Làng Gà Nòi Làng Gà Nòi
Giống gà rất đỗi anh hùng
Cũng gồm năm đức cũng thông trăm tài.

Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm  {Rừng Gà}Rừng Gà   Đăng kýĐăng ký 
 Lý lịchLý lịch   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 

{International forum} {Asil Forum}

giúp em với các bác ơi

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Trường Phạm Công
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
ga tau
Ấu kê

Nhập môn: 16 Jul 2009
Trận: 25

TrậnGửi: Wed Mar 02, 2011 4:56 pm    Tiêu đề: giúp em với các bác ơi Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

gà em bị đá trúng bầu diều giờ về nguyên 1 bầu diều máu,va phù hết cái đầu.đang dứng thở dốc,làm sao cứu em nó đây các bác? Crying or Very sad
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Địa chỉ AIM Yahoo Messenger MSN Messenger
vayrong
Ấu kê

Nhập môn: 19 Feb 2011
Trận: 17

TrậnGửi: Wed Mar 02, 2011 6:04 pm    Tiêu đề: Re: giúp em với các bác ơi Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

ga tau đã viết :
gà em bị đá trúng bầu diều giờ về nguyên 1 bầu diều máu,va phù hết cái đầu.đang dứng thở dốc,làm sao cứu em nó đây các bác? Crying or Very sad

không sao đâu, bầu diều bị rách, bạn lấy kim chỉ may lại là xong nhớ vạch lớp da ra may ở bên trong và bên ngoài luôn nha., còn đầu gà đá bị tang sưng là chuyện bình thường
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
ga tau
Ấu kê

TrậnGửi: Wed Mar 02, 2011 10:10 pm    Tiêu đề: Re: giúp em với các bác ơi Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

vayrong đã viết :
ga tau đã viết :

không sao đâu, bầu diều bị rách, bạn lấy kim chỉ may lại là xong nhớ vạch lớp da ra may ở bên trong và bên ngoài luôn nha., còn đầu gà đá bị tang sưng là chuyện bình thường
cám ơn bác.bầu diều ko bị rách ,bị dính cựa giờ em thấy máu no dọng bên trong ấy bác ah!
vayrong
Ấu kê

Nhập môn: 19 Feb 2011
Trận: 17

TrậnGửi: Thu Mar 03, 2011 11:00 am    Tiêu đề: Re: giúp em với các bác ơi Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

ga tau đã viết :
vayrong đã viết :
ga tau đã viết :

cám ơn bác.bầu diều ko bị rách ,bị dính cựa giờ em thấy máu no dọng bên trong ấy bác ah!

cắt nước gà khoảng 3 ngày, đừng cho ăn lúa, chỉ cho ăn 1 ít cơm thôi, nếu gà bị ké, sau khi hồi phục mổ ké là ok
ga tau
Ấu kê

TrậnGửi: Thu Mar 03, 2011 5:10 pm    Tiêu đề: Re: giúp em với các bác ơi Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

em cám ơn bác! drink
gachaxanh
Ấu kê

Nhập môn: 20 Sep 2010
Trận: 407

TrậnGửi: Thu Mar 03, 2011 9:33 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Mình cũng mới chơi gà thôi ko có nhìu KN nhưng theo mình thì gà bị đâm ngay bầu diều thì rất khhó lành và có thể chết vì ko lành đó bạn ạh
ga tau
Ấu kê

TrậnGửi: Fri Mar 04, 2011 1:31 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

gachaxanh đã viết :
Mình cũng mới chơi gà thôi ko có nhìu KN nhưng theo mình thì gà bị đâm ngay bầu diều thì rất khhó lành và có thể chết vì ko lành đó bạn ạh
trời ơi là trời!thế la xong con cọp cũa em rồi! Crying or Very sad
ganoiks-st
Ấu kê

Nhập môn: 17 Feb 2011
Trận: 321

TrậnGửi: Fri Mar 04, 2011 10:11 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Gà của bạn còn tỉnh mà hả! Bạn ra cửa hàng sức khỏe, mua lưỡi dao mổ về mổ chỗ bị cựa! lấy chỉ may chỗ diều bị lủng ( nhớ lấy thức ăn ra nếu gà quá no) Sau đó may da bên ngoài nha bạn! Cho em nó uống thuốc kháng sinh,kháng viêm, vitaminC. Nếu qua 3 ngày thì 0k.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger
Lairai
HKM

Nhập môn: 18 May 2006
Trận: 1522

TrậnGửi: Fri Mar 04, 2011 11:17 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

ganoiks-st đã viết :
Gà của bạn còn tỉnh mà hả! Bạn ra cửa hàng sức khỏe, mua lưỡi dao mổ về mổ chỗ bị cựa! lấy chỉ may chỗ diều bị lủng ( nhớ lấy thức ăn ra nếu gà quá no) Sau đó may da bên ngoài nha bạn! Cho em nó uống thuốc kháng sinh,kháng viêm, vitaminC. Nếu qua 3 ngày thì 0k.

Nếu gà bạn bị thủng bầu diều thì làm theo cách này là ok; nhưng theo mình thì nên chích kháng sinh thì tốt hơn vì lúc này nên hạn chế thức ăn và nước uống vào bầu diều vì điều đó làm tăng khả năng nhiễm trùng thôi. Chúc chiến kê bạn sớm bình phục,
ga tau
Ấu kê

TrậnGửi: Fri Mar 04, 2011 5:53 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Lairai đã viết :
ganoiks-st đã viết :

Nếu gà bạn bị thủng bầu diều thì làm theo cách này là ok; nhưng theo mình thì nên chích kháng sinh thì tốt hơn vì lúc này nên hạn chế thức ăn và nước uống vào bầu diều vì điều đó làm tăng khả năng nhiễm trùng thôi. Chúc chiến kê bạn sớm bình phục,
em cám ơnn các bác .gà cua em đã từ từ khoẻ hơn rồi em lấy ống chích rut hơi ra hết và cho uống kháng sinh.giờ nó tĩnh hơn rồi các bác ah! Razz
ngay xua
Ấu kê

Nhập môn: 17 Apr 2017
Trận: 4

TrậnGửi: Mon Apr 17, 2017 7:02 pm    Tiêu đề: bác ơi gà e bị thủng diều khâu 2 tuần rồi lạ Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

ganoiks-st đã viết :
gà e bị thủng diều 2 tuần rồi e khâu lại h lại rách h phải làm sao hả bác Crying or Very sad
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Website của thành viên này Địa chỉ AIM Yahoo Messenger MSN Messenger
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Trường Phạm Công Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn