Làng Gà Nòi Làng Gà Nòi
Giống gà rất đỗi anh hùng
Cũng gồm năm đức cũng thông trăm tài.

Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm  {Rừng Gà}Rừng Gà   Đăng kýĐăng ký 
 Lý lịchLý lịch   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 

{International forum} {Asil Forum}

Khét Ma kê
Chuyển đến trang 1, 2, 3  Trang kế

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Đình Song Phủ
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
datkinh
Chiến kê

Nhập môn: 03 Jan 2011
Trận: 1060

TrậnGửi: Thu Jan 19, 2012 10:37 am    Tiêu đề: Khét Ma kê Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hôm nay ngày 18 tháng 2(nhầm 27 tháng 1 AL) năm 2012 em khét makê đã tử trận nơi chiến trường.thua tiền mình ko tiếc nhưng vì em nó ra đi mải mải ko còn ở lại với mình nửa,mình đã bật khóc vì mình rất yêu quí em nó,đúng là ngày hôm nay em nó đả trã độ,7 độ trước em nó đá thắng,đá cựa như xâm múc đi bộ củng có cựa,nhưng hôm nay em nó đá ko đâm đối thủ cây cựa nào,em nó bị đúng 1 cây mà cây cựa đó đã cướp đi sinh mạng em nó(ngay tim) hôm nay đúng là 1 ngày buồn(ko phải vì mình thua tiền mà buồn)cái gì đến rồi củng đã đến KHÉT MAKÊ ơi hảy đi về nơi yên nghỉ cuối cùng nhé,tạm biệt KHÉT MAKÊ

cặp cán

d56aaccbdd1398dcc94601d42c343ebb_40484083.img1601.jpg[/img][/url]
CHÚC AE NĂM MỚI PHÁT TÀI7

Được sửa bởi datkinh ngày Fri Feb 24, 2012 3:25 pm; sửa lần 7.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger
kiepcamca
Chiến kê

Nhập môn: 11 Sep 2009
Trận: 1279

TrậnGửi: Thu Jan 19, 2012 11:42 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

thứ này mình cũng gặp qua vài lần ... ko phải linh kê .. nó là TRÌNH GIẢO KIM đầu thai đó .. 3 búa đầu thôi .. là xong hàng... thứ này cũng là loại hàng hiếm...
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
meoconlazy
Ấu kê

Nhập môn: 25 Jul 2011
Trận: 113

TrậnGửi: Thu Jan 19, 2012 12:00 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hic, link die!
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Yahoo Messenger
boy_loving84
Cuồng kê

Nhập môn: 02 Jul 2009
Trận: 2148

TrậnGửi: Thu Jan 19, 2012 12:05 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Em nó thuộc dạng quái kê. Loại này trc đây mình cũng đã chơi qua, nuôi nấng cực và nản lắm. Nhưng nhờ em nó có biệt tài đặc biệt như vậy nên cũng ráng nuôi.
toanminh85
Ấu kê

Nhập môn: 05 Jun 2010
Trận: 830

TrậnGửi: Thu Jan 19, 2012 12:34 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Có con gà ma trong tay nuôi qua 1sướng có gì đâu mà nản!
chúc mùng anh, gà mà chịu đá cũng đỡ nuôi tang, ra trường mà cự thì cứ xuống xác, sách vở ghi chép gà ma là đúng nhất, còn mấy con gà em biết như không lưởi, thư hùng kê, lưỡi đen chẽ đôi chết bình thường! chao
Huycyber
HKM

Nhập môn: 28 Mar 2010
Trận: 3873

TrậnGửi: Thu Jan 19, 2012 5:19 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

loại này cũng gặp qua rồi,đá tiền lớn mà nó đá chỉ trong dàn nạp,ăn muời mấy cái,móc ra khỏi giỏ là dựng ăngten,lên cựa bo xong buông ra chỉ là 1 lớp.Con cháu nó tuy ko đc như nó,nhưng cũng là dạng gà đá tiền hay nôm na là hàng đi kiếm lúa.
maohiem
Chiến kê

Nhập môn: 21 Nov 2009
Trận: 1977

TrậnGửi: Thu Jan 19, 2012 8:41 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

kiepcamca đã viết :
thứ này mình cũng gặp qua vài lần ... ko phải linh kê .. nó là TRÌNH GIẢO KIM đầu thai đó .. 3 búa đầu thôi .. là xong hàng... thứ này cũng là loại hàng hiếm...

tới búa thứ 4 là thò tay vô túi là vừa rùi ha anh KCC...đây ko phải là nói đùa nha chủ kê...vì mình cũng đã từng sở hữu loại này...đúng là Trình Giáo Kim...good luck... chao
Hùng_Lâm
Ấu kê

Nhập môn: 26 Jun 2011
Trận: 374

TrậnGửi: Thu Jan 19, 2012 8:51 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

gà khét mã cú hả bạn, hình chụp nhỏ quá nhìn không rõ? chúc mừng bạn có con gà dữ.
Duytg
Chiến kê

Nhập môn: 03 Dec 2008
Trận: 1995

TrậnGửi: Thu Jan 19, 2012 9:57 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Mình cũng từng có vài con như vậy, nhưng mình bán hết vì hơi nản, trong số gà bán đi có 1 con gà Cú ăn rất nhiều độ, cự con nào là xong con đó, con gà đó hơn 3 mùa và ko con nào giết nỗi nó đến lúc chủ mới nó wa đời thì e nó cũng chết theo luôn vì bị bỏ đói

0916576373 Duy
kiepcamca
Chiến kê

Nhập môn: 11 Sep 2009
Trận: 1279

TrậnGửi: Thu Jan 19, 2012 10:07 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

maohiem đã viết :
kiepcamca đã viết :

tới búa thứ 4 là thò tay vô túi là vừa rùi ha anh KCC...đây ko phải là nói đùa nha chủ kê...vì mình cũng đã từng sở hữu loại này...đúng là Trình Giáo Kim...good luck... chao

.... lúc còn ở vn mình đả gặp 3 con .. trong 3 con có một con thua ở trận thứ 5... còn lại 2 con kia thì chủ bán đi mình ko tin tức ... theo mình nghĩ linh thì ko phải nhưng nó một cái gì ngồ ngộ mà mình khó giải thích .. thứ này đá hổn.. cựa nghiệt .. phần lớn là cự với cọp mà chạy gà chó.. ở mỹ mình ko thấy loại này .. chuyện gà wé khó nói quá ... chúc mừng chủ kê drink
dongdanh
Ấu kê

Nhập môn: 25 Jan 2010
Trận: 209

TrậnGửi: Fri Jan 20, 2012 8:56 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

toanminh85 đã viết :
Có con gà ma trong tay nuôi qua 1sướng có gì đâu mà nản!

Ko nản mà hơi lo lắng khi mang đi đá! ko dám dí bạc người ta, thường thì bị người ta ép đá tiền ko à :d. Có khi mang đi đá phải mang về - vì nó ko chịu đá (gian hồ chửi thúi mặt).
datkinh
Chiến kê

TrậnGửi: Fri Jan 20, 2012 8:37 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

maohiem đã viết :
kiepcamca đã viết :

vậy ak để mình thư xem
choigacuathoi
Ấu kê

Nhập môn: 20 Sep 2008
Trận: 663

TrậnGửi: Sun Jan 22, 2012 10:40 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cho mình ké con ma ma phật phật này nhé

Chưa đá thì thay lông lúc thả 2kg8 về còn 2kg5, nuôi lên lại cho xổ đá được vài chân thì bỏ chạy thả vô chuồng đập cánh gáy như mới ăn độ xong (không hiểu nó nghĩ gì), xổ con nào cũng vậy hết cũng không tìm ra nguyên nhân nản quá tìm chổ thả được 10 ngày đem về xổ liền thì không chạy qua hôm sau y như bệnh cũ tái phát (ngờ ngợ bệnh của nó) không còn điều kiện thả nữa mới nên để lại cho người bạn về nuôi thả do trong nhà có sân kín lại không có gà chỉ cần nuôi thả cho ăn được 1 tuần đem thử cựa làm liền 1 cặp chỉ trong vài chân híc.
phale2
Ấu kê

Nhập môn: 27 Sep 2010
Trận: 159

TrậnGửi: Tue Jan 24, 2012 9:41 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

choigacuathoi đã viết :
Cho mình ké con ma ma phật phật này nhé

Chưa đá thì thay lông lúc thả 2kg8 về còn 2kg5, nuôi lên lại cho xổ đá được vài chân thì bỏ chạy thả vô chuồng đập cánh gáy như mới ăn độ xong (không hiểu nó nghĩ gì), xổ con nào cũng vậy hết cũng không tìm ra nguyên nhân nản quá tìm chổ thả được 10 ngày đem về xổ liền thì không chạy qua hôm sau y như bệnh cũ tái phát (ngờ ngợ bệnh của nó) không còn điều kiện thả nữa mới nên để lại cho người bạn về nuôi thả do trong nhà có sân kín lại không có gà chỉ cần nuôi thả cho ăn được 1 tuần đem thử cựa làm liền 1 cặp chỉ trong vài chân híc.

mình cũng đang có 2 con như vậy trạng 2kg2 và 2kg1 2ae luôn! đặc biệt không chịu nuôi nhốt lại là rót! đem thả zô mồi muốn đá là bắt lại lên cựa sút liền luôn! 1 con làm 4x 1 con làm 7x rồi! drink drink
emvondatinh2001@yahoo.com
http://www.youtube.com/my_videos?feature=mhe
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Website của thành viên này
TRANLINH.VI
Chiến kê

Nhập môn: 07 Jan 2011
Trận: 1678

TrậnGửi: Tue Jan 24, 2012 11:52 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hình như vảy hậu có khai ra thì phải hả bạn?Mình cũng từng sở hữu loại chiến kê như vậy và hiện giờ vẫn còn 1 con đang thả lông gần xong,kg biết qua mùa sẽ thế nào nữa.Thân
http://mp3.zing.vn/video-clip/You-Got-It-The-Right-Stuff-New-Kids-On-The-Block/ZWZC9CI0.html
gamainoi
Ấu kê

Nhập môn: 14 May 2011
Trận: 17

TrậnGửi: Wed Jan 25, 2012 1:46 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Nhìn mặt tiền cán không có gì đặt biệt ngoài cặp chốt đen thui, còn vảy hậu phía sau thậm chí còn không qua khỏi cựa. Bình thường gà che cũng không cự, vậy mà khi chịu cự em nào thì tiễn em đó về cõi âm ty, đúng là gà ma. Chúc mừng vì có được linh kê (gà ma cũng là 1 loại linh kê)
datkinh
Chiến kê

TrậnGửi: Thu Jan 26, 2012 7:32 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

TRANLINH.VI đã viết :
Hình như vảy hậu có khai ra thì phải hả bạn?Mình cũng từng sở hữu loại chiến kê như vậy và hiện giờ vẫn còn 1 con đang thả lông gần xong,kg biết qua mùa sẽ thế nào nữa.Thân

vẩy hậu em nó khô tróc ra chứ ko khai hậu,cám ơn a nhận sét
datkinh
Chiến kê

TrậnGửi: Tue Jan 31, 2012 4:20 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Mồng 1,2,3 đem đi đá ko cự con nào, Mồng 4 đem đi típ đem ra cự liền,sút em thứ nhất ko bị cựa,cự típ em thứ 2 chồng độ luôn,tiển em thứ 2 lên đường luôn,bị 2 cậy ngay ngực,đang dưởng thương để chinh chiến tip,đem về nhà kêu ổ đẻ,ko cự con nào,tổng công em nó dc 6 win,mong rằng em nó phà kỉ lục 15 năm chơi gà của minh
AdminKe
Ấu kê

Nhập môn: 23 Jan 2012
Trận: 169

TrậnGửi: Wed Feb 01, 2012 6:49 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

datkinh đã viết :
Mồng 1,2,3 đem đi đá ko cự con nào, Mồng 4 đem đi típ đem ra cự liền,sút em thứ nhất ko bị cựa,cự típ em thứ 2 chồng độ luôn,tiển em thứ 2 lên đường luôn,bị 2 cậy ngay ngực,đang dưởng thương để chinh chiến tip,đem về nhà kêu ổ đẻ,ko cự con nào,tổng công em nó dc 6 win,mong rằng em nó phà kỉ lục 15 năm chơi gà của minh

chúc mừng chủ kê.Tôi cũng từng thấy những con vậy đá toàn thắng ai mà thả gà cũng thót tim chứ chẳng chơi.hiện adminke tôi cũng đang sở hữu một em như con anh tả.Tôi cũng coi nó dạng gì gì đó chao

Được sửa bởi AdminKe ngày Mon Oct 08, 2012 12:39 am; sửa lần 1.
TRANLINH.VI
Chiến kê

Nhập môn: 07 Jan 2011
Trận: 1678

TrậnGửi: Wed Feb 01, 2012 7:16 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chúc mừng bạn và make nhé,chúc make lập thêm nhiều công lớn.Thân
http://mp3.zing.vn/video-clip/You-Got-It-The-Right-Stuff-New-Kids-On-The-Block/ZWZC9CI0.html
đại lộc kê
Ấu kê

Nhập môn: 11 Nov 2011
Trận: 169

TrậnGửi: Thu Feb 02, 2012 7:58 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

drink drink drink
xaydungbk
Ấu kê

Nhập môn: 03 Feb 2012
Trận: 253

TrậnGửi: Sat Feb 04, 2012 2:49 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Gà khét đó bán không. Ra giá đi xem mình mua được không. Mua về không đá mà để đổ mái. Ăn độ nhiều rồi. Bán đi, loại này đá hồi hộp lắm, bán kiếm tiền mua con khác chơi. Hjhj...
datkinh
Chiến kê

TrậnGửi: Sat Feb 04, 2012 4:29 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

xaydungbk đã viết :
Gà khét đó bán không. Ra giá đi xem mình mua được không. Mua về không đá mà để đổ mái. Ăn độ nhiều rồi. Bán đi, loại này đá hồi hộp lắm, bán kiếm tiền mua con khác chơi. Hjhj...

thanks bạn quan tâm,mình post lên ae xem tham khảo chơi,chứ ko mua bán gì ở đây,có tiền chưa chắt mua dc con mà mình ưng ý
xaydungbk
Ấu kê

Nhập môn: 03 Feb 2012
Trận: 253

TrậnGửi: Sat Feb 04, 2012 8:33 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Bro datkinh, Nhà bro ở đâu, hôm nào thiếu gà mình tìm mua 1 vài con đá chơi.
datkinh
Chiến kê

TrậnGửi: Sun Feb 05, 2012 8:10 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

xaydungbk đã viết :
Bro datkinh, Nhà bro ở đâu, hôm nào thiếu gà mình tìm mua 1 vài con đá chơi.

Mình Củ Chi bạn ơi,hiện giờ mình còn vài em để chơi thôi,gà bán thì ko có,thansk bạn
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Đình Song Phủ Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Chuyển đến trang 1, 2, 3  Trang kế
Trang 1 trong tổng số 3 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn