Làng Gà Nòi Làng Gà Nòi
Giống gà rất đỗi anh hùng
Cũng gồm năm đức cũng thông trăm tài.

Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm  {Rừng Gà}Rừng Gà   Đăng kýĐăng ký 
 Lý lịchLý lịch   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 

{International forum} {Asil Forum}

CHÂN THÀNH CÁM ƠN NGƯỜI GỞI TẬP TIN

Gửi bài mới   Chủ đề này đã bị khóa, bạn không thể sửa hay trả lời    Làng Gà Nòi * Phòng Thông Tin
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
tuanmo
Độc kê

Nhập môn: 31 Oct 2010
Trận: 4003

TrậnGửi: Thu Oct 13, 2011 4:49 pm    Tiêu đề: CHÂN THÀNH CÁM ƠN NGƯỜI GỞI TẬP TIN Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Mình ko biết kể câu chuyện này như thế nào , nên mình vào thẳng vấn đề luôn , sau ngày sảy ra chuyện của IMPALA , hôm sau mình có nhận được 1 tập tin và lời như sau : anh muốn học hỏi tặng anh tìm hiểu
Mình rất là ngạc nhiên , tải tập tin về , nhưng máy mình ko có hệ thống mở FILE này, chiều mình đi làm về ra thư viện mở tập tin này ra , rất ngạc nhiên tập tin này là một bài viết hay của 1 sư kê , nói về chân vảy gà kèm theo hình vẽ chỉ dẫn rõ ràng , bài này mình đoán viết vào năm 2004 -2005 , mình in ra tổng cộng 58 trang , về nhà đọc cảm thấy rất hay đối với 1 người mới chơi gà như mình , đọc bài viết này thì mình biết ra người viết bài tên nick trong diễn đàn là MỘNG LANG , tánh tò mò nổi dậy mình vào tìm lý lịch của SƯ KÊ này , thấy ghi sư kê MỘNG LANG viết 122 bài , mừng quá mình đọc lại thấy chỉ còn 11 mục mà tôi , hơi buồn vì theo bài viết thì rất tốt cho những ai mới chơi gà ko riêng gì gà đòn mà cả gà cựa , mình có biên thư hỏi và sau đó có vị chưởng quản đã giải thích cho mình , và mình cũng có hỏi là mình đăng tập tin này lên có viềt tên tác giả cho ae nào muốn học hỏi vào coi và mình cũng nhận được câu trả lời , nay mình viết lên lời này xin phép sư kê MỘNG LANG cho phép mình đăng lên tập tin này cho những ae nào vào sau tìm hiểu thêm . Chân thành cám ơn sư kê MỘNG LANG và người gởi tới mình tập tin này drink chao
PS: ae thông cảm mình sử dụng máy ko giỏi cho nên mình chỉ có thể đăng lên mỗi lần 10 câu trong ĐẠO KÊ DIỄN NGHĨA của sư kê MỘNG LANG .
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
cdp
Cuồng kê

Nhập môn: 30 Nov 2007
Trận: 2119

TrậnGửi: Thu Oct 13, 2011 5:08 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Nếu anh ML cho phép thì tốt quá, mời anh Tuanmo drink cho có sức post lên cho mình và ae mới chơi học hỏi thêm bí kíp hữu dụng. chao
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Địa chỉ AIM MSN Messenger
gacaolanh
Thần kê

Nhập môn: 01 Oct 2010
Trận: 7455

TrậnGửi: Thu Oct 13, 2011 5:56 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

tiếp sức cho anh drink
toanminh85
Ấu kê

Nhập môn: 05 Jun 2010
Trận: 830

TrậnGửi: Thu Oct 13, 2011 6:07 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Thanks anh! mong anh tiếp tục phổ cập kiến thức cho ấu kê nhé!
gacaolanh
Thần kê

Nhập môn: 01 Oct 2010
Trận: 7455

TrậnGửi: Thu Oct 13, 2011 6:07 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hay quá,tiếp luôn đi anh drink theo em được biết là có 3,4 loại đại giáp ngậm ngọc rất khó phân biệt,đang ngóng cổ chờ anh post bài tiếp đây! praying
maohiem
Chiến kê

Nhập môn: 21 Nov 2009
Trận: 1977

TrậnGửi: Thu Oct 13, 2011 6:57 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

bài học ý nghĩa cho em...thanks sư kê mộng lang và anh tuanmo nhìu... Razz
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger
BaLoi
HGNVN

Nhập môn: 18 Jun 2005
Trận: 13581

TrậnGửi: Thu Oct 13, 2011 7:27 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Bạn tuanmo có gửi cho BaLoi Tài liệu Đạo Kê Diễn nghĩa và nhờ giúp, BaLoi chẳng hiểu ý muốn là giúp việc chi. Nhưng khi đọc mục này thì biết tài liệu này đã được chuyền tay.

Tiện đây cũng xin nói rõ cho bạn tuanmo và các bạn tham gia Diễn đàn được rõ đầu đuôi câu chuyện.

Vào những năm đầu khi trang ganoi.com mới thành lập, thì tài liệu Đạo Kê đã được trang chủ ĐCCH vẽ hình và Mộng Lang diễn dịch Đạo Kê. Nhưng được một thời gian thì diễn giả Mộng Lang vì lý do riêng nên không còn tham gia diễn đàn và diễn giải tiếp. BaLoi có phụ và diễn giải thêm sau đó.

Tài liệu Đạo Kê Diễn Nghĩa này là "sản phảm tinh thần" của trang ganoi.com và chứa trong Tàng Kinh Các lúc bấy giờ. Những ai đã được phép vào đọc đã copy và sao y bản chánh của tài liệu này để xem và chuyền ra ngoài. Cũng có những trang mạng khác cũng dựa khá nhiều vào bản diễn nghĩa này nhưng không trích nguồn.

Hiện nay tài liệu Đạo Kê Diễn Nghĩa này chỉ đựơc dành riêng cho hội viên HGNVN tham khảo mà thôi, vì đây là tài sản riêng của HGNVN. Do đó thay mặt cho BQT xin được thông báo là tài liệu Đạo Kê Diễn nghĩa này sẽ không được phổ biến một cách tuỳ tiện nếu không có sự đồng ý của BQT.

Đề nghị bạn tuanmo không nên tiếp tục phổ biến.

TM/BQT HGNVN
BaLoi

Đánh cho nó phiến giáp bất hoàn,
Đánh cho nó sử tri Nam quốc anh hùng chi hữu chủ.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Chủ đề này đã bị khóa, bạn không thể sửa hay trả lời    Làng Gà Nòi * Phòng Thông Tin Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn