Làng Gà Nòi Làng Gà Nòi
Giống gà rất đỗi anh hùng
Cũng gồm năm đức cũng thông trăm tài.

Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm  {Rừng Gà}Rừng Gà   Đăng kýĐăng ký 
 Lý lịchLý lịch   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 

{International forum} {Asil Forum}

Khét Ma kê
Chuyển đến trang Trang trước  1, 2, 3  Trang kế

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Đình Song Phủ
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
dangem
Cuồng kê

Nhập môn: 20 Sep 2010
Trận: 2326

TrậnGửi: Sun Feb 05, 2012 8:47 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

mấy tháng trước mình về vn chơi cũng có thấy mấy chú kia ôm con gà điều đỏ chân vàng 2.5kg mổi tuần 3-4 lần vô bồ đá mà bị chửi hoài, hẹn số kg cho đả đem gà lên cân thì bi rót, riết mấy người biệt mặt nói tới gà 2.5kg là ta biết ta chửi laughing laughing nuôi gà này cực thiệt.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
datkinh
Chiến kê

Nhập môn: 03 Jan 2011
Trận: 1060

TrậnGửi: Sun Feb 05, 2012 4:17 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

dangem đã viết :
mấy tháng trước mình về vn chơi cũng có thấy mấy chú kia ôm con gà điều đỏ chân vàng 2.5kg mổi tuần 3-4 lần vô bồ đá mà bị chửi hoài, hẹn số kg cho đả đem gà lên cân thì bi rót, riết mấy người biệt mặt nói tới gà 2.5kg là ta biết ta chửi laughing laughing nuôi gà này cực thiệt.

Đúng như a nói,lên cân rồi nó ko cự người ta chửi hoài ak,đành chịu thôi chứ biết sao giờ,nhưng mà nghỉ lại thấy củng vui Very Happy
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger
datkinh
Chiến kê

TrậnGửi: Wed Feb 08, 2012 1:29 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hôm nay ôm em khét makê đi đá,đem zo em nó cự liền quá đã luôn.sút em kia đúng 2 chân nằm ngã 1 đóng,nhưng hôm nay em nó hơi yếu chân,vui quá về nhà ae lai rai mấy chai chút mừng chiến thắng,zay là em nó leo lên bậc thứ 7 rồi,CHÚC AE ZUI ZẺ
toanminh85
Ấu kê

Nhập môn: 05 Jun 2010
Trận: 830

TrậnGửi: Wed Feb 08, 2012 2:14 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chúc mừng chủ kê! ai chửi kệ ai! tiền ta bỏ túi! chao
ngoctandao
Ấu kê

Nhập môn: 16 Feb 2012
Trận: 123

TrậnGửi: Sat Feb 18, 2012 3:16 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

gà ác quỷ
đây mà
datkinh
Chiến kê

TrậnGửi: Sat Feb 18, 2012 4:29 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

em nó thắng 7 độ rồi và đả ra đi luôn rồi,ko biết có dc vào Đình Song Phủ ko,để khi nào nhớ mà vào xem
attila_buom
Chiến kê

Nhập môn: 27 Dec 2009
Trận: 1524

TrậnGửi: Sat Feb 18, 2012 7:08 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

datkinh đã viết :
em nó thắng 7 độ rồi và đả ra đi luôn rồi,ko biết có dc vào Đình Song Phủ ko,để khi nào nhớ mà vào xem

chia buồn cùng Anh - mất 1 chú gà quý drink Crying or Very sad
xaydungbk
Ấu kê

Nhập môn: 03 Feb 2012
Trận: 253

TrậnGửi: Sat Feb 18, 2012 7:35 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

datkinh đã viết :

Bị mất cắp hả Anh datkinh. Thế thì Anh buồn thật. Sao chuồng trại kiên cố vậy mà cũng mất đc ah?
Lúc trước bán cho Em là đc rồi (ghẹo tí) praying
datkinh
Chiến kê

TrậnGửi: Wed Feb 22, 2012 7:12 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

xaydungbk đã viết :
datkinh đã viết :

Bị mất cắp hả Anh datkinh. Thế thì Anh buồn thật. Sao chuồng trại kiên cố vậy mà cũng mất đc ah?

ko phải mất a ơi,em nó đả tử trận nơi chiến trường rồi
sang87
Ấu kê

Nhập môn: 25 Feb 2009
Trận: 406

TrậnGửi: Wed Feb 22, 2012 9:35 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

đã chơi đá gà thì phải chấp nhận, dẫu cho có buồn đến đâu, mình đã từng mất đi những chú gà chiến, nhưng chỉ vì bệnh tật thôi. chia buồn cùng bạn, chúc bạn gặp nhìu may mắn nhé.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Yahoo Messenger
huutai90
Ấu kê

Nhập môn: 10 Dec 2008
Trận: 715

TrậnGửi: Wed Feb 22, 2012 11:21 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

thành thật chia bùn cùng a,,,e cũng đã từng có cảm giác tiếc núi như vậy với 1 chiến kê mà em đã duyên sỡ hữu...
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Yahoo Messenger MSN Messenger
xaydungbk
Ấu kê

Nhập môn: 03 Feb 2012
Trận: 253

TrậnGửi: Thu Feb 23, 2012 10:37 am    Tiêu đề: Là sao ta??? Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

datkinh đã viết :
xaydungbk đã viết :
datkinh đã viết :

Ủa sao phía trên Anh nói là nó đá ngta có 2 chân, về Anh ăn mừng nữa mà. Sao tự dưng die vậy ???
toanminh85
Ấu kê

Nhập môn: 05 Jun 2010
Trận: 830

TrậnGửi: Thu Feb 23, 2012 10:49 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Lại 1 lần nữa sách vở bị cháy! gà ma đã tử trận!
cho mình hỏi con gà kia có phải 1 con gà xấu đau xấu đớn không?, hay là mồng dâu lỗ, hay gà mong óp sọ!
chia buồn cùng anh! chao
datkinh
Chiến kê

TrậnGửi: Thu Feb 23, 2012 2:15 pm    Tiêu đề: Re: Là sao ta??? Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

xaydungbk đã viết :
datkinh đã viết :
xaydungbk đã viết :
datkinh đã viết :

Ủa sao phía trên Anh nói là nó đá ngta có 2 chân, về Anh ăn mừng nữa mà. Sao tự dưng die vậy ???

đó là trận thắng thứ 7,10 ngày sau đá thì bị thua
datkinh
Chiến kê

TrậnGửi: Thu Feb 23, 2012 2:21 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

toanminh85 đã viết :
Lại 1 lần nữa sách vở bị cháy! gà ma đã tử trận!
cho mình hỏi con gà kia có phải 1 con gà xấu đau xấu đớn không?, hay là mồng dâu lỗ, hay gà mong óp sọ!
chia buồn cùng anh! chao

ko phải nó xấu,nó rất tốt,mồng chập,nhưng tướng nó mổng hơn MAKÊ nhiều,nhưng ko hiểu tại sao bửa đó con MAKÊ đá nó ko bị cây cựa nào,bình thường em nó đá mấy chân là có kết quả,bửa đó đá thì ko đâm,tức ơi là tức,mình củng ko để ý thằng em nó băng cựa như thế nào nửa,có khi nào băng cựa bị lệch thì nó ko đâm? hay là trã độ thì ko đâm đối thủ?
ThaiTuLungGu`
HGNVN

Nhập môn: 22 Oct 2004
Trận: 5516

TrậnGửi: Thu Feb 23, 2012 2:36 pm    Tiêu đề: Re: Là sao ta??? Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

datkinh đã viết :
xaydungbk đã viết :
datkinh đã viết :
xaydungbk đã viết :
datkinh đã viết :

Chào bạn datkinh,
Bạn ở đâu và tên gì, bạn có thể kể sơ về các trận của con khetmake được không? drink
Xích Quỷ Kiếm
datkinh
Chiến kê

TrậnGửi: Fri Feb 24, 2012 12:49 pm    Tiêu đề: Re: Là sao ta??? Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

ThaiTuLungGu` đã viết :
datkinh đã viết :
xaydungbk đã viết :
datkinh đã viết :
xaydungbk đã viết :
datkinh đã viết :

Chào bạn datkinh,
Bạn ở đâu và tên gì, bạn có thể kể sơ về các trận của con khetmake được không? drink

Chào a TTLG,em ở Củ Chi,TPHCM.em tên Đạt 32 tuổi.
Khetmakê em nuôi nó từ nhỏ đến lớn ko hề cự bất cứ con gà nào,đến lúc em nó 14 tháng tuổi mà chưa đá dc cái nào,hôm đó nhà có đám giổ tính làm thịt em nó luôn,ai ngờ có thằng bạn xuống chơi rủ đi đá gà,
Cái 1:ở Hóc Môn, đem em nó đi hên sao nó cự liền và đá xổ 2tr em nó đá đúng 1 chân con kia ọc ọc máu chết,mình ko ngờ nó đá quá hay,
10 ngày sau đá cái thứ 2 củng ở Hóc Môn,Đụng ngay con gà cọp ép mình đá tiền,em no win xuất sắc,bị 2 cây cựa nhẹ,
Cái thứ 3 và 4 ở Củ Chi,em nó sắp thây lông,lúc bo gà mà lông rớt tơi tả,người ta đá cho ăn 6,zo bị 2 cây ngay ngực,nó đá con kia lọt bọng chạy,và chồng độ luôn,thả gà 2 con giao chân là con bị ói chết.về thả lông đến tháng 11 xong lông,nuôi định tết đá do sơ xuất 2 con xâỷ ra đá lộn,nó đá chân ko cựa thịt mà đâm chết con gà 3kg,thế là đành nuôi típ đến mồng 4 tết,đá ở ngã tư Tân Qui Củ Chi cái 5 và 6 chồng độ win rất xuất sắc 2 trận này kiếm dc cũng kha khá
Ngày 17 tháng giêng(AL) đá cái thứ 7 ở Hóc Môn Trận này đá xổ 10tr ngoài làm thêm dc 40 nửa,đá đúng 1 chân con kia ngả giảy tật tật.
Ngày 27 tháng giêng(AL) là ngày định mệnh của em nó,đá xổ 10tr ngoài thêm 50 nửa,và em nó đã tử trận đả ra đi vỉnh viển trên cỏi đời này.
a TTLG ơi em nó có dc vào ĐSP ko, a xét duyệt cho em nó vào ĐSP dùm em,để lưu danh và khi nào em nhớ nó thì em vào ĐSP mà thăm nó,cám ơn a nhìu
ThaiTuLungGu`
HGNVN

TrậnGửi: Fri Feb 24, 2012 2:45 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Bạn datkinh phóng to hình nguyên con gà khổ hình lớn cở hình cặp cán bạn đã post, để mọi người tiện tham khảo.
Xích Quỷ Kiếm
ThaiTuLungGu`
HGNVN

TrậnGửi: Fri Feb 24, 2012 2:48 pm    Tiêu đề: Re: Là sao ta??? Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

datkinh đã viết :
ThaiTuLungGu` đã viết :
datkinh đã viết :
xaydungbk đã viết :
datkinh đã viết :
xaydungbk đã viết :
datkinh đã viết :

Chào bạn datkinh,

Chào a TTLG,em ở Củ Chi,TPHCM.em tên Đạt 32 tuổi.
Khetmakê em nuôi nó từ nhỏ đến lớn ko hề cự bất cứ con gà nào,đến lúc em nó 14 tháng tuổi mà chưa đá dc cái nào,hôm đó nhà có đám giổ tính làm thịt em nó luôn,ai ngờ có thằng bạn xuống chơi rủ đi đá gà,
Cái 1:ở Hóc Môn, đem em nó đi hên sao nó cự liền và đá xổ 2tr em nó đá đúng 1 chân con kia ọc ọc máu chết,mình ko ngờ nó đá quá hay,
10 ngày sau đá cái thứ 2 củng ở Hóc Môn,Đụng ngay con gà cọp ép mình đá tiền,em no win xuất sắc,bị 2 cây cựa nhẹ,
Cái thứ 3 và 4 ở Củ Chi,em nó sắp thây lông,lúc bo gà mà lông rớt tơi tả,người ta đá cho ăn 6,zo bị 2 cây ngay ngực,nó đá con kia lọt bọng chạy,và chồng độ luôn,thả gà 2 con giao chân là con bị ói chết.về thả lông đến tháng 11 xong lông,nuôi định tết đá do sơ xuất 2 con xâỷ ra đá lộn,nó đá chân ko cựa thịt mà đâm chết con gà 3kg,thế là đành nuôi típ đến mồng 4 tết,đá ở ngã tư Tân Qui Củ Chi cái 5 và 6 chồng độ win rất xuất sắc 2 trận này kiếm dc cũng kha khá
Ngày 17 tháng giêng(AL) đá cái thứ 7 ở Hóc Môn Trận này đá xổ 10tr ngoài làm thêm dc 40 nửa,đá đúng 1 chân con kia ngả giảy tật tật.
Ngày 27 tháng giêng(AL) là ngày định mệnh của em nó,đá xổ 10tr ngoài thêm 50 nửa,và em nó đã tử trận đả ra đi vỉnh viển trên cỏi đời này.
a TTLG ơi em nó có dc vào ĐSP ko, a xét duyệt cho em nó vào ĐSP dùm em,để lưu danh và khi nào em nhớ nó thì em vào ĐSP mà thăm nó,cám ơn a nhìu

Cảm ơn bạn đã cho biết thông tin drink
Bạn nhớ phóng to hình con Khét Ma Kê cở hình cặp cán để mọi người tiện tham khảo, hiện tại hình nguyên con rất nhỏ.
Xích Quỷ Kiếm
datkinh
Chiến kê

TrậnGửi: Fri Feb 24, 2012 3:27 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

ThaiTuLungGu` đã viết :
Bạn datkinh phóng to hình nguyên con gà khổ hình lớn cở hình cặp cán bạn đã post, để mọi người tiện tham khảo.

OK a đã có hình to rồi
Pires07
Ấu kê

Nhập môn: 24 Mar 2011
Trận: 343

TrậnGửi: Fri Feb 24, 2012 8:27 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

chúc mừng Khét Ma Kê vào ĐSP, như vậy cũng an ủi chủ gà đc một chút rùi. ;)
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Website của thành viên này Yahoo Messenger
datkinh
Chiến kê

TrậnGửi: Fri Feb 24, 2012 9:37 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cám ơn chưởng quản và a TTLG đã xét duyệt em nó đã dc vào ĐSP,
KHÉTMAKÊ ơi hãy yên nghỉ nơi suối vàng nhé,mày đả dc vào ĐSP rồi,mãi mãi tao ko rời xa mày và mày củng ko rời xa tao.tao nhớ mày lắm KHÉTMAKÊ ơi
Chuối kê
HKM

Nhập môn: 05 May 2011
Trận: 1214

TrậnGửi: Sat Feb 25, 2012 8:40 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

datkinh đã viết :
Cám ơn chưởng quản và a TTLG đã xét duyệt em nó đã dc vào ĐSP,
KHÉTMAKÊ ơi hãy yên nghỉ nơi suối vàng nhé,mày đả dc vào ĐSP rồi,mãi mãi tao ko rời xa mày và mày củng ko rời xa tao.tao nhớ mày lắm KHÉTMAKÊ ơi

Cha nội này "sến" bà cố laughing laughing laughing

Giỡn chút thôi nha chủ kê

Chúc mừng....chúc mừng....con gà nhìn dáng cũng khá quá chứ
drink
congtubaclieu
HKM

Nhập môn: 03 Dec 2010
Trận: 633

TrậnGửi: Sat Feb 25, 2012 8:51 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Một năm chơi gà tốn biết bao thời gian , công sức , tiền bạc...Có được chiến kê đạt thành tích như Khét Ma Kê của bạn là mãn nguyện lắm rồi...
Chúc mừng KMK...Chúc mừng Datkinh... drink drink drink
Huycyber
HKM

Nhập môn: 28 Mar 2010
Trận: 3873

TrậnGửi: Sat Feb 25, 2012 3:48 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chúc mừng a DatKing đã có chiến tướng lưu danh DSP
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Đình Song Phủ Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Chuyển đến trang Trang trước  1, 2, 3  Trang kế
Trang 2 trong tổng số 3 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn