Làng Gà Nòi Làng Gà Nòi
Giống gà rất đỗi anh hùng
Cũng gồm năm đức cũng thông trăm tài.

Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm  {Rừng Gà}Rừng Gà   Đăng kýĐăng ký 
 Lý lịchLý lịch   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 

{International forum} {Asil Forum}

Cần được tư vấn của ae (từng trải).
Chuyển đến trang 1, 2, 3  Trang kế

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Trường Phạm Công
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
thanhbentre
Ấu kê

Nhập môn: 05 Oct 2011
Trận: 870

TrậnGửi: Thu Dec 06, 2012 4:36 pm    Tiêu đề: Cần được tư vấn của ae (từng trải). Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chào tất cả ae ganoi.com!
Chuyện là như thế này, khoảng 6tháng trước em có nhập 1 số em mái từ bên kia về để làm lai tao. Công việc sản xuất gà con của mấy em đó đang diễn ra bình thường. Mọi chuyện bắt đầu cách nay khoảng 10 ngày đột nhiên có 1 em mái bắt đầu cất tiếng gáy như gà trống ( sáng sớm gáy, gặp gà mái khác nó sung lên nó cũng gáy Crying or Very sad ) nhưng nó vẫn đẻ bình thường. Nhưng mọi chuyện không phải ở chổ đó mà là chuyện từ ngày em gà mái đó gáy cũng là ngày bắt đầu cho chuỗi ngày (u ám) Crying or Very sad tiếp theo của em. Rất là lạ kể từ ngày đó gà trống trong trại đi đá toàn thua với huề ( kể cả những con gà em đưa cho bạn bè cũng chung tình trạng như vậy). Thật dể dàng nếu nó là mái thường em sẽ (gà nấu xả) ngay mà nó lại là em mái tây nên hơi tiếc. em phải làm thịt nó hay phải làm gì để nó câm miệng cũng được Very Happy.
Xin tất cả các anh trên diễn đàn cho em xin 1 ý kiến chân thành chứ để tình trạng này hoài thì em te tua luôn quá.
Xin được tư vấn. Chân thành cám ơn anh em!
tuanmo
Độc kê

Nhập môn: 31 Oct 2010
Trận: 4003

TrậnGửi: Thu Dec 06, 2012 4:55 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Nếu có điềm gì đó làm mình mất lòng tin thì nên bỏ điềm đó đi và nghỉ khoảng 1-2 tuần , lấy lòng tin lại ...chiến đấu tiếp ...... lời khuyên : giết thì tiếc bán thì uổng hoặc .....cho người khác , em thử gửi gà này qua vùng khác xa chỗ em và ko để ý tới nữa 1 thời gian ....có thể vận đen ko còn nữa .
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
dangthanhsang
Ấu kê

Nhập môn: 06 Nov 2011
Trận: 43

TrậnGửi: Thu Dec 06, 2012 4:56 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

không biết có mê tín không chứ gà mái gái hoặc gà mái đẻ trứng cón(tr7úng không có tròng dỏ xui lắm.trừ gà trống đẻ trứng cón rất là hên.
thanhbentre
Ấu kê

TrậnGửi: Thu Dec 06, 2012 4:57 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

tuanmo đã viết :
Nếu có điềm gì đó làm mình mất lòng tin thì nên bỏ điềm đó đi và nghỉ khoảng 1-2 tuần , lấy lòng tin lại ...chiến đấu tiếp ...... lời khuyên : giết thì tiếc bán thì uổng hoặc .....cho người khác , em thử gửi gà này qua vùng khác xa chỗ em và ko để ý tới nữa 1 thời gian ....có thể vận đen ko còn nữa .

Cám ơn lời khuyên của anh Tuấn.
thanhbentre
Ấu kê

TrậnGửi: Thu Dec 06, 2012 5:01 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

dangthanhsang đã viết :
không biết có mê tín không chứ gà mái gái hoặc gà mái đẻ trứng cón(tr7úng không có tròng dỏ xui lắm.trừ gà trống đẻ trứng cón rất là hên.
Cám ơn anh S. em cũng đang bị tình trạng như vậy ( xui xẻo) nhiều khi em nghĩ chơi môn này mình cũng nên mê tín xíu.

Vậy là có 2 ý kiến giúp em là nên tiễn em nó....
datkinh
Chiến kê

Nhập môn: 03 Jan 2011
Trận: 1060

TrậnGửi: Thu Dec 06, 2012 5:29 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Gá mái gáy là báo cho bạn điềm xấu đó,mình củng từng có 1 em mái Tây gáy,mình bỏ liền mà vận đen vẩn bám theo,tiếc gì thứ đó giết nó đi bỏ vận đen,đây là mình nói thật lòng đó.còn tùy vào bạn thôi
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger
Pires07
Ấu kê

Nhập môn: 24 Mar 2011
Trận: 343

TrậnGửi: Thu Dec 06, 2012 5:49 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

mình có con gà mái lai, đang dẫn con, tách con bỏ riêng nó cũng đập cánh gáy te te...
gà qué đá cũng bình thường, có ăn có thua...
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Website của thành viên này Yahoo Messenger
thanhbentre
Ấu kê

TrậnGửi: Thu Dec 06, 2012 6:51 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

datkinh đã viết :
Gá mái gáy là báo cho bạn điềm xấu đó,mình củng từng có 1 em mái Tây gáy,mình bỏ liền mà vận đen vẩn bám theo,tiếc gì thứ đó giết nó đi bỏ vận đen,đây là mình nói thật lòng đó.còn tùy vào bạn thôi

Cám ơn anh Đ đã tư vấn. Chắc em phải làm như anh nói quá drink
thanhbentre
Ấu kê

TrậnGửi: Thu Dec 06, 2012 6:54 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Pires07 đã viết :
mình có con gà mái lai, đang dẫn con, tách con bỏ riêng nó cũng đập cánh gáy te te...
gà qué đá cũng bình thường, có ăn có thua...

Đúng là vừa tách con nó ra khoảng 1tuan thì nó bắt đầu gáy . Nhưng em khác anh 1 chỗ là tình trạng thì thê thảm hơn anh. Very Happy
truongle
Ấu kê

Nhập môn: 08 Feb 2010
Trận: 122

TrậnGửi: Thu Dec 06, 2012 6:57 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Thằng nào thắng bạn nhiều lần nhất thì mang tặng thằng đó, sau đó Từ từ gỡ lại laughing laughing
viettrantn
Ấu kê

Nhập môn: 23 Nov 2011
Trận: 757

TrậnGửi: Thu Dec 06, 2012 7:34 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

buon vậy em trai .chia buồn cung em nha
hội viên tâykiếmmôn đặng tấn việt 26tuổi email tranviet14xxx@yahoo.comMINH CO SO THICH CHOI GA CUA TU BE TOI LON MONG LAM QUEN VOI NHUNG BAN CO CHUNG NIEM SO THICH DE TRAO DOI KINH NGHIEM VA GIAO LUU HOC HOI THAN MEN !
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email
thanhbentre
Ấu kê

TrậnGửi: Thu Dec 06, 2012 7:36 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

truongle đã viết :
Thằng nào thắng bạn nhiều lần nhất thì mang tặng thằng đó, sau đó Từ từ gỡ lại laughing laughing

Hay! Good ideas! drink
thanhbentre
Ấu kê

TrậnGửi: Thu Dec 06, 2012 7:38 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

viettrantn đã viết :
buon vậy em trai .chia buồn cung em nha

Đá gà thì phải có ăn có thua anh V. Nhug ko hiểu sao ca tuần nay toàn thua với huề. Potay
Chuối kê
HKM

Nhập môn: 05 May 2011
Trận: 1214

TrậnGửi: Thu Dec 06, 2012 7:52 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Mình có con gà trống đẻ trứng cón, gà nhà ra thì đá ăn, mà đi đá hàng xáo thua wài vậy ta? Khó hiểu

Con gà mái đó nếu anh ko xài thì chia lại rẻ rẻ cho mình đi. Há...há....

Gud ideas
drink
baobao311
Ấu kê

Nhập môn: 17 Jun 2011
Trận: 356

TrậnGửi: Thu Dec 06, 2012 8:12 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

gà mái nhà mình gáy hoài thấy cũng bình thường.ra con cũng rất hay
gà mái nhà gáy.gà trống đi đá win cũng bình thường.(thắng có-thua có)
tình trạng của bạn hơi xui.theo lời anh tuấn gởi gà mái về nơi khác xem thế nào?
đá hoài thua hoài.vận hơi đen.trong tháng nên hạn chế ít đá lại.
thân chào
baobao
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email
nguyen_bach_truyen
Ấu kê

Nhập môn: 16 Nov 2012
Trận: 274

TrậnGửi: Thu Dec 06, 2012 9:33 pm    Tiêu đề: te tua Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

mình cũng đang te tua nè, hay chuyển con mái đó qua cho mình đi, banh gà gì đều đụng đâu thua đó, chưa bao giờ có chuyện đánh 10 trận huều 1 thua 9 hahhahahah potay luôn, gà thì ôi thôi đừng có nói tới, đá người ta ói xỉu, bị đá lại có 1 chân té xe, nhiều con như vậy
datkinh
Chiến kê

Nhập môn: 03 Jan 2011
Trận: 1060

TrậnGửi: Thu Dec 06, 2012 9:50 pm    Tiêu đề: Re: te tua Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

nguyen_bach_truyen đã viết :
mình cũng đang te tua nè, hay chuyển con mái đó qua cho mình đi, banh gà gì đều đụng đâu thua đó, chưa bao giờ có chuyện đánh 10 trận huều 1 thua 9 hahhahahah potay luôn, gà thì ôi thôi đừng có nói tới, đá người ta ói xỉu, bị đá lại có 1 chân té xe, nhiều con như vậy

Ông bạn đen zử vậy.đi lên tui nè,tui cho miếng nước Thánh về tắm là hên trở lại ak laughing laughing
maovuong_ke
Ấu kê

Nhập môn: 07 Oct 2012
Trận: 186

TrậnGửi: Thu Dec 06, 2012 10:17 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Mình đang không đá gà nè, cho mình mượn con mái đó cản 1 năm trả lại nè, nếu còn gáy thì khi nào hết gáy trả, hjhj.
Lúc trước gà mái nhà mình giữ con thay lông xong sung lên gáy hoài, có ảnh hưởng cái cục cứt gì đâu.
kiemviet
Ấu kê

Nhập môn: 13 Aug 2011
Trận: 171

TrậnGửi: Thu Dec 06, 2012 10:49 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chào bạn thanhbentre,

Vào luồng không mai thì có khi kéo dài cả hai ba tuần, càng nóng, càng thua, càng đá lung tung càng chết ... gây nên hậu quả nghiêm trọng ... có khi đi tong cả chuồng gà. Có nhiều biểu hiện như dự báo trước làm ta bị "trầy hột" Very Happy.

Cách giải quyết theo tôi tốt nhất là xổ bỏ hết một mặt cả chuồng gà, lập lịch nuôi lại và lập lịch thi đấu mới. Nói chung là làm cho nó giáng đoạn và cái quan trọng nhất là con người chúng ta nguội lại và tiếp tục chuẩn bị chu đáo. Hai ba tuần sau hay qua tháng (tùy suy nghĩ), khi đã ổn định lại cơ sở thì quánh tiếp.

Nếu anh tin xui là có, thì rõ ràng con gà mái này báo cho anh biết để anh né nhưng anh không chịu né ... hihi ... Mọi điều xui rủi, hay hỉ khi đến sẽ có một cái gì đó báo cho ta biết, cái vấn đề ở chỗ là nhận ra hay không mà thôi.

Nếu anh tin là không có thì xem như một việc lạ trong chăn nuôi. Chuyện con gà mái biết gáy là chuyện rất bình thường ở huyện rồi ...!

Do vậy, giữ nó lại, nếu nó là mái tốt thì cho ra danh kê, nếu không có kết quả sau 3-4 lứa gà, thịt hay bán cũng không muộn mà.

May, rủi đến và đi hằng ngày trong cái kiếp chơi gà này hay cuộc sống này, né tránh vẫn phải gặp, cho nên nếu có cái "alarm" nghĩ cũng tốt.

Mong anh sớm giải được ưu phiền, chủ yếu trong lòng ta, do ta và vì ta, tôi nghĩ không phải tại con gà mái biết gáy.
nghia_IT
Chiến kê

Nhập môn: 04 Feb 2009
Trận: 1778

TrậnGửi: Thu Dec 06, 2012 11:15 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

thanhbentre đã viết :
datkinh đã viết :

Cám ơn anh Đ đã tư vấn. Chắc em phải làm như anh nói quá drink

Bạn ko mai mắn lúc thời điểm này mà lai trùng hợp có 1 con mái gáy. Thế là vịn vào cớ con mái gáy này để giải thích cái xui của bạn thì Bạn giống mấy ong U> 70 rồi .... Razz
Nếu Bạn giết thịt con mái tây này thì bán rẻ cho mình rước cái xui về nhé
PM cho mình số fone
Thân chào drink
haoke
Ấu kê

Nhập môn: 23 Mar 2010
Trận: 606

TrậnGửi: Fri Dec 07, 2012 1:21 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Xui là phải rồi gà 45kg biết gáy mà không đem về, lại đem con gà mái 2kg biết gáy đem về. Xui là phải. Muốn giải hạn này tốt nhất kiếm cái gì đó thiệt là dơ bẩn chơi đi sẻ qua được nạn. Hay kiếm cái gì đó nó làm cho mình khó chịu như hôi hám sẻ giải được nạn đen duổi.
Tất cả chỉ là vui chơi
phongtraon
Ấu kê

Nhập môn: 22 Aug 2008
Trận: 845

TrậnGửi: Fri Dec 07, 2012 1:42 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chia buồn cùng em , theo anh thì đừng thịt con mái đó ,nều con mái đó tốt cho ra nhiều con Hay , vận Đen của em tới ,cũng như có nhiều ae đã nói ,có thể kéo dài 2,3 tuần ,anh khuyên em tạm ngưng ĐÁ GÀ thời gian ,khi em thấy VẬN ĐEN qua rồi thì bắt đầu chơi lại .
Còn con gà Mái gáy là sự trùng hợp với lúc vận đen đã đến với em .
Theo anh thì con mái đó nó Gáy là báo cho em biết VẬN ĐEN đã đến với em ,để cho em tránh ,em thì ko để ý nên ko trách dc ,rồi đổ tội cho con mái mà thịt nó thì oan cho nó quá .
Con vật nào cũng vậy ,chủ có công dưỡng nó ,thì nó cũng cố gống trả ơn đền đáp ko bằng cách này thì cũng bằng cách khác .
Nếu con Mái đó đem lại Vận xui cho em ,thì 6 tháng trứơc lúc em mới đem nó về thì em đã ĐEN TỪ LÚC ĐÓ RỒI .
Anh Phong chỉ góp ý mọi việc tùy em quyết định .
Hy vọng em tìm ra cách giải quyết sáng suốt .
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Địa chỉ AIM Yahoo Messenger MSN Messenger
nhatkiem
Ấu kê

Nhập môn: 15 Dec 2011
Trận: 831

TrậnGửi: Fri Dec 07, 2012 8:54 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Theo em nghĩ không phải là do vận đen mà là do chuồng gà anh đang không được nuôi tốt, gà chưa đủ sức ra trường nhưng vì anh và bạn bè thua quá nên đem đi đá, vì mới thua nên máu lên hẹn xổ lớn gặp gà dữ, gà mình đang suy gặp gà dữ đang thịnh thì thua là hiển nhiên, không phải tại con mái.
Do chuồng đang suy chưa hồi phục mà anh cứ bắt gà trong chuồng đá hòai thì thua là phải.
Lúc trước em cũng vậy, anh cứ bình tâm lại suy nghĩ, nghĩ đá 2 tuần, chuyên tâm chăm gà thật tốt, xem con nào đá thường thì tiễn tụi nó lên đường, chỉ để lại những con xuất sắc nhất, nuôi những con này thật tới rồi đi đá, đá nhỏ thôi, đá ăn 1 con thì con sau anh đá nhiếu hơn chút, cứ như vậy anh sẽ ĐỎ trở lại.
Em khuyên anh một câu : "DỤC TỐC BẤT DẠT", lời thật chói tai, có gì không phải anh bỏ qua. chao
tyno1981
Ấu kê

Nhập môn: 26 Mar 2012
Trận: 99

TrậnGửi: Fri Dec 07, 2012 9:26 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

nhatkiem đã viết :
Theo em nghĩ không phải là do vận đen mà là do chuồng gà anh đang không được nuôi tốt, gà chưa đủ sức ra trường nhưng vì anh và bạn bè thua quá nên đem đi đá, vì mới thua nên máu lên hẹn xổ lớn gặp gà dữ, gà mình đang suy gặp gà dữ đang thịnh thì thua là hiển nhiên, không phải tại con mái.
Do chuồng đang suy chưa hồi phục mà anh cứ bắt gà trong chuồng đá hòai thì thua là phải.
Lúc trước em cũng vậy, anh cứ bình tâm lại suy nghĩ, nghĩ đá 2 tuần, chuyên tâm chăm gà thật tốt, xem con nào đá thường thì tiễn tụi nó lên đường, chỉ để lại những con xuất sắc nhất, nuôi những con này thật tới rồi đi đá, đá nhỏ thôi, đá ăn 1 con thì con sau anh đá nhiếu hơn chút, cứ như vậy anh sẽ ĐỎ trở lại.
Em khuyên anh một câu : "DỤC TỐC BẤT DẠT", lời thật chói tai, có gì không phải anh bỏ qua. chao

Bạn này phân tích chính xác nè. bạn hãy ngồi lại xem tại sao con gà mình đi đá mà thua để từ đó mà khắc phục. Barca còn đá thua Celtic thì chuyện gì cũng có thể xảy ra bạn à. hjjjj. Dù sao cũng xin chia buồn cùng bạn nha. chúc bạn mau qua đợt vận đen này. chao
cdp
Cuồng kê

Nhập môn: 30 Nov 2007
Trận: 2119

TrậnGửi: Fri Dec 07, 2012 9:53 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Việc gà mái gấy cho là ko may thì đây là tư tưởng trọng nam kinh nữ nè
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Địa chỉ AIM MSN Messenger
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Trường Phạm Công Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Chuyển đến trang 1, 2, 3  Trang kế
Trang 1 trong tổng số 3 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn