thứ 2 : Vấn đề cựa gà bây giờ nhiêu khê quá hổi xưa gà 2kg dám gắn cựa 85 ( cựa 2ly7 ) bây giờ ko biết phải do phong trào nữa hay ko mà cựa 2ly8 đến 3ly đá từ 73 đến 78 . Cái mình hỏi là cựa mập quá ko biết là con gà đâm hết dc hay ko ? Hay là xài cựa 2ly7 dài như lúc trước nữa??
Thứ 3 : Dạo này thấy có 1 số ae cho gà đá ăn toàn thức ăn có in hình con gà người ta nói ăn cái này tốt lắm có nhiều sức nữa .vậy so với truyền thống lúc trước là lúa ngâm + .... thì có sự khác nhau nào ko ?

Thanks all

Chào bạn ! Đây là quan điểm của mình , chưa chắc đã đúng . Mình nêu ra để bạn có thêm thông tin tham khảo !
1 - Theo mình , ngành công nghệp đá gà của Mỹ đã đi trước VN ta hàng trăm năm , và bây giờ , trình độ đá gà của VN đang dựa khá nhiều vào gà Mỹ và những phương pháp của người Mỹ ! Và đến tận bây giờ , dòng gà Hatch chân xanh của người Mỹ đã và đang làm nền cho nhiều dòng gà nổi tiếng , đăc biệt là những dòng đá cựa tròn cần chiều sâu hơn là những chân đầu bão táp của gà đá cựa dao !
Trên diễn đàn , bạn có theo dõi Topic về dòng gà xanh huỷ diệt ở Bến Lức ? Mình không biết về những con gà đó nhưng mình nghĩ là có thể !
Về ngũ hành , Gà điều chân xanh mạng Mộc , không phải là mạng lớn nhưng ngũ hành xoay vòng , rồi sẽ có ngày là của nó thôi ! Màu nào cũng có lúc làm vua !
2 - Bây giờ , trình độ con gà , trình độ nuôi , thuốc nuôi , thuốc đá ...khó cho phép gà bạn kết liễu đối thủ trong vài chân dàn nạp ! Mà vào gai , cựa dài là một bất lợi . Quan điểm của mình , cựa nù đâm rất phê , nhưng nù quá lại ...khó đâm sâu . Mình chơi , 3ly là to nhất với gà lớn ký ! Và thấy thế là vừa đủ !
3- Cám viên chuyên cho gà đá ở VN hiện nay có tới mấy thương hiệu . Mình cũng là người phân phối hàng đó ở Tây Ninh . Nhưng công bằng mà nói , đám này khá tốt nhưng nếu dùng một mình cám này cho gà sẽ không có kết quả tốt đâu bạn ! Trong trường hợp dùng cho gà ốm quá cần tăng trọng nhanh hoặc gà bị cựa cần chút ít thức ăn dinh dưỡng cao mà dể tiêu hoá thì ok .
Bạn hãy nhìn vào thành phần thức ăn cho gà đá của Mỹ , có rất nhiều thành phần ngoài cám viên . Và không phải vô tình mà người Mỹ thường sử dụng tới khoảng 50% bắp trong khẩu phần cho gà đá ! Bạn có thể tham khảo thêm ở đây nhé : http://ganoi.com/langganoi/viewtopic.php?t=79406&postdays=0&postorder=asc&start=25

Thân chào !
Haobac
Ấu kê

TrậnGửi: Fri Jul 19, 2013 8:17 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

phudung đã viết :
Haobac đã viết :

Gởi anh Hải và tất cả anh em gặp trường hợp này(cả trường hợp gà đẻ trứng non ) :
Vấn đề chính của trường hợp này là gà bị thiếu Can-xi trầm trọng ! Giải quyết được cốt lõi của vấn đề thì "bệnh" sẽ hết . Chữa mẹo như cách của Vi có khi cũng có kết quả nhưng gà con ra sẽ rất èo uột , phát triển kém !
Những con gà mái được nuôi cản suốt trong chuồng có khuynh hướng thiếu Can-xi trầm trọng . Dù người chủ cố tình cung cấp nguồn can-xi dồi dào bằng cám gà đẻ , tép .... Nhưng chúng ta phải hiểu thêm một điều là con gà phải có ...chất xúc tác để có thể hấp thụ can-xi và vitaminD để phục vụ cho việc ....đẻ hoặc hình thành vỏ trứng !
Và chất xúc tác đó là ...tia hồng ngoại ! Tia này có trong nắng sớm ! Các bạn sẽ thấy tác dụng cực tốt của nắng sớm trong việc ....tắm nắng sớm cho trẻ sơ sinh ! Và nhớ là trong nắng sớm thôi nhé ! Không phải nắng nào cũng ...tốt ! Tia hồng ngoại giúp cơ thể tổng hợp được Can -xi , VitaminD , nắng trể hơn sẽ có nhiều tia ...tử ngoại , có hại hơn là có lợi !
Với những gà mái bị nuôi nhốt suốt trong chuồng thiếu nắng , cơ thể nó sẽ không thể tổng hợp được Can-xi và VitaminD cần thiết theo nhu cầu . Mà vỏ trứng chứa nhiều Can-xi , theo phản xạ tự nhiên , nó sẽ ăn vỏ trứng để đáp ứng nhu cầu về can-xi của cơ thể . Nhưng khốn thay , thiếu nắng , nó cũng chẳng giải quyết được gì ! Lâu ngày , việc ăn trứng lại trở thành thói quen chứ không còn là nhu cầu nữa !
Để giải quyết , chúng ta phải thực hiện song song hai phương pháp : Cung cấp đủ Can-xi và tia hồng ngoại !
- Để cung cấp đủ Can-xi : Cho gà ăn thêm tép , vỏ trứng gà -vịt càng nhiều càng tốt . Chúng ta có thể gom vỏ trứng gà - vịt ở hững tiệm bán hột vịt lộn , quán cơm .... bỏ thật nhiều vào cho gà mái ăn đến ...ngán !
- Tia hồng ngoại : Tạo điều kiện để gà được phơi nắng , nắng càng sớm càng tốt . Nếu điều kiện nắng không cho phép , chúng ta có thể mua đèn hồng ngoại của Trung Quốc về mắc trên chuồng gà , mổi ngày mở đèn khoảng 15-30 phút cho gà . Đèn này có thể mua dể dàng ở các tiệm bán đồ điện hoặc dụng cụ y tế . Khoảng hơn trăm ngàn 1 bóng !
Và anh em cũng nên chú ý , quá trình mình làm cho con gà bị thiếu Can-xi diễn ra rất dài mới đến giai đoạn đẻ trứng non hoặc tệ hơn là ăn trứng . Nên để chữa trị tận gốc , chúng ta cũng cần một khoảng thời gian tương đối dài !
Và cũng theo đó , quan điểm của mình là gà đá , nên phơi nắng càng sớm càng tốt , nắng sau 8h30 thì mình không phơi gà !

Cám ơn anh rất nhiều,
sau_rau
Ấu kê

Nhập môn: 13 Jan 2013
Trận: 536

TrậnGửi: Fri Jul 19, 2013 9:34 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

[quote="Haobac"]
phudung đã viết :
Haobac đã viết :

Những con gà mái được nuôi cản suốt trong chuồng có khuynh hướng ,

Chào anh,

Cũng có trường hợp do vô tình con gà nó làm bể trứng và ăn, khi thấy mùi vị thích thì nó sẽ tiếp tục ăn trứng mặc dù mình đã bổ sung đầy đủ cho nó. Cũng có trường hợp con gà thiếu chất như anh nói, sau khi chữa xong, nó vẫn giữ thói quen đó -> lý do là trứng ăn quá ngon, béo . Không chỉ có gà mái ăn, mà cả con gà trống khi gà vừa đẻ trên ổ xong nó sẽ nhảy lên ăn.

Thật sự cách của mình rất hiệu quả cho những con gà có thói quen ăn trứng mà không phải thiếu chất, những con gà sau khi "chữa mẹo" đẻ trứng ấp nở con tốt bình thường

Thân,

Haobac
Ấu kê

TrậnGửi: Fri Jul 19, 2013 9:43 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

[quote="sau_rau"]
Haobac đã viết :
phudung đã viết :
Haobac đã viết :

Những con gà mái được nuôi cản suốt trong chuồng có khuynh hướng ,

Chào anh,

Cũng có trường hợp do vô tình con gà nó làm bể trứng và ăn, khi thấy mùi vị thích thì nó sẽ tiếp tục ăn trứng mặc dù mình đã bổ sung đầy đủ cho nó. Cũng có trường hợp con gà thiếu chất như anh nói, sau khi chữa xong, nó vẫn giữ thói quen đó -> lý do là trứng ăn quá ngon, béo . Không chỉ có gà mái ăn, mà cả con gà trống khi gà vừa đẻ trên ổ xong nó sẽ nhảy lên ăn.

Thật sự cách của mình rất hiệu quả cho những con gà có thói quen ăn trứng mà không phải thiếu chất, những con gà sau khi "chữa mẹo" đẻ trứng ấp nở con tốt bình thường

Thân,

Cám ơn anh
Haobac
Ấu kê

TrậnGửi: Fri Jul 19, 2013 9:45 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

con gà nầy ấp , mổi ngày ăn 1 trứng
ACMienNam
Ấu kê

Nhập môn: 14 Sep 2012
Trận: 372

TrậnGửi: Fri Jul 19, 2013 10:09 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

ACMienNam đã viết :
AE cho e hỏi tình hình bắt gà tơ về nuôi mà sao nó ăn lúa có mấy hột rùi bỏ ra,e có cho nó nhịn đói vs nhét cà sáng sớm cũng chỉ ăn vài hột..mồi mọc rau cải cái gì cũng ăn hết - AE có kinh nghiệm chia sẽ cho e với :(

Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Địa chỉ AIM Yahoo Messenger MSN Messenger
hoangnhathuy
Ấu kê

Nhập môn: 03 Aug 2011
Trận: 49

TrậnGửi: Sat Jul 20, 2013 3:27 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Haobac đã viết :
phudung đã viết :
Haobac đã viết :

Cám ơn anh rất nhiều,
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Trường Phạm Công Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Chuyển đến trang Trang trước  1, 2, 3 ... 11, 12, 13, 14, 15, 16  Trang kế
Trang 12 trong tổng số 16 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn