Làng Gà Nòi Làng Gà Nòi
Giống gà rất đỗi anh hùng
Cũng gồm năm đức cũng thông trăm tài.

Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm  {Rừng Gà}Rừng Gà   Đăng kýĐăng ký 
 Lý lịchLý lịch   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 

{International forum} {Asil Forum}

Chào các sư kê Khánh Hòa
Chuyển đến trang Trang trước  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Trang kế

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Sư kê miền Trung
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
hanhvu151015
Ấu kê

Nhập môn: 05 Jan 2010
Trận: 34

TrậnGửi: Thu Mar 04, 2010 1:55 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

ga chuan bi ra truong chang 2k9 3k!gia 3chai!so da da' rot 2 em!the kieng me!ai wan tam lh 0935506113 minh o van gia!
ngu tu hinh
Ấu kê

Nhập môn: 29 Jan 2010
Trận: 32

TrậnGửi: Thu Mar 04, 2010 9:27 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

ô chân trắng điểm xanh mắt trắng chân có thới hoa đăng, có vảy dặm nội va vảy nhân đầu hổ nhìn gà rất đẹp vừa lãnh 1 huy chương vàng thì mình biết có 1 em. còn gà tía chân vàng mỏ vàng thì mình cũng có nuôi 1 em đá rất to đòn thế lối rất hay. nếu tuvietkieu muon có 2 giòng gà trên thì liên hê mình sẽ giúp cho.
mình ở ngay cầu Hiền lương không biết tuvietkieu (bạn tên gì vậy?) có biết không?
số đt của Vinh: 0975540564
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Địa chỉ AIM Yahoo Messenger MSN Messenger
ngu tu hinh
Ấu kê

TrậnGửi: Thu Mar 04, 2010 9:29 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Trận: 10
Gửi: Thu Mar 04, 2010 9:27 pm Tiêu đề:

--------------------------------------------------------------------------------

ô chân trắng điểm xanh mắt trắng chân có thới hoa đăng, có vảy dặm nội va vảy nhân đầu hổ nhìn gà rất đẹp vừa lãnh 1 huy chương vàng thì mình biết có 1 em. còn gà tía chân vàng mỏ vàng thì mình cũng có nuôi 1 em đá rất to đòn thế lối rất hay. nếu tuvietkieu muon có 2 giòng gà trên thì liên hê mình sẽ giúp cho.
mình ở ngay cầu Hiền lương không biết tuvietkieu (bạn tên gì vậy?) có biết không?
số đt của Vinh: 0975540564
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Địa chỉ AIM Yahoo Messenger MSN Messenger
TuVietKieu
Ấu kê

Nhập môn: 11 Jan 2010
Trận: 638

TrậnGửi: Sat Mar 06, 2010 3:05 pm    Tiêu đề: Cám Ơn Anh Bạn Nhé Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

chao
anh bạn ngu tu hinh.... có khoẻ kô???
Mình sẽ nhờ đứa em đến xem 2 con gà mà anh bạn giới thiệu... nếu hạp nhãn mình thì sẽ rước nó về nhà liền...
Nghe bạn bè kể lại rằng: con o^ chân trắng ây-nó đá thì chậm vá thường gà.... chủ kê đòi đến 7t... Embarassed Embarassed Rolling Eyes
Nếu con gà này mà hay thì kô thoát được tay mấy đứa bạn mình o vạn giả rồi... chạn 3.3ký... cũng đẹp đấy...đáng tiếc chân đá nó thường wá... còn con gà tía chân vàng thì lại wá lùn... mình kô dám chơi mấy con gà lùn .... sợ nó bị bể đầu kô à.... bạn vinh thông cảm nhé...
Mình là dân chấm chân gà rất chuẫn và lại kén gà nên....
Còn bạn ở gần nhà của mấy đứa em mình đấy như: BayTưPhỡ, Quang... mấy tay này nhờ mình chấm chân đá dùm...
còn con gà ô ấy... nói thật anh bạn đừng buồn...chân đá nó chỉ được 4 điểm à... mà đòi 7t... Rolling Eyes Rolling Eyes praying
Kô biết anh Vinh có thường hay ra trường gà kô!!!
Để khi nào mình về.... sẽ đãi anh bạn một chầu nhậu...ngoài ra còn tặng cho anh bạn con gà chân đá 9 điểm... với cái giá 3t thôi...nhưng đây là mình tặng cho anh bạn chơi thôi chứ kô lấy tiền của bạn đâu...
Chúc bạn vui vẽ..... drink
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
TuVietKieu
Ấu kê

TrậnGửi: Sat Mar 06, 2010 5:18 pm    Tiêu đề: goi anh hanhvu... Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

chao
Kô biết anh hanhvu ở đâu tại vạn giả...gà anh 2.9/3ký à... Tôi có thể đem gà đế sổ khuya vài hồ được kô...mình làm vài thùng bia cho vui... luôn tiện kiếm mặt khuya...nhà anh o đâu... cho mình biết địa chỉ nhé... gà con nuôi lên...mới 10 tháng thôi, mà chân đá sòang soàng thôi... còn anh thích thì mình cược 1t làm mặt khuya đi...anh nghĩ sao...nhớ cho mình câu trả lòi nhé... drink
ngu tu hinh
Ấu kê

TrậnGửi: Sun Mar 07, 2010 10:05 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

con gà ấy tuy đá chậm nhưng rất may trường vì có vảy dặm nọi với lại nhìn đôi chân rất đẹp, có lẽ mấy ông bạn của khánh không để ý thấy gà có vảy như thế rồi, gà như thế ăn mới cao tiền chứ đúng không? Vinh chỉ nói lên sự thật có gì không đúng mong anh khánh góp ý cho. hhaaaa cảm ơn anh khánh nhiều vì lời đề nghị của anh rất hấp dẫn rất mong gặp anh thật sớm.
TuVietKieu
Ấu kê

TrậnGửi: Mon Mar 08, 2010 5:13 am    Tiêu đề: chào anh ban ngu tu hinh Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

chao
trước đây mình có con gà có vãy dặm nội...chân đá cũng khá lắm.. nhưng khi ra trường mà chân đá lại thua gà người ta...cuối cùng thi lo chung tiền cho rồi...chứ cái vụ mê tín dị đoan ấy à... Embarassed
chủ yếu dân chơi gà đá, họ thường xem chân đá hay, lẫn sắc mạng, vãy vi va tông giống....thì cái giá fải trả là đúng rồi...với chân đá của con gà của con ô đó cung thường thôi anh bạn, nên mình kô dám dùng đến... gặp gà hay lại co vãy án thiên 1, 2 gi đó...ban nghi con gà có đường sống kô aachaa ...
còn con gà ô ấy kô biết tong giống o đâu ra sao....và nếu như con gà đó mà nhìn được mắt thì thằng Tèo Dương nó đã bắt mắt rồi...đúng kô?
Dân chơi gà hiện giờ toàn là tính về chân đá kô à anh bạn...
mình có hỏi bạn bè mình rồi...mấy ngày trước con gà ô này kô có thấy đá ở xuân tự...vậy nó đá ở đâu đấy...anh bạn hỏi lại đi....
Sẽ sớm gặp mình thôi....nhớ là fải có thời gian đi nhậu nhé...nhậu ở wán ông Báo....có biết kô??? drink
ngu tu hinh
Ấu kê

TrậnGửi: Wed Mar 10, 2010 9:02 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

ở ngoai Vinh gà bán giá cao lam, dịp tết vừa rồi em mới mua con gà tía chân xanh điểm vàng thế lối cũng được nhưng cựa đâm hơi khá, chân hai hàng trơn gà còn tơ nên chưa có huy chương vàng nào giá 2 triệu của ông anh quen biết lắm nên ổng mới để lại.
em nghe thằng bạn nói con o đá trường Xuân Tự .
Anh khánh ở SG phải không? chắc anh hay ra ngoài VG đá gà lắm phải không?
CHầu nhậu nhất định phải có rồi HAhahaa....khi nao ra nho thong bao cho em biet nha!
Tèo Dương khong biết gà này ,nghe ban noi la dong ga cua ong
ngu tu hinh
Ấu kê

TrậnGửi: Wed Mar 10, 2010 9:18 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ngoài VG còn nhiều gà hay lắm. tết vừa rồi em đi đá gà ở trường gà Trung Võng có quen 1 chủ gà, chủ gà này có con gà tía chân có vảy đại giáp ngậm ngoc ở bên chân trái nhìn rất đẹp,chân vảy rất sángsủa. Gà 3.5kg cáp độ với con gà bịp 4,1kg vào đá nhìn con gà tía rất tội nghiệp quá nhỏ chạn chỉ 7/10 so với con bịp mà thôi. nhưng chân đá con tía thật khủng khiếp và cựa đâm cũng thật ác đã hạ con bịp ở hồ 13. độ đầu tiên con tía cũng hạ 1 em chạn cũng to hơn nhưng thế lối không tốt bằng con bịp này trong hồ thử 3 . Xổ gà bằng chạn không con nào chịu nổi đến đàu hồ thứ 3. có dip em sẽ giới thiệu cho anh khánh biét con gà đó
ngu tu hinh
Ấu kê

TrậnGửi: Wed Mar 10, 2010 9:33 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

tèo vương nuôi gà cũng khá nhiều nhưng gửi cho cha mẹ vợ nuôi hét hà. không biết anh khánh nuôi gà nhiều không?
có con gà nào hay nhớ giới thiệu cho em biết với nhá.
Con ô tuy đá chậm nhưng đòn rất đau
Ahhh hình như nick hanhvu là của tèo vương thì phải
TuVietKieu
Ấu kê

TrậnGửi: Thu Mar 11, 2010 1:10 am    Tiêu đề: Ngu tu hinh thân mến. Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

chao
Vinh khoẻ kô? Chầu nhậu đương nhiên sẽ kô quên đâu, đừng lo... mình có đời nào mà hứa lèo đâu... mấy wán nhậu hay nhà hàng o vangiạ đèu biết mình mà... như: Chiến, v.v...dọc con đường đó co 4 wán fải kô... họ đèu biết mình... là khách VIP mà... Very Happy Very Happy
Mình biết là gà vạn giả rất đắc vao điểm này...gà tơ mới sổ 1mặt khá khá thì cái giá đã gần 2t rồi, fải kô? chưa kể đến tong giống... còn gà chuẩn bị ra độ va hay...cai giá cua nó đã 3t500 rồi...đúng kô...
Mấy đứa em cua anh là dân vạn giả..tèo dương biết tụi nó... kô những biết mà còn rất thèm dòng gà của mấy đứa em nữa...
Anh wê tứ Xứ... cũng thương hay về wê đá gà liên tĩnh... Tèo Dương còn biết mỗi lần anh ra gà thường hay thắng độ...TeoDương còn làm nước gà mấy lần rồi...thường hay đá o TuBông, Vườn Soài..,XuânTự...
oh...ông Sữu chạy chiếc Rebel cũng la ông bạn của anh...Vinh biết tay Sữu kô!
Nếu Vinh cần tuyển gà tơ sổ 2, 3 mặt và chân đá khá...anh kêu đứa em nó chuyển nhượng lại cho...giá 2t thôi...bảo đảm gà dòng giống tốt va bảo đảm tốt...với uy tín của anh là Tuvietkieu... lol
2 tuần trước, đứa em có ra con Tía chân vàng chạn 3.5...hạ con gà cua tay nao ở Giã 5hồ... hồ 1 gà kia đá con Tía thằng em rút chân..va trong vòng 5fút con Tía chấp xuống giá 5 va đá con kia gãy cần va chạy tuột quần... đá o Xuân Tự..kô biết Vinh có mặt o đó kô...
Có rãnh vào CHAT cho vui hah...nick ben yahoo la Tuvietkieu71 ...
ngày nào cũng online....anh em chat cho vui...co bạn bè đi nhậu lai rai mỗi ngày là wá vui rồi.... drink drink drink
TuVietKieu
Ấu kê

TrậnGửi: Thu Mar 11, 2010 1:17 am    Tiêu đề: Nè anh bạn hanhvu 1515.....gì đó... Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

chao
Có khoẻ kô... kô biết anh bạn fải Tèo Dương kô vậy....
Nếu fải thì lên tiếng hah... Very Happy
Nè..chọc ghẹo cho vui..con gà gì đó chạn 2.9, 3ky' ...bán mắt vầy cha nội có rãnh đi nhậu bớt đi...gà zziịt tối ngày.... Very Happy lol Very Happy
có gì nhấn tin lại cho mình biết hah... drink :argue:
xuanquang
Ấu kê

Nhập môn: 17 Feb 2010
Trận: 7

TrậnGửi: Mon Mar 15, 2010 10:03 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

ngu tu hinh đã viết :
ở vạn giã mình cũng có biết 1 số người nuôi gà nổi tiếng
bạn nào cần thông tin về loại gà vạn giã thì thông tin lên trang web này nha!
Đúng là ở VG có dòng gà nổi tiếng " Ô Chân Xanh Mắt Ếch "
xin hoi anh ngu tu hinh là mình có õng bạn tặng mọt con gà bõng ống nói là giòng gà bông này nôi tiéng ơ vạn giã là gà cũa õng muóng hay ong muốn gì dó có dúng khong anh ngu tu hinh
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email
TuVietKieu
Ấu kê

TrậnGửi: Mon Mar 15, 2010 11:06 am    Tiêu đề: Anh Hoi Anh Ngu tu hinh ....hehehhe Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

chao
Ờ Vạn giã, kô có dòng gà bông nào nổi tiếng cả...kô biết ông nào tặng anh nhỉ, Very Happy Rolling Eyes
Anh đi hỏi anh ngutuhinh thì xong rồi... gà dòng ở vạn giã ngutuhinh kô biết đâu, fải kô ngutuhinh...
Anh nói BaMe^ tui đọc mà hiểu có chút à... để trả lời câu hỏi của anh, dòng gà ở van giã chỉ có gà tía, ô, tía đen mói hay...chứ gà bông à, ít lắm anh ơi... anh fải thử mới biết được...
chúc anh may mắn... drink
Xám Son
Cuồng kê

Nhập môn: 04 Nov 2008
Trận: 2052

TrậnGửi: Thu Mar 18, 2010 2:11 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ngòai Khánh Hòa có anh nào biết gà của ông Hòang tôm không ?
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Website của thành viên này
gahien
Ấu kê

Nhập môn: 31 Dec 2009
Trận: 15

TrậnGửi: Thu Mar 18, 2010 6:31 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

chao cac xu co
gahien
Ấu kê

TrậnGửi: Thu Mar 18, 2010 6:33 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

cho minh hoi ti duoc ko vay

Được sửa bởi gahien ngày Mon Apr 05, 2010 6:20 pm; sửa lần 1.
gahien
Ấu kê

TrậnGửi: Thu Mar 18, 2010 6:38 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

chao cac xu co kh
gahien
Ấu kê

TrậnGửi: Thu Mar 18, 2010 6:42 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

co ai can mua ga chien ko vay
ngu tu hinh
Ấu kê

TrậnGửi: Mon Mar 22, 2010 11:39 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

thú thật ở VG cũng có nhiều người nuôi giòng gà bông, nhưng giòng gà bông nổi tiếng thì mình không chắc. ông bạn tặng gà cho anh Xuanquang tên gì, cụ thể ở xã nào?
TuVietKieu
Ấu kê

TrậnGửi: Tue Mar 23, 2010 12:49 am    Tiêu đề: Hoàng Tôm... Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

chao
A. Xam Son... Ở VG dòng gà ông Hoàng Tôm thì cũng thường thôi, biệt danh của ông ấy là nuôi Tôm...vì vậy mới có tên Hoàng Tôm..Mỗi đợt ổng xuất Tôm cho mấy nhà hàng...ai cũng biết cả... ông ấy có nuôi vài con cho vui chứ chẳng có gà gì đặc biệt...
Dòng gà của Cường Bò chơi được lắm...anh nên thử hỏi xem...anh nên nhờ người thân hỏi trực tiếp thì hay hon...anh hiểu ý tôi nói fải kô!
Nói thật chứ mấy tay dân chơi gà chuyên nghiệp ở VG...họ kô rãnh vào mạng đâu...
chúc anh may mắn...anh cần gì tôi giúp thì sẵn sàng chiếu cố...
oh...tôi rất rành dòng gà o VG, va BD, Hue....danh dự...vì biệt hiệu của tôi là Tuvietkieu....gạt người ta được cái gì.... :argue:
tiamongvua
Chiến kê

Nhập môn: 08 Aug 2009
Trận: 1395

TrậnGửi: Wed Mar 24, 2010 6:27 pm    Tiêu đề: Re: Hoàng Tôm... Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

TuVietKieu đã viết :
chao
A. Xam Son... Ở VG dòng gà ông Hoàng Tôm thì cũng thường thôi, biệt danh của ông ấy là nuôi Tôm...vì vậy mới có tên Hoàng Tôm..Mỗi đợt ổng xuất Tôm cho mấy nhà hàng...ai cũng biết cả... ông ấy có nuôi vài con cho vui chứ chẳng có gà gì đặc biệt...
Dòng gà của Cường Bò chơi được lắm...anh nên thử hỏi xem...anh nên nhờ người thân hỏi trực tiếp thì hay hon...anh hiểu ý tôi nói fải kô!
Nói thật chứ mấy tay dân chơi gà chuyên nghiệp ở VG...họ kô rãnh vào mạng đâu...
chúc anh may mắn...anh cần gì tôi giúp thì sẵn sàng chiếu cố...
oh...tôi rất rành dòng gà o VG, va BD, Hue....danh dự...vì biệt hiệu của tôi là Tuvietkieu....gạt người ta được cái gì.... :argue:

nghe ông anh lên mạng nói dòng gà hay quá, ông anh có nghe con gà nào ngoài đó bán 25 chai chưa.nếu ko biết cứ hỏi anh Lu thì biết.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger
Hư Trúc Tiên Sinh
Độc kê

Nhập môn: 07 Jan 2009
Trận: 4462

TrậnGửi: Wed Mar 24, 2010 10:37 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Mấy bác này khoe toàn gà hay..mà cả dòng up lên vài chú thì tốt...
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger
TuVietKieu
Ấu kê

TrậnGửi: Thu Mar 25, 2010 3:00 am    Tiêu đề: tiamongvua... Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

chao
anh bạn nói là Lu...có fải là Tèo Lu kô...
nếu fải tay này...anh bạn nên hỏi nó có biết Tuvietkieu kô???
còn con gà 25t đó à...nhằm nhò gì...
Anh bạn tên là gì?? nếu là dân VG biết chơi gà thì tui biết..Tèo Lu kô có dòng mái nào khá cả, chỉ có đi mua gà về và bán lại cho mấy tay o Nha Trang thi nhiều... nếu anh o Nha Trang...co biết a. Long Quắn ko^! ở dưới Trục gần chợ...
con gà 25t đó lâu rồi anh bạn ơi... hiện giờ có con gà xám chân vàng, mới thắng độ 5 ngày trước... con gà này ăn độ mà dân thợ thầy fải sợ cái tài của nó...anh bạn có biết cái giá nó bao nhiêu kô, ai là chủ kê kô...
Ở VG, mấy tay buôn gà tên như sau: Bãy Sáng, Tiến Song Xanh, Tèo Lu, Bãy Tư Phỡ, và cũng có mấy tay co` gà loanh woanh nữa....Còn kể đến tay buôn gà đứng đầu o Giã là Tèo Dương...
Còn có một số tay chơi gà dòng gà hay chính tông mà kô ra mặt...
Mấy tay buôn gà trên, lam gi có gà mái dòng...
nếu anh o vangia, là dân chơi gà thì tui biết liền... chao
daga_2608
Thần kê

Nhập môn: 06 Oct 2006
Trận: 10087

TrậnGửi: Thu Mar 25, 2010 9:12 am    Tiêu đề: Re: tiamongvua... Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

TuVietKieu đã viết :
chao
anh bạn nói là Lu...có fải là Tèo Lu kô...
nếu fải tay này...anh bạn nên hỏi nó có biết Tuvietkieu kô???
còn con gà 25t đó à...nhằm nhò gì...
Anh bạn tên là gì?? nếu là dân VG biết chơi gà thì tui biết..Tèo Lu kô có dòng mái nào khá cả, chỉ có đi mua gà về và bán lại cho mấy tay o Nha Trang thi nhiều... nếu anh o Nha Trang...co biết a. Long Quắn ko^! ở dưới Trục gần chợ...
con gà 25t đó lâu rồi anh bạn ơi... hiện giờ có con gà xám chân vàng, mới thắng độ 5 ngày trước... con gà này ăn độ mà dân thợ thầy fải sợ cái tài của nó...anh bạn có biết cái giá nó bao nhiêu kô, ai là chủ kê kô...
Ở VG, mấy tay buôn gà tên như sau: Bãy Sáng, Tiến Song Xanh, Tèo Lu, Bãy Tư Phỡ, và cũng có mấy tay co` gà loanh woanh nữa....Còn kể đến tay buôn gà đứng đầu o Giã là Tèo Dương...
Còn có một số tay chơi gà dòng gà hay chính tông mà kô ra mặt...
Mấy tay buôn gà trên, lam gi có gà mái dòng...
nếu anh o vangia, là dân chơi gà thì tui biết liền... chao

Anh quá rành về Vạn giã, hum nào làm chuyến vào Sg đi anh Tư, ở SG đá vô tư rồi không sợ bị bắt đâu, đánh cho gà SG biết sợ gà Vạn Giã đi anh TuVietKiều.
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Sư kê miền Trung Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Chuyển đến trang Trang trước  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Trang kế
Trang 2 trong tổng số 10 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn