Làng Gà Nòi Làng Gà Nòi
Giống gà rất đỗi anh hùng
Cũng gồm năm đức cũng thông trăm tài.

Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm  {Rừng Gà}Rừng Gà   Đăng kýĐăng ký 
 Lý lịchLý lịch   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 

{International forum} {Asil Forum}

Gà CHÂN QUỲ.
Chuyển đến trang Trang trước  1, 2

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Trường Phạm Công
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
LUON
Ấu kê

Nhập môn: 02 May 2009
Trận: 730

TrậnGửi: Mon Oct 11, 2010 11:15 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

ĐỌC XONG BÀI NÀY THẤY TIẾC QUÁ.....LÚC TRUỚC CÓ CON GÀ GIỐNG VẬY MÌNH KHÔNG NHÂN RA...CÓ LÚC NÓ NẰM BẸP XUỐNG KHI SỔ MẮT THÌ LÁO LIÊN..LÚC ĐÓ TÔI TỬONG NÓ SẮP CHẠY KHÔNG À..NHƯNG HỄ THẤY CON KIA NHÚT NHÍT LÀ NÓ XÁP LÁ CÀ NẠP LIÊN HÔI.......CÓ LÚC THÌ NÓ ĐỨNG BÌNH THỪONG NHƯ BAO CON KHÁC MÀ LÚC BÌNH TRHỪONG THÌ THẤY NÓ KHÔNG LANH BẰNG...ĐỂ BỮA NÀO POST HÌNH LÊN AE XEM(HÌNH CỦ,KHÔNG CÓ CHỤP CÁN,CÀN NÓ CỦNG ĐẠC BIỆT LẮM MỘT BÊN CÓ CÁI VẢY NHỎ ĐỔ TỪ TRÊN GỐI XUÔNG TỚI CỰA..BÊN KIA HAI CÁI HUYỀN CHÂM NGAY CỰA. NAY NÓ VỀ VỚI CHỦ MỚI KHI ĐANG THAY LÔNG RỒI ,KHI MÌNH MUA THÌ NÓ ĐÃ MANG 3 DAI, ..)
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
Huycyber
HKM

Nhập môn: 28 Mar 2010
Trận: 3873

TrậnGửi: Mon Oct 11, 2010 12:41 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

trước giờ thấy cũng mấy con,mà có 1 con là ăn đc mấy cái rồi gẫy lại...còn mấy con kia cũng qùy canh mà canh không nổi,chết trận luôn...gà qùy theo mình nghĩ là con gà khôn đó chứ...biết chơi chiêu dụ địch...
vietthieugia
HKM

Nhập môn: 23 Sep 2008
Trận: 403

TrậnGửi: Mon Oct 11, 2010 1:39 pm    Tiêu đề: re Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

boy_loving84 đã viết :
Ở Trà Nóc (Cần Thơ) hồi năm rồi cũng có con gà quỳ như vậy đó, ăn đâu trên 10 độ sau đó chủ gà bán lại cho dân Cà Mau đá tiền lớn, hình như giá 30Tr, dân Cà Mau ôm lên Long Bình đá ăn gần 200Tr. Mình thấy con gà đó đá được 2 trận, thả ra nó không quỳ liền mà nạp xong chân đầu rùi 2 con so với nhau thì nó mới bắt đầu quỳ, nó quỳ xuống ai cũng tưởng đâu nó bị gãy giò, bên kia phóng bạc ào ào, đối thủ nhàu vô nó chỉ nhảy 1 cái là con kia ói máu! Đó là con gà khét, nặng 2,9 - 3,0kg! con của nó đổ ra sau này đá không quỳ nhưng đá chân rất nghiệt và may độ!

Bạn cho mình hỏi con gà mà bạn nói trên đóng cái mồng trich phải không?
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Yahoo Messenger
boy_loving84
Cuồng kê

Nhập môn: 02 Jul 2009
Trận: 2148

TrậnGửi: Mon Oct 11, 2010 1:48 pm    Tiêu đề: Re: re Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

vietthieugia đã viết :

Ùhm, đúng rồi đó bạn, bạn biết con đó àh? con đó là gà khét, mồng trích khoảng 2,9kg, còn màu chân thì mình nhớ hình như là chân trắng.
PCTUAN
Ấu kê

Nhập môn: 01 Feb 2010
Trận: 110

TrậnGửi: Mon Oct 11, 2010 3:21 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Gà Quỳ rất QUÝ, nó quỳ để lạy con kia vì biết con kia sẽ chết, hoặc lạy xin tha mạng!!!!!! hichic
Huycyber
HKM

Nhập môn: 28 Mar 2010
Trận: 3873

TrậnGửi: Mon Oct 11, 2010 3:55 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

PCTUAN đã viết :
Gà Quỳ rất QUÝ, nó quỳ để lạy con kia vì biết con kia sẽ chết, hoặc lạy xin tha mạng!!!!!! hichic
laughing laughing laughing
boy_loving84
Cuồng kê

TrậnGửi: Mon Oct 11, 2010 4:07 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

PCTUAN đã viết :

KAKA, câu nói hay nhất trong ngày!
tranminhtam
Ấu kê

Nhập môn: 26 Dec 2008
Trận: 690

TrậnGửi: Tue Oct 19, 2010 9:13 am    Tiêu đề: gà wì Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

truonggaquan6 đã viết :
gà dạng này thì mình thấy nó đá rồi nó là con gà khét của cánh gà quận 8 an ko biết bao nhiêu cái rối từng ăn con gà điều của Đông nhỏ ngay bồ gà quận 6 , cách đây nữa tháng nó lại thắng thêm 1 cái trên trường gà út tráng ở đức hoà ( bồ gà anh thắng, anh cọp )nó thắng nhiều cái vẫn 1 thế đá là khi thả gà thì nó đứng bình thường nhưng khi giao chân thì lúc nào nó cũng quỳ hai gói xuống , lúc đó dàn sáo đá còn có ăn 1 ăn 2 thì chủ gà hốt hết bao nhiêu cũng hốt khi gà đối phương tấp vào thì nó bật dậy làm 1 lớp 3,4 chân gà kia chạy ra bật chết tại chỗ. Theo mình biết thì con gà này đã có người trả 5000 usd nhưng chủ gà không thèm ngó tới, mùa này là mùa thứ 2 gà nặng khoảng 3kg thành tích mười mấy độ thông chưa gãy độ nào. chao
Trích dẫn:
con gà anh nói nó màu gì vậy chân màu gì có thẽ cho mình biết duọc không
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger
tranminhtam
Ấu kê

TrậnGửi: Tue Oct 19, 2010 9:13 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

truonggaquan6 đã viết :
gà dạng này thì mình thấy nó đá rồi nó là con gà khét của cánh gà quận 8 an ko biết bao nhiêu cái rối từng ăn con gà điều của Đông nhỏ ngay bồ gà quận 6 , cách đây nữa tháng nó lại thắng thêm 1 cái trên trường gà út tráng ở đức hoà ( bồ gà anh thắng, anh cọp )nó thắng nhiều cái vẫn 1 thế đá là khi thả gà thì nó đứng bình thường nhưng khi giao chân thì lúc nào nó cũng quỳ hai gói xuống , lúc đó dàn sáo đá còn có ăn 1 ăn 2 thì chủ gà hốt hết bao nhiêu cũng hốt khi gà đối phương tấp vào thì nó bật dậy làm 1 lớp 3,4 chân gà kia chạy ra bật chết tại chỗ. Theo mình biết thì con gà này đã có người trả 5000 usd nhưng chủ gà không thèm ngó tới, mùa này là mùa thứ 2 gà nặng khoảng 3kg thành tích mười mấy độ thông chưa gãy độ nào. chao

Được sửa bởi tranminhtam ngày Sun Nov 14, 2010 1:46 pm; sửa lần 1.
ducnhan
Ấu kê

Nhập môn: 24 Jul 2007
Trận: 197

TrậnGửi: Tue Oct 19, 2010 9:50 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

ước gì mình có một con như vậy nhỉ?????
tranminhtam
Ấu kê

TrậnGửi: Tue Oct 19, 2010 10:10 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

[quote="kobayashi_duy"]

Được sửa bởi tranminhtam ngày Sun Nov 14, 2010 1:41 pm; sửa lần 2.
tranminhtam
Ấu kê

TrậnGửi: Tue Oct 19, 2010 10:29 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

có lẽ con gà mà anh bạn mình tã là con gà cũa mình rồi , vì o long khánh chĩ có con gà mình lá con gà quì dá vô dich nhanh nhu vậy thôi nếu tính ra tỗng cộng thì nó dem về cho chũ cũng trên 500 tr rồi con gà dó truòc khi tôi mua thì tri giá nó là 3 tr tôi mua lại 1 ngan do tôi cũng dang kiếm môibán lăi nhưng lâu nay chua kiếm dươc mối dung 1 cái thì ông anh di mỹ giò không biết nó còn không hay là bán cho ai rồi , cho nen tôi giận anh tôi lắm , anh tôi thì nói dang gỡi cho ông bạn nhung tôi không tin mấy vì anh tôi là tay cờ bạc hạng nặng không có gì mà ãnh không bán nhà dang ỡ má anh cầm giấy di cầm mà vợ con không hay , noi tới con gà mà lòng buồn vì thuong nó quá :duel:

Được sửa bởi tranminhtam ngày Sun Nov 14, 2010 1:37 pm; sửa lần 1.
cựa mới nhú
Ấu kê

Nhập môn: 04 Sep 2010
Trận: 57

TrậnGửi: Tue Nov 09, 2010 11:52 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

tranminhtam đã viết :
có lẽ con gà mà anh bạn mình tã là con gà cũa mình rồi , vì o long khánh chĩ có con gà mình lá con gà quì dá vô dich nhanh nhu vậy thôi nếu tính ra tỗng cộng thì nó dem về cho chũ cũng trên 500 tr rồi con gà dó truòc khi tôi mua thì tri giá nó là 3 tr tôi mua lại 1 ngan do tôi cũng dang kiếm môibán lăi nhưng lâu nay chua kiếm dươc mối dung 1 cái thì ông anh di mỹ giò không biết nó còn không hay là bán cho ai rồi , cho nen tôi giận anh tôi lắm , anh tôi thì nói dang gỡi cho ông bạn nhung tôi không tin mấy vì anh tôi là tay cờ bạc hạng nặng không có gì mà ãnh không bán nhà dang ỡ má anh cầm giấy di cầm mà vợ con không hay , noi tới con gà mà lòng buồn vì thuong nó quá :duel:

Hôm trước nghe Duy nói nếu a là chủ con gà ăn 36 độ thì đúng là thưddử e kg hiểu ,giờ mới biết. Gà ăn 36 độ thì kinh thật, kg nói tới tiền thắng độ nó mang lại chỉ việc sở hữu 1 chiến kê như thế là đủ mãng nguyện rồi. Chúc mừng anh V nha. Nếu được anh post hình e nó lên cho anh e chiêm ngưỡng đi a.
KUNGFU KE
Ấu kê

Nhập môn: 22 Jul 2010
Trận: 75

TrậnGửi: Thu Nov 11, 2010 10:40 am    Tiêu đề: Re: re Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

gà ghe thậy
vietthieugia
HKM

Nhập môn: 23 Sep 2008
Trận: 403

TrậnGửi: Thu Nov 11, 2010 10:55 am    Tiêu đề: Re: re Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

boy_loving84 đã viết :
vietthieugia đã viết :

Ùhm, đúng rồi đó bạn, bạn biết con đó àh? con đó là gà khét, mồng trích khoảng 2,9kg, còn màu chân thì mình nhớ hình như là chân trắng.

nếu đúng những địa điểm trường trên,và hình dáng,màu lông, mồng vậy chính xác là con đó rùi, Con đó chân trắng điểm li ti xanh nhạt sau ăn thêm mấy cái bên cam bị thương nặng "lủng xọ" nhưng không chết ,giờ đả về hưu, e nó củng từng quá cảnh ở trại mình một thời gian, anh CDP, Huycyber, STVT, đả từng thấy chân e nó xổ rùi, tuy là quì thấp nhưng bao giờ củng đá chặn trên và nhanh hơn chân của đối phương đúng không? drink
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Yahoo Messenger
kobayashi_duy
Cuồng kê

Nhập môn: 28 Aug 2009
Trận: 2962

TrậnGửi: Thu Nov 11, 2010 7:39 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

tranminhtam đã viết :
.................hiện giò tôi dang có hình mặt cũa nó ỡ bên nich chat ............

con đó thì em đã quá quen mặt nó rồi, anh có thể up cái mặt của nó lên để em xem thử xem có đúng không, con đó cũng mang lại cho em đc vài trăm nên.........em cũng quý nó như anh vậy đó Very Happy
Ym: chuyen_nho_2650@yahoo.com
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Website của thành viên này Yahoo Messenger
boy_loving84
Cuồng kê

TrậnGửi: Fri Nov 12, 2010 1:41 pm    Tiêu đề: Re: re Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

vietthieugia đã viết :

nếu đúng những địa điểm trường trên,và hình dáng,màu lông, mồng vậy chính xác là con đó rùi, Con đó chân trắng điểm li ti xanh nhạt sau ăn thêm mấy cái bên cam bị thương nặng "lủng xọ" nhưng không chết ,giờ đả về hưu, e nó củng từng quá cảnh ở trại mình một thời gian, anh CDP, Huycyber, STVT, đả từng thấy chân e nó xổ rùi, tuy là quì thấp nhưng bao giờ củng đá chặn trên và nhanh hơn chân của đối phương đúng không? drink

Nếu vậy là đúng con gà đó rồi! nó chuyên nạp nhanh và đá chân trên. Thằng chủ cũ sau khi bán con gà quỳ đó thì bị xuống luôn, đá thua sạch chuồng, đá hàng sáo cũng thua riết nên bây giờ nghỉ đá luôn rồi!
tranminhtam
Ấu kê

TrậnGửi: Sun Nov 14, 2010 1:34 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

kobayashi_duy đã viết :
tranminhtam đã viết :
.................hiện giò tôi dang có hình mặt cũa nó ỡ bên nich chat ............

con đó thì em đã quá quen mặt nó rồi, anh có thể up cái mặt của nó lên để em xem thử xem có đúng không, con đó cũng mang lại cho em đc vài trăm nên.........em cũng quý nó như anh vậy đó Very Happy
CON GÀ MÌNH HÕI LẠI ÔNG ANH THÌ KHÔNG PHÃI , NHƯNG ÔNG ANH CŨNG BIẾT QUA CON GÀ QUÌ DÓ NÓ KHÔNG GIỐNG CON GÀ NHÀ MÌNH , VÌ CON GÀ MÌNH LÀ CON GÀ DIỀU CHÂN XANH VÀ DANG GỠI DỖ MÁI , CON GÀ TRÊN HÌNH AVETA CŨA BẠN SAO LẠI GIỐNG CON GÀ TỮ MỊ CŨA MÌNH NỮA CHĨ HƠI KHÁC CÁI MỒNG , CON GÀ TỮ MỊ CŨA MÌNH BỊ MẤT VỚI CON GÀ VÀNG TRONG MỘT BUỖI SÁNG LÚC PHOI NẮNG , KHÔNG BIẾT THẰNG NÀO NÓ VÀO NHÀ NÓ HỐT HẾT 2 CON GÀ TIỀN CŨA MÌNH
kobayashi_duy
Cuồng kê

Nhập môn: 28 Aug 2009
Trận: 2962

TrậnGửi: Sun Nov 14, 2010 6:34 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

tranminhtam đã viết :
kobayashi_duy đã viết :
tranminhtam đã viết :

CON GÀ MÌNH HÕI LẠI ÔNG ANH THÌ KHÔNG PHÃI , NHƯNG ÔNG ANH CŨNG BIẾT QUA CON GÀ QUÌ DÓ NÓ KHÔNG GIỐNG CON GÀ NHÀ MÌNH , VÌ CON GÀ MÌNH LÀ CON GÀ DIỀU CHÂN XANH VÀ DANG GỠI DỖ MÁI , CON GÀ TRÊN HÌNH AVETA CŨA BẠN SAO LẠI GIỐNG CON GÀ TỮ MỊ CŨA MÌNH NỮA CHĨ HƠI KHÁC CÁI MỒNG , CON GÀ TỮ MỊ CŨA MÌNH BỊ MẤT VỚI CON GÀ VÀNG TRONG MỘT BUỖI SÁNG LÚC PHOI NẮNG , KHÔNG BIẾT THẰNG NÀO NÓ VÀO NHÀ NÓ HỐT HẾT 2 CON GÀ TIỀN CŨA MÌNH

hehe hên là chưa giống hết, con này cũng tử mỵ đó anh, thành tích 16 độ thông mùa 1 và đã chết bệnh lúc đang thay lông, giờ thấy nhớ nó nên lấy làm avatar.
Ym: chuyen_nho_2650@yahoo.com
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Website của thành viên này Yahoo Messenger
gathavuon
Chiến kê

Nhập môn: 21 Aug 2010
Trận: 1009

TrậnGửi: Mon Nov 15, 2010 2:39 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

mình maimắn đã từng có 1 con (2005)gà khét đá quỳ buôn ra là no quỳ chẳng hiểu nổi sổ hay băng cựa vào điều thế ! têtnăm rồi có đá 1 cái chỉ 2 cẳng ! có người theo mualuôn ! nhưng từ đó đến nay chưa gặp con nào như thế nữa! mặc dù cũng còn ba còn mẹ nhưng con ra ko đc như vậy nữa nghĩ lại cũng tiếc con gà nhưng người ta co lòng wá !
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Địa chỉ AIM
tranminhtam
Ấu kê

TrậnGửi: Tue Dec 07, 2010 9:53 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

kobayashi_duy đã viết :
tranminhtam đã viết :

hình con gà quì của mình ở avata nè là mặt nó nè có nhận ra nó không
tranminhtam
Ấu kê

TrậnGửi: Tue Dec 07, 2010 9:57 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

gathavuon đã viết :
mình maimắn đã từng có 1 con (2005)gà khét đá quỳ buôn ra là no quỳ chẳng hiểu nổi sổ hay băng cựa vào điều thế ! têtnăm rồi có đá 1 cái chỉ 2 cẳng ! có người theo mualuôn ! nhưng từ đó đến nay chưa gặp con nào như thế nữa! mặc dù cũng còn ba còn mẹ nhưng con ra ko đc như vậy nữa nghĩ lại cũng tiếc con gà nhưng người ta co lòng wá !
lần sau nếu có con nào như vậy nhó nhắn mình nhé mình tới nhà tắm rửa cho nó dùm cho nhé hihi drink
dinhman13
Ấu kê

Nhập môn: 17 May 2018
Trận: 2

TrậnGửi: Thu May 17, 2018 2:33 pm    Tiêu đề: Re: Gà CHÂN QUỲ. Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

GA LINH đã viết :
Em từng chứng kiến nhiều con gà chân quỳ đá rất là hay chỉ cần 2 or 3 đá là xong 1 con .Đặc biệt là gà này đều có cùng 1 thế đá ..." Đá chặn " .Nết đá khi thả gà thường thì nó canh rôì quỳ xuống như bị gảy dò hay hư đùi vậy đó.( Chắc ai cũng biết !).Vậy cho Em xin hỏi gà chân quỳ là "Gà Quí"
hay là "Gà Giống chân quỳ" Ai biết xin chỉ dạy Em cám ơn thật nhiều. chao

Em tìm mãi mới thấy thông tin về gà Quỳ này! nhà e có con gà lúc khoảng hơn 1kg cứ thấy nó khi ăn hay nghỉ nó toàn quỳ gối. Cứ tưởng nó bị làm sao, mà xem vẫn thấy khỏe mạnh bình thường. hôm trc mở mỏ cho thử chân thấy nó quỳ xuống rồi tung cước đá. Đá thêm đc khoảng 2 chân nữa thì con gà kia chạy luôn! Không biết sau này tn
dinhman13
Ấu kê

Nhập môn: 17 May 2018
Trận: 2

TrậnGửi: Thu May 17, 2018 2:33 pm    Tiêu đề: Re: Gà CHÂN QUỲ. Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

GA LINH đã viết :
Em từng chứng kiến nhiều con gà chân quỳ đá rất là hay chỉ cần 2 or 3 đá là xong 1 con .Đặc biệt là gà này đều có cùng 1 thế đá ..." Đá chặn " .Nết đá khi thả gà thường thì nó canh rôì quỳ xuống như bị gảy dò hay hư đùi vậy đó.( Chắc ai cũng biết !).Vậy cho Em xin hỏi gà chân quỳ là "Gà Quí"
hay là "Gà Giống chân quỳ" Ai biết xin chỉ dạy Em cám ơn thật nhiều. chao

Em tìm mãi mới thấy thông tin về gà Quỳ này! nhà e có con gà lúc khoảng hơn 1kg cứ thấy nó khi ăn hay nghỉ nó toàn quỳ gối. Cứ tưởng nó bị làm sao, mà xem vẫn thấy khỏe mạnh bình thường. hôm trc mở mỏ cho thử chân thấy nó quỳ xuống rồi tung cước đá. Đá thêm đc khoảng 2 chân nữa thì con gà kia chạy luôn! Không biết sau này tn
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Trường Phạm Công Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Chuyển đến trang Trang trước  1, 2
Trang 2 trong tổng số 2 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn