Làng Gà Nòi Làng Gà Nòi
Giống gà rất đỗi anh hùng
Cũng gồm năm đức cũng thông trăm tài.

Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm  {Rừng Gà}Rừng Gà   Đăng kýĐăng ký 
 Lý lịchLý lịch   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 

{International forum} {Asil Forum}

Chào các sư kê Khánh Hòa
Chuyển đến trang Trang trước  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Trang kế

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Sư kê miền Trung
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
TuVietKieu
Ấu kê

Nhập môn: 11 Jan 2010
Trận: 638

TrậnGửi: Thu Mar 25, 2010 9:52 am    Tiêu đề: Ghẹo Anh Hoài... Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

chao
Khoẻ kô Đông... dạo này bận lắm à... anh có vào sgòn thì kiếm gà 50ký đá sướng cựa hơn... Very Happy
Hôm nào fải vào sgòn chơi cho vui... có gì tìm Đông rồi..hehehhe.. nhớ fải đi nhậu nữa đó nhé... chao
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
tiamongvua
Chiến kê

Nhập môn: 08 Aug 2009
Trận: 1395

TrậnGửi: Fri Mar 26, 2010 2:42 pm    Tiêu đề: Re: tiamongvua... Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

TuVietKieu đã viết :
chao
anh bạn nói là Lu...có fải là Tèo Lu kô...
nếu fải tay này...anh bạn nên hỏi nó có biết Tuvietkieu kô???
còn con gà 25t đó à...nhằm nhò gì...
Anh bạn tên là gì?? nếu là dân VG biết chơi gà thì tui biết..Tèo Lu kô có dòng mái nào khá cả, chỉ có đi mua gà về và bán lại cho mấy tay o Nha Trang thi nhiều... nếu anh o Nha Trang...co biết a. Long Quắn ko^! ở dưới Trục gần chợ...
con gà 25t đó lâu rồi anh bạn ơi... hiện giờ có con gà xám chân vàng, mới thắng độ 5 ngày trước... con gà này ăn độ mà dân thợ thầy fải sợ cái tài của nó...anh bạn có biết cái giá nó bao nhiêu kô, ai là chủ kê kô...
Ở VG, mấy tay buôn gà tên như sau: Bãy Sáng, Tiến Song Xanh, Tèo Lu, Bãy Tư Phỡ, và cũng có mấy tay co` gà loanh woanh nữa....Còn kể đến tay buôn gà đứng đầu o Giã là Tèo Dương...
Còn có một số tay chơi gà dòng gà hay chính tông mà kô ra mặt...
Mấy tay buôn gà trên, lam gi có gà mái dòng...
nếu anh o vangia, là dân chơi gà thì tui biết liền... chao

tui cũng ở vạn giã đây, tèo Lu mua con 25 chai là của mình, chứ tèo lu là dân cò gà mà, bữa nào hẹn ông anh uống cpê chơi.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger
ngu tu hinh
Ấu kê

Nhập môn: 29 Jan 2010
Trận: 32

TrậnGửi: Fri Mar 26, 2010 6:35 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

cho em hỏi anh taimongvua tên gi vậy, ở VG chỗ nào vậy?
có dịp hẹn anh uống cafe chơi.
em ở vạn lương.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Địa chỉ AIM Yahoo Messenger MSN Messenger
hien198144
Chiến kê

Nhập môn: 02 Jun 2009
Trận: 1807

TrậnGửi: Fri Mar 26, 2010 11:40 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

ch0 h0j anh NGU TU HINH co ban gà chan xanh chan vàng j do ko ban thj pm cho em caj gia nha anh....
ngu tu hinh
Ấu kê

TrậnGửi: Sat Mar 27, 2010 6:45 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

cảm ơn hien198144 da hỏi, nói thật mình đang sưu tằm gà nên không bán.với lại con này mình rất ưng ý.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Địa chỉ AIM Yahoo Messenger MSN Messenger
TuVietKieu
Ấu kê

TrậnGửi: Tue Mar 30, 2010 2:36 am    Tiêu đề: ngu tu hinh...-van luong Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

drink
Ngutuhinh, con gà con ấy đang còn nhỏ mà...bán gì giờ này thì được bao nhiêu...chịu khó nuôi khôn lớn rồi hẳn hay hah...
Lần sau có đăng wản cáo bán con gà nào thì post hình lên cho thiên hạ xem, ít ra dân chúng có thích hay kô... chỉ kể kô thì fí công dân chúng nhấn tin... Very Happy có fải kô!!! Nhớ nghe...
Oh, có wản cáo gà để bán thì kiếm it nhất là 4,5 con gì đó...và có lở con này xấu thì vẫn còn con khác nhìn được mất thiên hạ, đúng kô...
Chúc may mắn.... chao
exciter_1827
Ấu kê

Nhập môn: 29 Mar 2010
Trận: 5

TrậnGửi: Tue Mar 30, 2010 12:06 pm    Tiêu đề: Re: ngu tu hinh...-van luong Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hân hạnh làm quen cùng mọi người...e ở cam ranh...đam mê gà nòi từ lâu mà chưa chọn nuôi được e nào ưng ý cả...không biết có anh e nào có lòng thương để lại cho e 1 cặp gà dòng "Ô chân xanh mắt ếch"(vì e nghe đồn dòng gà này rất hay)...???e thì chỉ cần gà dưới 1kg thôi...vì e thích chăm sóc từ nhỏ hơn...e thì chơi vì đam mê chứ không ham cá độ ăn tiền cho lắm...thanks
ai có thì pm cho e nha..e sẽ đến tận nơi cảm ơn và hậu tạ...

DT của e : 0907363376
Y/M : hieudaica84
Em tên Hiếu

chao
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email
ngu tu hinh
Ấu kê

TrậnGửi: Tue Mar 30, 2010 2:46 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

anh tuvietkieu hiểu lằm rồi, em đang sưu tầm gà mà sao lại bán chứ.
nói thật em mua gà cũng nhiều rồi nhưng chưa bán con gà nào đó, đá dỡ ăn thịt đá hay thì nuôi vậy thôi.
nếu có ai nhờ thì em giới thiệu chủ gà cho mà mua vậy thôi.
gahien
Ấu kê

Nhập môn: 31 Dec 2009
Trận: 15

TrậnGửi: Wed Mar 31, 2010 6:45 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

ong nao cung noi ga dong ko a khi ra truong con nao ko giong anh em nao van gia co ga 3kg6 thi pt minh len mang da vai chai dao luu dong choi
gahien
Ấu kê

Nhập môn: 31 Dec 2009
Trận: 15

TrậnGửi: Wed Mar 31, 2010 6:46 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hen cho nao minh am ga toi noi
heocon2110vn
Ấu kê

Nhập môn: 25 Oct 2009
Trận: 14

TrậnGửi: Tue Apr 06, 2010 11:57 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

nói thật từ ngày biết chơi gà mình chưa bao giờ thua độ, chơi gà 3 năm ra trường 4 con đều thắng cả 4, chắc là do may mắn. vừa rời mới bán con tía đỏ chân vàng 3kg5 thắng 2 cái, cái thứ 2 thắng nhờ đâm mù hai mắt con xám.

Hiện tại mình sở hữu 3 dòng:
dòng 1: dòng ô chân xanh mắt ếch của ông chú mình cho nhưng con mẹ mái gốc bị die do bị bệnh rồi chỉ còn mái con, dòng này đá nhanh và hiểm, dòng này có con ăn 5 cái rồi bán ra Hà Nội
Dòng 2 : dòng xám chân vàng điểm đen của ông anh dạy cùng trường cho, dòng này đá chậm nhưng to đòn
dòng 3 : dòng trắc chân xanh mắt trắng cũng của ông anh dạy chung trường cho, dòng này tuơng đối nhanh nhưng không bằng dòng 1, là dòng ra con tía 3kg5 ăn hai cái

Hiện tại mình rất thích dòng 1 và dòng 3 vì rất bềnh và đã có con thắng độ , còn dòng 2 thì đang đúc con để thử dòng kết quả chưa biết nhưng nghe thằng bạn dạy cùng trường nói lúc trước bắt hai con xám thắng cả hai nhưng thắng chỉ 1 đến 2 độ thôi.

Mình ở Ninh Hoà rất muốn giao lưu với các bạn để học hỏi kinh nghiệm
một vài tấm hình nhờ các anh sư kê vào binh luận
http://www.box.net/shared/hmshqvf3mf
DT: 0903142110
minhngocgli
Ấu kê

Nhập môn: 09 Jan 2010
Trận: 275

TrậnGửi: Tue Apr 06, 2010 2:22 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

chào bạn heocon có chuyển nhượng ko bạn chao drink
exciter_1827
Ấu kê

TrậnGửi: Wed Apr 07, 2010 10:56 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

heocon2110vn đã viết :
nói thật từ ngày biết chơi gà mình chưa bao giờ thua độ, chơi gà 3 năm ra trường 4 con đều thắng cả 4, chắc là do may mắn. vừa rời mới bán con tía đỏ chân vàng 3kg5 thắng 2 cái, cái thứ 2 thắng nhờ đâm mù hai mắt con xám.

dòng 1: dòng ô chân xanh mắt ếch của ông chú mình cho nhưng con mẹ mái gốc bị die do bị bệnh rồi chỉ còn mái con, dòng này đá nhanh và hiểm, dòng này có con ăn 5 cái rồi bán ra Hà Nội
Dòng 2 : dòng xám chân vàng điểm đen của ông anh dạy cùng trường cho, dòng này đá chậm nhưng to đòn
dòng 3 : dòng trắc chân xanh mắt trắng cũng của ông anh dạy chung trường cho, dòng này tuơng đối nhanh nhưng không bằng dòng 1, là dòng ra con tía 3kg5 ăn hai cái

Hiện tại mình rất thích dòng 1 và dòng 3 vì rất bềnh và đã có con thắng độ , còn dòng 2 thì đang đúc con để thử dòng kết quả chưa biết nhưng nghe thằng bạn dạy cùng trường nói lúc trước bắt hai con xám thắng cả hai nhưng thắng chỉ 1 đến 2 độ thôi.

mình rất thích dòng chân xanh mắt ếch...bạn heocon có lòng để cho mình 1 cặp với...
heocon2110vn
Ấu kê

Nhập môn: 25 Oct 2009
Trận: 14

TrậnGửi: Wed Apr 07, 2010 11:27 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

exciter_1827 đã viết :
heocon2110vn đã viết :

mình rất thích dòng chân xanh mắt ếch...bạn heocon có lòng để cho mình 1 cặp với...

sorry bạn. chỉ có thể để cho bạn 1 con gà trống thôi vì khi ông chú mình đưa dòng ô chân xanh mắt ếch cho mình dặn là không bán hay cho gà mái và mình đã hứa với ổng là giữ dòng cho ổng nên không thể để cho bạn gà mái
exciter_1827
Ấu kê

TrậnGửi: Wed Apr 07, 2010 4:48 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

heocon2110vn đã viết :

sorry bạn. chỉ có thể để cho bạn 1 con gà trống thôi vì khi ông chú mình đưa dòng ô chân xanh mắt ếch cho mình dặn là không bán hay cho gà mái và mình đã hứa với ổng là giữ dòng cho ổng nên không thể để cho bạn gà mái

thanks bạn nhiều...hi vọng sẽ kiếm dc con gà ưng ý nơi bạn....
hien198144
Chiến kê

Nhập môn: 02 Jun 2009
Trận: 1807

TrậnGửi: Wed Apr 07, 2010 10:51 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

ban HEO c0n c0' ban gà kon dòng chân xanh mat êch ko ga 1k..1k5 co ban thi pm mjnh nha mjnh cung o nha trang minh muon choi thủ dòng chan xanh nhu ban nói...co j pm mjnh nha
anhba
Ấu kê

Nhập môn: 18 Jan 2010
Trận: 57

TrậnGửi: Sun Apr 11, 2010 5:12 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

sinh loi .cho toi hoi .phai ba loi anh cua bao hien nhi ko .
TuVietKieu
Ấu kê

TrậnGửi: Mon Apr 12, 2010 12:12 pm    Tiêu đề: anhba Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

chao
tôi đã bảo lãnh cho anhba vào DGL chơi rồi...anh fải thuộc cách bắt cuợc nhé...
chúc anh may mắn..vá vui vẽ.. chao
anhba
Ấu kê

TrậnGửi: Tue Apr 13, 2010 6:39 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

mình cảm ơn anh tuvietkieu.anh tu cho mình hỏi hiện giờ anh 7 đâu có thê cho mình làm ven ko
anhba
Ấu kê

TrậnGửi: Tue Apr 13, 2010 6:41 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

anh ơ dau
TuVietKieu
Ấu kê

TrậnGửi: Tue Apr 13, 2010 7:14 pm    Tiêu đề: anhba.. Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

chao
anhba hỏi mình làm ven nghĩa là sao...mình đọc mà kô hiểu..
anh viết fải có dấu, cũng như khi bắt kèo...fải hiểu quy tắc vậy biện mới ghi được...
mình ở nước ngoài...anhba giờ có thể vào Điện Giáp Long chơi...tôi đã bảo lãnh cho anh rồi... chao
anhba
Ấu kê

TrậnGửi: Sun Apr 18, 2010 10:52 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

chào anh tuvietkieu.cho mình hỏi mình bắt đầu choi trận 29 có được không.
Hư Trúc Tiên Sinh
Độc kê

Nhập môn: 07 Jan 2009
Trận: 4462

TrậnGửi: Sun Apr 18, 2010 11:23 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

anhba đã viết :
chào anh tuvietkieu.cho mình hỏi mình bắt đầu choi trận 29 có được không.

Hai bác phải vào điện giáp long công báo nhé/.... chao
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger
TuVietKieu
Ấu kê

TrậnGửi: Sun Apr 18, 2010 9:11 pm    Tiêu đề: anhba cứ vào ĐGLong... Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

chao
anhba cứ vào ĐGLong chơi thoải mái...tôi đã bảo lãnh cho anh rồi...
vui vẻ là chính.... Very Happy drink
minhngocgli
Ấu kê

Nhập môn: 09 Jan 2010
Trận: 275

TrậnGửi: Tue Jun 08, 2010 11:35 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hôm qua 7-6 có mấy người vạn giả ôm gà ra thuận thảo đá có a,e nào tham gia ko vậy Rolling Eyes
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Sư kê miền Trung Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Chuyển đến trang Trang trước  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Trang kế
Trang 3 trong tổng số 10 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn