Làng Gà Nòi Làng Gà Nòi
Giống gà rất đỗi anh hùng
Cũng gồm năm đức cũng thông trăm tài.

Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm  {Rừng Gà}Rừng Gà   Đăng kýĐăng ký 
 Lý lịchLý lịch   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 

{International forum} {Asil Forum}

XIN Ý KIẾN MẤY SƯ HUYNH GẤPPPPPPPPPPPPPPP!

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Sư kê miền Trung
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
kedanhcaptraitim
Chiến kê

Nhập môn: 08 Oct 2009
Trận: 1423

TrậnGửi: Mon Oct 12, 2009 5:15 pm    Tiêu đề: XIN Ý KIẾN MẤY SƯ HUYNH GẤPPPPPPPPPPPPPPP! Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

emthì ko mê tín lắm nhưng có chuyện này emko biết phải làm sao.

dòng gà nhà emlâu nay vẫn đá hay và chưa thấy chạy bao giờ.vậy mà dạo gần đây 7 conliên tục toànthua với huề trong đó có 3 con bỏ chạy( đang đá gà người ta gần chết thì chạy). 2con đang đá thì ko đá nữa.huề. 2 con đang đá thì 1 con bị rút gân con thì bị ngảy ngón lại huề. emko biết tại sao thì chu em ổng nói la tháng trước ổng có luộc 2 con gà trống đem đi cúng,có lẽ vì thế mà bị xui.nhiều người cũng nói như vậy. em định từ bỏ dòng ga này .xiný kiến mấy sư huynh

chẳng biết ngày mai ra sao nữa
mà có ra sao cũng chẳng sao!
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger MSN Messenger
BaLoi
HGNVN

Nhập môn: 18 Jun 2005
Trận: 13581

TrậnGửi: Mon Oct 12, 2009 7:32 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Không có chuyện luộc gà đem cúng mà bị xui !!! Thần thánh nào mà chơi ác vậy ???!!!??? Very Happy

Coi lại xem 3 con gà bỏ chạy là gà cùng bầy, cùng mẹ và con gà cha là con gà nào. Xem xét và kiểm tra lại xem mấy con gà này từ cặp nào ra ? Còn gà đang đá mà ngưng đá, có thể hết lực, có thể ăn đòn nghiệt của con gà bên kia nên bị "hóc" đòn, vv... Có thể do những nguyên do thể lý bên ngoài. Còn 3 con gà bỏ chạy thì cần xem lại cặp gà gốc.

Đánh cho nó phiến giáp bất hoàn,
Đánh cho nó sử tri Nam quốc anh hùng chi hữu chủ.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger
kedanhcaptraitim
Chiến kê

TrậnGửi: Mon Oct 12, 2009 8:56 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

cháu cảm ơn bác ba nhiều lắm ạ. bác thông cảm tại ngày cháu nhập môn sư phụ dặn thứ nhất ko ăn gà mình nuôi đá thứ hai gà đá đem cúng thì xui tận mạng.có lẽ cháu phải kiểm tra lại xem.

choiganoi
HGNVN

Nhập môn: 29 Dec 2004
Trận: 620

TrậnGửi: Tue Oct 13, 2009 9:13 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ở Việt nam thì coi trọng gà mái, cứ cho là gà mái quyết định cái gan lì của gà con. Mình củng cỏ những con gà mái gan lỉ hết biết nhưng cảng gà trống mà khg rõ nguồn góc thì gà con cũng chạy chư thường, có khi chưa đá thì đã rót ngay từ khi còn nhỏ. Ban nên coi lại con gà trống cha của mấy con gà con của bạn.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
doan van nam
Ấu kê

Nhập môn: 24 Oct 2008
Trận: 193

TrậnGửi: Wed Oct 14, 2009 8:51 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

lạy trời, may quá là trời ko hại tui, chứ ăn ga nòi là tui ăn thường xuyên; nhưng chắc do trời thương ko hại người xấu. ko phải do ăn gà mà xui đâu, bạn kiểm tra lại trống mái ra sao? có thể do rất nhiều nguyên nhân VD: cách vần xổ, nuôi, trống đúc cùng dòng; trống là gà chạ.... thì dù cho gà mái có hay đằng trời đi nữa nó vẫn cứ chạy như thường chúc sớm tìm ra nguyên nhân,
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Yahoo Messenger
kedanhcaptraitim
Chiến kê

TrậnGửi: Wed Oct 14, 2009 2:21 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

doan van nam đã viết :
lạy trời, may quá là trời ko hại tui, chứ ăn ga nòi là tui ăn thường xuyên; nhưng chắc do trời thương ko hại người xấu. ko phải do ăn gà mà xui đâu, bạn kiểm tra lại trống mái ra sao? có thể do rất nhiều nguyên nhân VD: cách vần xổ, nuôi, trống đúc cùng dòng; trống là gà chạ.... thì dù cho gà mái có hay đằng trời đi nữa nó vẫn cứ chạy như thường chúc sớm tìm ra nguyên nhân,

giận quá em đem cho người ta luôn mái gốc rồi anh nam ơi!

doan van nam
Ấu kê

Nhập môn: 24 Oct 2008
Trận: 193

TrậnGửi: Fri Oct 16, 2009 9:42 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

cái này các cụ kêu bằng"CẢ GIẬN MẤT KHÔN "đây mà,thì đi chuộc lại lamlài từ dầu, cuộc chơi còn dài mà E. Có` phải E chơi dòng gà nhà Ba Nhơn ko? thời gian vừa wa gà của A đưa cho đứa bạn đá với con gà dòng nhà Ba Nhơn nghe nói hay lắm, nhưng nghe mấy A bạn thì cũng thường vì thua ko thuyết phục. nếu ko phải thì thôi, bỏ qua nha.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Yahoo Messenger
NT
Ấu kê

Nhập môn: 09 Jul 2008
Trận: 139

TrậnGửi: Fri Nov 20, 2009 12:22 am    Tiêu đề: dong ga hay Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

doan van nam đã viết :
cái này các cụ kêu bằng"CẢ GIẬN MẤT KHÔN "đây mà,thì đi chuộc lại lamlài từ dầu, cuộc chơi còn dài mà E. Có` phải E chơi dòng gà nhà Ba Nhơn ko? thời gian vừa wa gà của A đưa cho đứa bạn đá với con gà dòng nhà Ba Nhơn nghe nói hay lắm, nhưng nghe mấy A bạn thì cũng thường vì thua ko thuyết phục. nếu ko phải thì thôi, bỏ qua nha.

Theo mình dòng gà ông Nhơn là dòng gà hay, rất xuất sắc...
kedanhcaptraitim
Chiến kê

TrậnGửi: Fri Nov 20, 2009 4:27 pm    Tiêu đề: Re: dong ga hay Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

[Theo mình dòng gà ông Nhơn là dòng gà hay, rất xuất sắc...[/quote]

nói anh đừng giận gà ông ba nhơn có hay hay ko thì em chưa thấy.vì gà nhà em ăn gà ổng hoài à.hiihihi

NT
Ấu kê

TrậnGửi: Fri Nov 20, 2009 11:14 pm    Tiêu đề: Re: dong ga hay Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Trích dẫn:
nói anh đừng giận gà ông ba nhơn có hay hay ko thì em chưa thấy.vì gà nhà em ăn gà ổng hoài à.hiihihi
[/quote]
Bạn nói có thật không? không phải ban nuôi dòng gà này? thằng em của mình có dòng này. Đây là dòng gà hay rất xuất sắc nếu biết cách phối giống .

Được sửa bởi NT ngày Sat Nov 21, 2009 9:57 pm; sửa lần 1.
kedanhcaptraitim
Chiến kê

TrậnGửi: Sat Nov 21, 2009 9:16 am    Tiêu đề: Re: dong ga hay Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

NT đã viết :
Trích dẫn:

Bạn nói có thật không? không phải ban nuôi dòng gà này? thằng em của mình có dòng này. Đây là dòng gà HIẾM CÓ DÒNG NÀO QUA ĐƯỢC nếu biết cách phối giống .[/quote]

xạo bạn làm gì. bộ ở phanrang chỉ có 1 dòng ôngba nhơn là hay thôi sao mà mình bảo mình ko phải nuôi gà dòng ba nhơn bạn ngạc nhiên dữ vậy.
nhưng dòng ga này mình cũng đem mái gốc cho rồi .con mái gốc hiện đã chết để lại mấy con khoảng 6 7 tháng .nhưng minh bây giớ chơi dòng kkhác bạn a.ở nt của chúng ta dòng ga hay nhều mà.mình ko thích dựa vào dòng của ai cả mình thích mở lối đi riêng bạn ơi.

gamongvua
Chiến kê

Nhập môn: 16 Dec 2009
Trận: 1310

TrậnGửi: Thu Dec 17, 2009 8:26 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

gà Ba nhơn? thời gain vừa qua thua ko à. có thề chỉ ra nè. thua con gà tía, gà xám vừa rùi thua ở trường Hạ Sĩ Binh đó, dòng này xuống dòng.
NT
Ấu kê

TrậnGửi: Thu Dec 17, 2009 8:48 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

DÂY LÀ DÒNG GÀ HAY VÀ RẤT HAY CỦA NINH THUẬN. Có lẽ do cách phối giống của ông ta, ông ta tìm những con trống lạ và bị chạ nên mới vậy. Dòng gà này mình đang giữ; chơi rất an tâm, đòn đánh như M.TYSON và rất nhanh; nát xương đối thủ lúc nào không hay.
gamongvua
Chiến kê

TrậnGửi: Fri Dec 18, 2009 9:18 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hay thì trước kia đúng, giờ thì hay, nhưng hay thua, tôi là người thẳng tính có gì mong thông cảm tôi có thể ra những con gà của dòng BANHƠN thua ở đâu, và thua như thế nào nữa bạn ạ.
NT
Ấu kê

TrậnGửi: Fri Dec 18, 2009 9:19 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Bạn phải hiểu tại sao trước kia hay mà bây giờ không còn giữ cái hay như trước kia nữa thì do ông ta. Với tôi, tôi thấy vẫn hay đó bạn, kg có gì thay đổi. Thậm chí hay lối hơn nếu mình biết cách, còn chân đánh thì không thay đổi.
BaLoi
HGNVN

Nhập môn: 18 Jun 2005
Trận: 13581

TrậnGửi: Sat Dec 19, 2009 5:10 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ông nói gà. Bà nói vịt. Ông bảo giết thịt. Bà bảo để nuôi !!! Very Happy

Không biết dòng gà ông Ba Nhơn ở Ninh Thuận đã nổi tiếng từ bao lâu nay ? Nhưng có lẽ dân chơi gà ở đất Ninh Thuận đều biết tiếng riêng BaLoi thì khôg biết đến dòng gà này. Dòng gà bị xấu và đá dở đi mà dân chơi gà thường gọi là "xuống dòng" hay trả độ thì lúc nào và thời nào cũng có. Cũng dòng gà đó nếu vào tay nghệ nhân biết nuôi và biết pha cản đúng phép thì có thể giữ lại phần nào đặc tính của giòng gà gốc và pha thêm máu mới bể cho ra trường con chiến kê. Còn nếu dòng gà gốc đó do chủ kê pha cản "lung tung" thì việc có con hay con dở là điều không thể tránh và xảy ra bình thường.

Câu chuyện của dòng gà Ba Nhơn do 2 bạn NT và gamongvua đưa ra đều có cái lý của 2 bên và cả hai đều đúng khi đưa ra những lý lẽ của riêng mình vì nguyên tắc nó là như thế.

Đánh cho nó phiến giáp bất hoàn,
Đánh cho nó sử tri Nam quốc anh hùng chi hữu chủ.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger
gamongvua
Chiến kê

TrậnGửi: Sat Dec 19, 2009 8:07 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

dòng này cũng ko nổi tiếng đâu BÁcBA ạ, dòng gà nổi tiếng ở NinhThuận cháu sẽ đề cập đến sau. dòng gà BANhơn này cháu biết đến là do có anh bạn đi đá gà chung theo dòng này thua sát gáo nên cháu mới biết. bạn kedanhcaptraitim có thể chứng minh vì bạn này trước dây cũng chơi dòng này mà.
kedanhcaptraitim
Chiến kê

TrậnGửi: Sat Dec 19, 2009 2:45 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

. bạn kedanhcaptraitim có thể chứng minh vì bạn này trước dây cũng chơi dòng này mà.[/quote]

đừng đoán mò nhé ông anh gamongvua.xưa nay gà tui tui chơi ko có nuôi gà của chú ba nhơn đâu à nha.bạn dựa vào đâu mà nói tui nuôi gà của chú ba nhơn chứ.bớt giỡn nhé.thông tin cho ông bạn luôn con gà mái gốc của chú ba bị rớt xuống giếng chết rồi. đống ý là ga nhà mình ko hay nhưng ra trường mình cũng chả ngán gà dòng nào cả. mìh thẳng tính mong bạn gamongvua ko để bụng. chao

Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Sư kê miền Trung Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn