Làng Gà Nòi Làng Gà Nòi
Giống gà rất đỗi anh hùng
Cũng gồm năm đức cũng thông trăm tài.

Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm  {Rừng Gà}Rừng Gà   Đăng kýĐăng ký 
 Lý lịchLý lịch   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 

{International forum} {Asil Forum}

nguyên nhân vì sao gà bị méo lườn!!!
Chuyển đến trang Trang trước  1, 2

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Trường Phạm Công
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
namtinhx
Ấu kê

Nhập môn: 29 Jul 2009
Trận: 409

TrậnGửi: Mon Nov 22, 2010 2:26 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

đường kính cây bạn gác cho gà ngủ cũng khá lớn. bạn thử thay cây đó bằng cây dầu vuông với bề mặt phẳng thì cũng giống như gà ngủ trên sàn thôi, chắc cải thiện được chút ít....thân chào.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Yahoo Messenger
Án Thiên Đệ Nhất
Ấu kê

Nhập môn: 19 Nov 2010
Trận: 375

TrậnGửi: Tue Nov 30, 2010 9:25 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Gà vẹo lườn do bẩm sinh cũng có và do ngủ cây cũng có. nhưng vẹo do ngủ cây tỉ lệ cao hơn. Ngủ cây vào độ tuổi nào làm vẹo lườn thì chưa biết chính xác. vì gà con 2tháng tuổi không veo lườn cho ngủ cây lớn thấy vẹo lườn.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
TIA-VUONG
Hung kê

Nhập môn: 29 Jan 2008
Trận: 3098

TrậnGửi: Tue Nov 30, 2010 3:54 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

bietdoiga đã viết :
namtinhx đã viết :
người ta nói chó giống cha, gà giống mẹ,mình nghĩ nếu con trống bị quẹo lườn đỗ với con mái ko bị quẹo lườn,thì xác suất gà con bị quẹo lườn từ trong trứng vẫn có nhưng thấp. còn chuyện gà con nhỏ cho ngủ cây bi quẹo lườn chắc cũng có xảy ra như thực tế bạn bietdoiga đã quan sát đàn gà mình. ko biết 1 trong 2 con gà trống nọc và mái cả bạn bietdoiga có bị quẹo lườn ko vậy? còn cái cây gác cho gà ngủ bản có to ko bạn hay nhỏ như nhánh cây bằng ngón tay?

chào bạn namtinhx.,con gà trống nọc và con mái mẹ không bị vẹo lườn,còn cây tôi gác cho gà ngủ là cây tre rừng đường kính khoảng 6-7cm

chào bạn!!! chao
bạn có khẳng định là bố mẹ cặp gà giống của bạn trước đây không bị vẹo lườn không??? drink chao
DT:0984.951.128
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Website của thành viên này
bietdoiga
Ấu kê

Nhập môn: 31 Aug 2009
Trận: 338

TrậnGửi: Tue Nov 30, 2010 10:59 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

chào bạn!!! chao
bạn có khẳng định là bố mẹ cặp gà giống của bạn trước đây không bị vẹo lườn không??? drink chao[/quote]
tôi khẳng định bố mẹ của cặp gà giống của tôi không bị vẹo lườn.,than
TIA-VUONG
Hung kê

Nhập môn: 29 Jan 2008
Trận: 3098

TrậnGửi: Wed Dec 01, 2010 8:37 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

bietdoiga đã viết :
chào bạn!!! chao
bạn có khẳng định là bố mẹ cặp gà giống của bạn trước đây không bị vẹo lườn không??? drink chao

tôi khẳng định bố mẹ của cặp gà giống của tôi không bị vẹo lườn.,than[/quote]
cám ơn những kinh nghiệm mà bạn đã chia sẻ!!!!!!! drink drink drink chao chao
DT:0984.951.128
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Website của thành viên này
nguyenphanduytuyhoa
Ấu kê

Nhập môn: 01 Dec 2010
Trận: 6

TrậnGửi: Wed Dec 01, 2010 10:23 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

vẹo lườn ko do duy truyền từ bố mẹ sang đời con, cơ bản là chế độ dinh dưỡng thiếu canxi photpho và đạm. nếu chăm sóc nuôi dưỡng tốt bộ khung phat triển khỏe mạnh đến 99% sẽ ko bị vạo lườn. cần vitamnin D để hấp thụ tốt canxi trong thức ăn tắm nắng khoản từ 7-9h sáng tiền VTM D3--->D, nếu ko phơi nắng được thì có thể bổ sung chế phẩm VTM ADE vào thức ăn hoặc có thể tim dưới bắp thịt
anhhungrom
Ấu kê

Nhập môn: 18 Feb 2010
Trận: 498

TrậnGửi: Thu Dec 02, 2010 10:11 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Nhiều người nói quẹo lườn đá hay bị té, khả năng chịu cựa kém, trúng cựa là xỉu ...tui có 1 em vàng bông quẹo lườn ăn 3cái rồi, ra đòn như mạnh như vũ bảo, còn chịu cựa thì OK luôn. Em nó ra trận cái đầu tiên gặp phải thứ dữ, bị tổng công 14 - 15 cây cựa mà không chạy..phản đòn hạ địch thủ phút 90(ăn cái đầu tiên về nằm nhẹp 4 ngày bỏ ăn luôn) còn 2 cái sao em nó kinh nghiệm nên hạ địch chớp nhoáng. Giờ em nó đang thay lông nên thả mùa
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
oke_angiang
Ấu kê

Nhập môn: 07 Nov 2009
Trận: 93

TrậnGửi: Tue Dec 07, 2010 8:22 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Tôi nuôi không nhiều gà đá nhưng lúc nhỏ nuôi nhiều gà thịt và thích bắt nó rồi xem xem như những sư kê lão luyện nên theo mình biết thì nguyên nhân ngủ trên cây là không đúng. hiên tại nhà đang có 1 con như vậy. Tôi thấy nguyên nhân lúc cản gà là hợp lý hơn

Theo nhận xét của riêng tôi, gà lưởng bị giún (khúc giữa bị cong nhưng đầu vá đoui6 lườn nằm trên 1 đường thẳng) thì gà vẫn có thể đá tốt, còn trường hợp đuôi lườn vẹn 1 bên thì chưa biết mong được học hỏi
cúsầu
Ấu kê

Nhập môn: 29 Dec 2009
Trận: 140

TrậnGửi: Tue Feb 11, 2020 5:02 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Gà vẹo lườn ko theo di truyền
- gà vẹo lườn là do ngủ cây bản nhỏ và có cạnh
+cho gà ngủ bản to tù7-10cm
- do mình nuôi úm với chế độ ăn tốt phát triển nhanh lên xương mềm cơ yếul lên bị gãy hoặc lệch lườn do thích ngủ cây, nhất làtrong cám tăng trọng có thuốc an thần ăn xong ngủ say để pt thit
- từ nhỏ tới lớn ko cho gà đậu cây nhỏ, bjo gáy sõi vào chế độ hãycho gủ cây nhỏ
- con gà đc nuôi dân giã ngày đc nắm thóc 3-4 thg dc 6-7 lg gầy nhơ có lệch bjo mà còn nhanh nhẹn hơn
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Trường Phạm Công Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Chuyển đến trang Trang trước  1, 2
Trang 2 trong tổng số 2 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn