Làng Gà Nòi Làng Gà Nòi
Giống gà rất đỗi anh hùng
Cũng gồm năm đức cũng thông trăm tài.

Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm  {Rừng Gà}Rừng Gà   Đăng kýĐăng ký 
 Lý lịchLý lịch   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 

{International forum} {Asil Forum}

Xin vui lòng viết chữ Việt có dấu
Chuyển đến trang 1, 2  Trang kế

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Sảnh Nhập Môn
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
Độc Cô Cầu Hòa
HGNVN

Nhập môn: 18 Jun 2005
Trận: 4839

TrậnGửi: Mon Oct 06, 2008 5:13 pm    Tiêu đề: Xin vui lòng viết chữ Việt có dấu Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Viết chữ Việt có dấu là tôn trọng độc giả và là cách giưới thiệu bản thân chiếm đựơc cảm tình của mọi người. Phòng thông tin đã có bài viết hướng dẫn về cách gõ chữ Việt có dấu mong mọi người bớt chút thì giờ xem qua.

http://www.ganoi.com/langganoi/viewtopic.php?t=26

Chúc các bạn luôn vui vẻ khi đến với chao
-------------
Đt 714-299-8828
https://www.facebook.com/ganoidotcom

Được sửa bởi Độc Cô Cầu Hòa ngày Sat Sep 19, 2009 3:09 pm; sửa lần 2.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
ongkeo112
Ấu kê

Nhập môn: 09 Oct 2008
Trận: 1

TrậnGửi: Thu Oct 09, 2008 5:57 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

chao em chao` ca? nha` em moi' va`o mong moi. nguoi` giup' do~ nhiu` drink
gavagai
Ấu kê

Nhập môn: 13 Oct 2008
Trận: 56

TrậnGửi: Mon Oct 13, 2008 8:50 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Em la nguoi o quang nam da nang ma` cu the^? la` de^. tu? cua? xom' Du. Em o Dien. Nam co' ai bit' hok?
gavagai
Ấu kê

Nhập môn: 13 Oct 2008
Trận: 56

TrậnGửi: Mon Oct 13, 2008 8:57 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Em là đệ tử của Dự Em ở Quảng Nam-Đà Nẵng Sư phụ thường dẩn em đi đá gà ở SUỔI LƯƠNG +trường BIỂN em rát thỉch đi đá gà với ổng (xin đưởc làm quen với máy anh em trường gà) chao praying
chinhan2002
Ấu kê

Nhập môn: 27 Nov 2008
Trận: 15

TrậnGửi: Thu Nov 27, 2008 2:41 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

e xin giới thiệu e tên Thành ở Lâm Đồng. Xin kính chào các anh
huy
Ấu kê

Nhập môn: 24 Jan 2009
Trận: 7

TrậnGửi: Tue Jan 27, 2009 9:49 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

em co mot con ga tia moi nuoi tu sang toi toi no cu rit len nhu mot con gang luc . Em ko biet la ga tot hay ga sau may anh gop y dum em ti .Em o Phu Yen .mong may anh gop y dum em ga do co ne nuoi ko xin cam on
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Địa chỉ AIM Yahoo Messenger
Hiền cô nương
Ấu kê

Nhập môn: 10 May 2008
Trận: 649

TrậnGửi: Mon Feb 09, 2009 11:28 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Có nhiều người vẫn biết cách ghi chữ có dấu, nhưng họ lại chưa đọc kỹ bài hoặc không để ý đến phần chuyển kiểu gõ ở phía bên dưới nên vẫn là ...không có dấu.

Để hỗ trợ phần nào, anh em nhà ta có thể down phần mềm Unikey 4.0 này về cài đặt.

http://www.mediafire.com/download.php?na9reazdxvt
No Virus!

Sau khi cài đặt xong, ngoài Màn hình sẽ có biểu tượng của Unikey, mỗi khi sử dụng chỉ cần ấn vào đó 2 cái, sau đó ấn vào chữ "Đóng" thì Unikey sẽ được hiển thị dưới thanh Taskbar bên phía tay phải.

Nếu Unikey đang hiển thị chữ E màu xanh thì đang ở chế độ gõ không dấu.
Muốn chuyển sang gõ chữ có dấu thì có thể ấn một lúc 2 phím Ctrl và Shift thì chữ E màu xanh sẽ chuyển thành chữ V màu đỏ, hoặc đưa chuột đến chữ E và ấn chuột trái 1 cái thì chữ E sẽ chuyển thành chữ V

Ấn chuột phải vào phần mềm Unikey ở thanh Taskbar để tìm hiểu thêm! Hi vọng rằng anh em nhà ta sẽ không còn gặp những trường hợ gõ chữ không dấu!
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger
gachoilai
Ấu kê

Nhập môn: 23 Feb 2009
Trận: 260

TrậnGửi: Fri Feb 27, 2009 3:23 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

em chào các anh !
em vừa học xong cách đánh có dấu !
đánh kiểu này cũng đơn giản thôi !
can123
Ấu kê

Nhập môn: 27 Apr 2009
Trận: 11

TrậnGửi: Thu May 21, 2009 11:24 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Em rất thích trơi chọi gà
Em tên là Nguyễn Văn Bằng ở Hà Nội
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Địa chỉ AIM
thong_via
Ấu kê

Nhập môn: 02 May 2009
Trận: 101

TrậnGửi: Wed Aug 05, 2009 11:47 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hãy tôn trọng nội quy diễn đàn bằng việc viết chữ Việt có dấu!
Trông ai cũng thấy nửa thơ, nửa gà!
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Địa chỉ AIM Yahoo Messenger MSN Messenger
thong_via
Ấu kê

Nhập môn: 02 May 2009
Trận: 101

TrậnGửi: Wed Aug 05, 2009 11:48 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

unikey là giải pháp đơn giản và hiệu quả
Trông ai cũng thấy nửa thơ, nửa gà!
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Địa chỉ AIM Yahoo Messenger MSN Messenger
thangbomabcd
Ấu kê

Nhập môn: 06 Aug 2009

TrậnGửi: Fri Aug 07, 2009 4:43 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

chào cả nhà, em là lính mới vô diễn đàn nhà mình và cũng mới ti toe thích thích mấy chú gà chọi nhà ta. Mong các anh chị em chỉ cho em biết cách trọn gà con và cách chăm sóc chúng. em cảm ơn
sawada
Ấu kê

Nhập môn: 07 Aug 2009
Trận: 299

TrậnGửi: Sun Aug 09, 2009 9:28 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Xin chào các bác em là thành viên mới
em rất thick gà chọi em ơ HÀ Nội
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger
tuancuong008
Ấu kê

Nhập môn: 26 Nov 2009
Trận: 48

TrậnGửi: Mon Dec 07, 2009 9:31 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

cho em tham gia với nào các bác oi.em ở Thủ Đức sdt 0974322123 có trận nào vui các bác alo em đi với nha.thank các bác nhìu
ngocduc
Ấu kê

Nhập môn: 15 Jan 2010

TrậnGửi: Mon Jan 18, 2010 7:28 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

fddf
Hieukedau
Ấu kê

Nhập môn: 11 Feb 2010
Trận: 3

TrậnGửi: Sun Mar 07, 2010 11:26 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

em muon d chia xe voi cac anh di truoc :
duy huynh
Ấu kê

Nhập môn: 28 Feb 2010
Trận: 638

TrậnGửi: Tue Mar 09, 2010 8:26 am    Tiêu đề: Re: Xin vui lòng viết chữ Việt có dấu Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Độc Cô Cầu Hòa đã viết :
Viết chữ Việt có dấu là tôn trọng độc giả và là cách giưới thiệu bản thân chiếm đựơc cảm tình của mọi người. Phòng thông tin đã có bài viết hướng dẫn về cách gõ chữ Việt có dấu mong mọi người bớt chút thì giờ xem qua.

http://www.ganoi.com/langganoi/viewtopic.php?t=26

Chú
c các bạn luôn vui vẻ khi đến với chao
.Hi <c>,em có thể làm wen với anh được ko?Định hỏi anh một số thủ tục đem gà về VN.
caubai
Ấu kê

Nhập môn: 28 Apr 2010
Trận: 235

TrậnGửi: Thu Apr 29, 2010 11:55 am    Tiêu đề: Giao luu Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

:duel:
Tôi có 3 con gà chọi hay, muốn giao luu cùng làng gà chọi!
votanthanh
Ấu kê

Nhập môn: 26 Aug 2010
Trận: 6

TrậnGửi: Tue Jan 18, 2011 9:57 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

em co con ga mai chan vay dep . ma no de trung cai nao thi an cai do la sao cac bac
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Địa chỉ AIM Yahoo Messenger MSN Messenger
thuong
Ấu kê

Nhập môn: 26 Apr 2010
Trận: 290

TrậnGửi: Wed Mar 16, 2011 2:44 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Tôi muốn tham gia vào diễn đàn ganoi.com bằng cách nào. mong các Anh các bác đi trước chỉ dẫn.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Địa chỉ AIM Yahoo Messenger MSN Messenger
ma kê
Ấu kê

Nhập môn: 23 Apr 2011
Trận: 180

TrậnGửi: Sun Apr 24, 2011 11:57 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

e thì thế nào cũng được ,có dấu hay không đều đọc được hết nhưng chỉ sợ những sư kê có tuổi không đọc được nên tất cả mọi người hãy cùng viết tiếng việt có dấu để tất cả mọi người có thể hiểu hết ý của chúng ta nói
hieudk
Ấu kê

Nhập môn: 29 Jun 2011
Trận: 15

TrậnGửi: Thu Aug 18, 2011 12:42 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

cho e hỏi, e có con gà mà cựa nó mọc cong ra sau,cho e hỏi cựa đấy là cựa gì ah? có chơi đc ko ah>
chetviga2
Ấu kê

Nhập môn: 15 Oct 2011
Trận: 2

TrậnGửi: Sat Oct 15, 2011 5:37 pm    Tiêu đề: chào cả nhà em là thành viên mới đây (học sinh Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

votanthanh đã viết :
em co con ga mai chan vay dep . ma no de trung cai nao thi an cai do la sao cac bac
:duel: :duel: em là thành viên mới học lớp 8 nhưng đã chơi gà đc 3 năm (ô bông chân vàng<v>có j lon lơt xin anh chị chỉ dáo hộ em em đên từ hà nội
chetviga2
Ấu kê

Nhập môn: 15 Oct 2011
Trận: 2

TrậnGửi: Sat Oct 15, 2011 5:39 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

ai có gà hay đẹp pos lên cho AE xem
:argue:
hieulozo223
Ấu kê

Nhập môn: 12 Apr 2012
Trận: 28

TrậnGửi: Sat Apr 14, 2012 9:10 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Anh em ơi cho mình hỏi đôi chút. Những câu hỏi hay những bài viết như thế này của mình nếu có người trả lời thì lại phai vào đúng danh mục mà mình gửi mới đọc được hay sẽ có thông báo của diễn đàn vậy.
Xin cảm ơn!
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Sảnh Nhập Môn Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Chuyển đến trang 1, 2  Trang kế
Trang 1 trong tổng số 2 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn