Làng Gà Nòi Làng Gà Nòi
Giống gà rất đỗi anh hùng
Cũng gồm năm đức cũng thông trăm tài.

Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm  {Rừng Gà}Rừng Gà   Đăng kýĐăng ký 
 Lý lịchLý lịch   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 

{International forum} {Asil Forum}

Giải THƯ HÙNG KÊ VIỆT MỸ
Chuyển đến trang Trang trước  1, 2, 3 ... 9, 10, 11, 12, 13  Trang kế

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Trường Phạm Công
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
police_caolanh
Ấu kê

Nhập môn: 21 Apr 2012
Trận: 54

TrậnGửi: Fri Apr 05, 2013 8:31 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

vậy có con mái nào chân mỏ vàng mặt râu màu gì cũng được. Tặng 1 con ok chứ.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
Thiện Bảo Lộc
Ấu kê

Nhập môn: 07 Dec 2012
Trận: 381

TrậnGửi: Fri Apr 05, 2013 8:50 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

police_caolanh đã viết :

ae bình thường có tình mình tặng riếng bác là CA nên mình ghét éo tặng được chưa?
police_caolanh
Ấu kê

TrậnGửi: Fri Apr 05, 2013 9:07 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Thiện Bảo Lộc đã viết :
police_caolanh đã viết :

ae bình thường có tình mình tặng riếng bác là CA nên mình ghét éo tặng được chưa?

cám ơn Anh Thiện đã có lời.
Tặng là để bán đấu giá kìa.
Còn tôi hả hihi... Xinh lỗi tôi không có nuôi gà. Đi xem đá còn không được thời gian đâu mà nuôi.
Thiện Bảo Lộc
Ấu kê

TrậnGửi: Fri Apr 05, 2013 9:18 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

police_caolanh đã viết :
Thiện Bảo Lộc đã viết :
police_caolanh đã viết :

cám ơn Anh Thiện đã có lời.
Tặng là để bán đấu giá kìa.
Còn tôi hả hihi... Xinh lỗi tôi không có nuôi gà. Đi xem đá còn không được thời gian đâu mà nuôi.

Anh BẠn nói rất có lý và thấu tình, mỗi người một công việc tôi cũng ít có thời gian đi đá gà. thường thích thù cản gà và lai tạo theo cách của mình và chiêm nghiệm dần. tôi chưa nuôi con gà nào tự tay đi đá được, chưa bao giờ lên cựa thả gà và chưa bao giờ cắt cổ gà nhưng lại rất mê thịt gà cựa .tôi cản 3 năm nay hầu như cản ra tôi toàn cho ae mỗi người 1 vài con để nuôi đá, chỉ cần họ báo thành tích là vui rồi, chứ chưa bao giờ bán bất kể 1 con gà nào mặc dù chi phì nuôi, mua nọc ngoại giao cũng khá lớn tiền. sở thích mà anh chỉ cần mình đạt được là toậi nguyện rồi.
police_caolanh
Ấu kê

TrậnGửi: Fri Apr 05, 2013 11:31 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

anh đổ gà đã 3 năm nay vậy số lượng gà và kinh nghiệm nhiều lắm đây. Vậy lúc đầu anh được bác 2 tặng bao nhiêu con gà giống?
À quên 3 năm nay anh không bán gà để thu hồi vốn chẳng lẻ anh đổ tiền vào hoài sao.
Thiện Bảo Lộc
Ấu kê

TrậnGửi: Fri Apr 05, 2013 2:05 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

police_caolanh đã viết :
anh đổ gà đã 3 năm nay vậy số lượng gà và kinh nghiệm nhiều lắm đây. Vậy lúc đầu anh được bác 2 tặng bao nhiêu con gà giống?
À quên 3 năm nay anh không bán gà để thu hồi vốn chẳng lẻ anh đổ tiền vào hoài sao.

Mình có 2 dòng mái việt Gan Trắng và mái lai, nhưng dòng mái lai chết mất rồi, qua 30/4 mới xuống cầm về lai con gà xanh điều của đám gà Trại giam Z 131 gì đó. được 4 con 2 con chân xanh và 2 con chân thao. mình sẽ bắt 1 con chân thao, 1 con chân xanh về và mấy con gà trống để pha lại dòng. con gà xanh lai 75 nhưng cặp cán vuông vảy răng cưa như con úa chân xanh đó anh. 8 tháng nữa mình có thếm dòng chuối trắng mặt lọ chân xanh. Đám gà xanh điều lai gốc này đá khá dữ, bạn mình có wen và mua được con gà xanh để làm gà nọc luôn ko đá, qua tháng 10 mình cầm về cao nguyên cản mái. mình cản thì để ý và theo dõi qua nhiều thế hệ thấy có nhiều cái thú vị và được bác HAi tư vấn những đặc điểm quan trọng để lấy dòng mái Gan trắng và mình lựa lại là những cá thể của nhiều gà nọc khác nhau nhưng gà mái y chang gà mẹ về chân, vi vảy, hậu độ kẽm , mặt mòng và cả nết ăn ưống kiểu chân đi nhiều cái lắm. gà Gan trắng ra con lkhi nuôi căng nó lắc mặt hầu như con nào cũng vậy, mái cũng vậy lắc mặt và một số dặc diểm khác của dòng gà này là ko bao giờ chịu xuống đất ngủ. khi tối ngủ nó nhấp cánh bay vù lên tới đọt của cành cây và ngủ tận ngoài mép cành, nhiều lúc gió, bão sợ nó lạnh chết nhưng lại thấy nó mượt và đẹp. có bắt vào chuồng thì nửa đêm nó cũng mò ra cây ngủ.
police_caolanh
Ấu kê

TrậnGửi: Fri Apr 05, 2013 2:15 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

gà gan trắng bác Hai tặng anh ngày xưa có màu gì? Và bác tặng toàn bộ số gà của bác hay tặng anh một hai con mái về chơi.
À quên anh thiện nhiêu tuổi rồi ta. Trong tấm hình trên anh là người nào?
Thiện Bảo Lộc
Ấu kê

TrậnGửi: Fri Apr 05, 2013 2:22 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

2 con mái thôi rồi về mình nhân dòng ra thấy có cái rất lạ là, cản gà mái nhánh màu gì VD gà mái ra gà cú chân xanh thì gà con hầu như cú chân xanh trống và mái lại đốc lại màu gà bà ngoại. gà mái vàng chân xanh thì trống đều vàng chân xanh và ra tỷ lệ gà mái vàng chân xanh 25 %, 25 % gà bà ngoại và khét bông chân thao... bắt đầu lấy lại cá thể có nhiều đặc điểm của dòng mái Gan trắng là gà vàng hoặc khét vàng chân mỏ mắt vàng, ngón chúa buộc phải bạch đầu chỉ và chân phải có cựa. đó là những con mái theo như bác Hai là đúng dòng còn lại thịt hết, mỗi lứa mình để lại 1 con đẹp nhất, cốt cách, lông chấp sát và quan trọng nhất của dòng mái gan trắng là hộp sọ nhỏ, thắt, tròng đen mắt nhỏ càng nhỏ càng tốt tròng rực và mặt, mắt có thần sắc.
Thiện Bảo Lộc
Ấu kê

TrậnGửi: Fri Apr 05, 2013 2:24 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

police_caolanh đã viết :
gà gan trắng bác Hai tặng anh ngày xưa có màu gì? Và bác tặng toàn bộ số gà của bác hay tặng anh một hai con mái về chơi.
À quên anh thiện nhiêu tuổi rồi ta. Trong tấm hình trên anh là người nào?

Àh Thiện năm nay 33 tuổi người trong hình nhỏ con nhất, còi nhất hờ hờ, bác Hai rất quý và tin tưởng mình nên mình ko dám làm mất đi sự tin tưởng của bác Hai. điều kiện kinh tế tuy không khá giả gì so với nhiều ae chơi gà nhưng dù có đói, có túng thiếu cũng ko bao giờ mang dòng gà này ra bán. mình rất coi trọng uy tín và cái tình còn lại thì không là gì. bác Hai rất khó tính mấy người đệ tử của bác nhưng chưa ai cầm được dòng mái này, bác có nói do nhiều yếu tố khách quan. mình có được dòng gà này cũng là cơ duyên cũng ko phải khoe , chơi lấy tiếng để lợi dụng bán buôn chuộc lợi nên mình cũng chẳng tè một ai cả,nếu cảm thấy nó là sai .
Thiện Bảo Lộc
Ấu kê

TrậnGửi: Fri Apr 05, 2013 2:34 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

police_caolanh đã viết :

Rất mong anh bổ sung thêm thông tin về gốc gà này để ae được hiểu rõ vấn đề, gà gan trắng là có thật và đó là câu chuyện nghiêm túc . mình cản ra để đá giải trí cuối tuần, tất nhiên là có đỏ đen nhưng mình đá nhỏ vài trăm ngàn tới độ 3 T đổ lại, vì mình có điểm dừng không vựơt quá khả năng tài chính vì tiền còn làm nhiều việc khác, gia đình, bản thân và cuộc sống đời thường. khả năng mình có bao nhiêu thì chơi bấy nhiêu thôi, mình đang trong quá trình nghiệm thu lại tất cả các gốc gà mái để quy hoạch chúng theo một cách bài bản, đơn giản nhưng hiệu quả.
police_caolanh
Ấu kê

TrậnGửi: Fri Apr 05, 2013 2:38 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

à thì ra là thế. Thiện này vậy sao ở dđ khác ae người ta ném gạch em giử vậy. Trên cao nguyên có đám gà lai của Thằng Thủy nghe nói cũng ghê lắm. Có bao giờ gà gan trắng nhà ta đụng độ với thằng đó chưa.
Thiện Bảo Lộc
Ấu kê

TrậnGửi: Fri Apr 05, 2013 2:48 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

police_caolanh đã viết :
à thì ra là thế. Thiện này vậy sao ở dđ khác ae người ta ném gạch em giử vậy. Trên cao nguyên có đám gà lai của Thằng Thủy nghe nói cũng ghê lắm. Có bao giờ gà gan trắng nhà ta đụng độ với thằng đó chưa.

Ném gạch thì có sao đâu anh, chuyện hàng ngày xảy ra tại chợ huyện đâu có chết chóc ai đâu ném cứ thoải mái ném. khi nào ném gạch thật mới sợ hờ hờ. Có đụng đám gà nhà nó bán cho tụi khu 7 mình ăn tuyệt đối nhưng nghĩ đám gà đó là gà dạt nhà Thuỷ nên ko nói tới, vả lại gà nhà Thuỷ đá rất tốt nếu đụng đám gà Dữ của Thuỷ và đám gà Dữ của em thì 5/5 chưa biết thế nào. Gà gan trắng chưa đụng nhưng nếu đụng thì chơi đá mấy giờ rồi mà ngại. có điều đi đá bị cản trở nhiều do tác động của ae và những người bạn nên thôi chuyển hướng sang đám gà khác đá bởi trong môn đá gà không ai sợ ai và sống sao cho có trên dưới và có tình. Gà nó đá mà anh thua tiền thôi chứ có lăn tăn gì đâu, vấn đề là ta được gì sau trận đó? cái bắt tay hẹn lần sau tái đấu hay là sự cay cú ngoài ý muốn và gây hằn thù lẫn nhau.

Được sửa bởi Thiện Bảo Lộc ngày Fri Apr 05, 2013 2:56 pm; sửa lần 1.
police_caolanh
Ấu kê

TrậnGửi: Fri Apr 05, 2013 2:55 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Thiện Bảo Lộc đã viết :
police_caolanh đã viết :

Rất mong anh bổ sung thêm thông tin về gốc gà này để ae được hiểu rõ vấn đề, gà gan trắng là có thật và đó là câu chuyện nghiêm túc . mình cản ra để đá giải trí cuối tuần, tất nhiên là có đỏ đen nhưng mình đá nhỏ vài trăm ngàn tới độ 3 T đổ lại, vì mình có điểm dừng không vựơt quá khả năng tài chính vì tiền còn làm nhiều việc khác, gia đình, bản thân và cuộc sống đời thường. khả năng mình có bao nhiêu thì chơi bấy nhiêu thôi, mình đang trong quá trình nghiệm thu lại tất cả các gốc gà mái để quy hoạch chúng theo một cách bài bản, đơn giản nhưng hiệu quả.

police_caolanh
Ấu kê

TrậnGửi: Fri Apr 05, 2013 2:58 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

xóa

Được sửa bởi police_caolanh ngày Fri Apr 05, 2013 3:01 pm; sửa lần 1.
police_caolanh
Ấu kê

TrậnGửi: Fri Apr 05, 2013 2:59 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Thiện Bảo Lộc đã viết :
police_caolanh đã viết :

vậy là Thiện ĐẠI GIA rồi. Thông tin về gà gan trắng anh đang nắm trong tay đây. Cho tới giờ này dòng gà nầy con cháu ông 7 vẫn còn nuôi và duy trì, có điều nó khác gà cũa thiện nhiều lắm. Để trao đỗi thông tin cho nhau chúng ta hãy nói chuyện thẳng thắng và tập trung vào đề tài chính. Thiện hé.
Thiện Bảo Lộc
Ấu kê

TrậnGửi: Fri Apr 05, 2013 3:09 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

[ Rất mong anh bổ sung thêm thông tin về gốc gà này để ae được hiểu rõ vấn đề, gà gan trắng là có thật và đó là câu chuyện nghiêm túc . mình cản ra để đá giải trí cuối tuần, tất nhiên là có đỏ đen nhưng mình đá nhỏ vài trăm ngàn tới độ 3 T đổ lại, vì mình có điểm dừng không vựơt quá khả năng tài chính vì tiền còn làm nhiều việc khác, gia đình, bản thân và cuộc sống đời thường. khả năng mình có bao nhiêu thì chơi bấy nhiêu thôi, mình đang trong quá trình nghiệm thu lại tất cả các gốc gà mái để quy hoạch chúng theo một cách bài bản, đơn giản nhưng hiệu quả.[/quote]
vậy là Thiện ĐẠI GIA rồi. Thông tin về gà gan trắng anh đang nắm trong tay đây. Cho tới giờ này dòng gà nầy con cháu ông 7 vẫn còn nuôi và duy trì, có điều nó khác gà cũa thiện nhiều lắm. Để trao đỗi thông tin cho nhau chúng ta hãy nói chuyện thẳng thắng và tập trung vào đề tài chính. Thiện hé.[/quote]

Okê anh bổ sung thông tin đi nhé? gà chỗ Ô bảy là dòng gà gốc tất nhiên là sẽ tốt hơn rất là nhiều, điều đó không bàn cãi.
Thiện Bảo Lộc
Ấu kê

TrậnGửi: Fri Apr 05, 2013 3:11 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Thiện Bảo Lộc đã viết :
[ Rất mong anh bổ sung thêm thông tin về gốc gà này để ae được hiểu rõ vấn đề, gà gan trắng là có thật và đó là câu chuyện nghiêm túc . mình cản ra để đá giải trí cuối tuần, tất nhiên là có đỏ đen nhưng mình đá nhỏ vài trăm ngàn tới độ 3 T đổ lại, vì mình có điểm dừng không vựơt quá khả năng tài chính vì tiền còn làm nhiều việc khác, gia đình, bản thân và cuộc sống đời thường. khả năng mình có bao nhiêu thì chơi bấy nhiêu thôi, mình đang trong quá trình nghiệm thu lại tất cả các gốc gà mái để quy hoạch chúng theo một cách bài bản, đơn giản nhưng hiệu quả.

vậy là Thiện ĐẠI GIA rồi. Thông tin về gà gan trắng anh đang nắm trong tay đây. Cho tới giờ này dòng gà nầy con cháu ông 7 vẫn còn nuôi và duy trì, có điều nó khác gà cũa thiện nhiều lắm. Để trao đỗi thông tin cho nhau chúng ta hãy nói chuyện thẳng thắng và tập trung vào đề tài chính. Thiện hé.[/quote]

Okê anh bổ sung thông tin đi nhé? gà chỗ Ô bảy là dòng gà gốc tất nhiên là sẽ tốt hơn rất là nhiều, điều đó không bàn cãi, vậy mời anh qua topic của e để dễ trao đổi hơn vì đây là topic của ae họ lập ra ta nên tôn trọng họ và mong mấy ae ho lao đừng nhảy vào nói linh tinh. mà em có nghe bác hai kể là đợt trước về rồi qua cao lãnh thăm người bạn già, Ô & có nuôi cu gáy ko anh?
police_caolanh
Ấu kê

TrậnGửi: Fri Apr 05, 2013 3:33 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Thiện Bảo Lộc đã viết :
Thiện Bảo Lộc đã viết :
[ Rất mong anh bổ sung thêm thông tin về gốc gà này để ae được hiểu rõ vấn đề, gà gan trắng là có thật và đó là câu chuyện nghiêm túc . mình cản ra để đá giải trí cuối tuần, tất nhiên là có đỏ đen nhưng mình đá nhỏ vài trăm ngàn tới độ 3 T đổ lại, vì mình có điểm dừng không vựơt quá khả năng tài chính vì tiền còn làm nhiều việc khác, gia đình, bản thân và cuộc sống đời thường. khả năng mình có bao nhiêu thì chơi bấy nhiêu thôi, mình đang trong quá trình nghiệm thu lại tất cả các gốc gà mái để quy hoạch chúng theo một cách bài bản, đơn giản nhưng hiệu quả.

vậy là Thiện ĐẠI GIA rồi. Thông tin về gà gan trắng anh đang nắm trong tay đây. Cho tới giờ này dòng gà nầy con cháu ông 7 vẫn còn nuôi và duy trì, có điều nó khác gà cũa thiện nhiều lắm. Để trao đỗi thông tin cho nhau chúng ta hãy nói chuyện thẳng thắng và tập trung vào đề tài chính. Thiện hé.

Okê anh bổ sung thông tin đi nhé? gà chỗ Ô bảy là dòng gà gốc tất nhiên là sẽ tốt hơn rất là nhiều, điều đó không bàn cãi, vậy mời anh qua topic của e để dễ trao đổi hơn vì đây là topic của ae họ lập ra ta nên tôn trọng họ và mong mấy ae ho lao đừng nhảy vào nói linh tinh. mà em có nghe bác hai kể là đợt trước về rồi qua cao lãnh thăm người bạn già, Ô & có nuôi cu gáy ko anh?[/quote]
không chơi nửa. Chơi với em muốn bắt là bắt muốn thả là thả chán quá.
Thiện này em còn nhỏ lắm. Em nên học ăn học nói học gói học mở. Nên tập lắng nghe và suy xét. Không phải con gà và con chim cu của em là đủ cho em nuôi sống bản thân và vợ con em.
Tình cảnh của em hiện giờ như ếch ngồi đái giếng. Gặp bản tính em nửa là con ếch sẽ chết vì cái miệng. Hy vọng em sớm khắc phục.
Thiện Bảo Lộc
Ấu kê

TrậnGửi: Fri Apr 05, 2013 3:41 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Tình cảnh của em hiện giờ như ếch ngồi đái giếng. Gặp bản tính em nửa là con ếch sẽ chết vì cái miệng. Hy vọng em sớm khắc phục.[/quote]

Lời nói chân tình xin ghi nhận và cảm ơn anh nhiều, gà và cu chỉ là thú chơi nên nó không có giá trị để nuôi sóng và kiếm thêm thu nhập cho bản thân và gia đình, cho nên thích thì chơi không thích bỏ mấy hồi đâu anh.
police_caolanh
Ấu kê

TrậnGửi: Fri Apr 05, 2013 3:51 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Tôi thành thật xinh lổi anh TOẢN (XEPHAOMA ) vì đã phá nát topic của anh.
Xinh lổi anh Quang lợi cùng tất cả ae ganoi.com
vì thật sự tôi không biết gà anh QL có từ đâu.
Xinh lổi ae vì tôi không biết ông 7 là ai. Và câu chuyện của ông NCK là do tôi dựng lên.
Lý do tôi làm vậy là hy vọng THIỆN BLỘC được sáng mắt. Và câu chuyện gà gan trắng là ảo tưởng.
police_caolanh
Ấu kê

TrậnGửi: Fri Apr 05, 2013 3:52 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Xinh lổi ae vì tôi không biết ông 7 là ai. Và câu chuyện của ông NCK là do tôi dựng lên.
Lý do tôi làm vậy là hy vọng THIỆN BLỘC được sáng mắt. Và câu chuyện gà gan trắng là ảo tưởng.
Thiện Bảo Lộc
Ấu kê

TrậnGửi: Fri Apr 05, 2013 3:56 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

police_caolanh đã viết :

vậy àh cảm ơn anh nhé, câu chuyện của anh rất hay và tôi đã biết từ ngày 1/4 cùng cái tên Police là có chủ ý. anh bịa chuyện thì tôi lại nói thật nên thông tin ko đâu vào đâu, nhưng thông tin về gà gan trắng là có thật. tôi đâu cần phải sáng mắt bởi tôi có nghe nói gà Gan trắng xuất thân từ gốc gà đòn, mà anh lại nói từ phi luật tân là tôi biết anh đang chơi mèo vờn chuột, nên tôi cũng cố tình vờn chuột cùng anh. nhưng những con mái trên đó là gốc mái Gan trắng thật sự do tôi cản ra.
XePhaoMa
Ấu kê

Nhập môn: 14 Jan 2009
Trận: 390

TrậnGửi: Fri Apr 05, 2013 5:03 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Thiện Bảo Lộc đã viết :
police_caolanh đã viết :

vậy àh cảm ơn anh nhé, câu chuyện của anh rất hay và tôi đã biết từ ngày 1/4 cùng cái tên Police là có chủ ý. anh bịa chuyện thì tôi lại nói thật nên thông tin ko đâu vào đâu, nhưng thông tin về gà gan trắng là có thật. tôi đâu cần phải sáng mắt bởi tôi có nghe nói gà Gan trắng xuất thân từ gốc gà đòn, mà anh lại nói từ phi luật tân là tôi biết anh đang chơi mèo vờn chuột, nên tôi cũng cố tình vờn chuột cùng anh. nhưng những con mái trên đó là gốc mái Gan trắng thật sự do tôi cản ra.

Chào anh police_caolanh
Chào anh Thiện Bảo Lộc
XPM rất quý, rất tôn trọng ý kiến của anh em tham gia diễn đàn, tính cách đó sẽ tạo điều kiện cho chúng ta được quen biết nhau thực tế ngoài đời, chứ không ảo như những gì diển ra.
XPM rất đam mê đổ gà, trong đám gà nhà ít nhiều có máu gà Bến Tre + gà Cao Lảnh + gà Mỹ. Nhưng điều kiện và kiến thức còn hạn hẹp vì vậy gà nhà đổ ra chưa được thành tích như ý.
XPM mong rằng anh em đừng tranh luận quá lời, dùng những từ hơi khó nghe... thấy buồn
XPM hy vọng ngày nào đó anh Thiện Bảo Lộc sẽ đem dòng gà Gan Trắng đi thi đấu, XPM thu sếp cho anh vào đội ưu tiên vì anh là truyền nhân còn lưu giử dòng gà của ông NCK (theo lời anh Thiện)
Thân chào
phudung
Ấu kê

Nhập môn: 09 Mar 2009
Trận: 514

TrậnGửi: Fri Apr 05, 2013 6:32 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

XePhaoMa đã viết :

Chào anh police_caolanh
Chào anh Thiện Bảo Lộc
XPM rất quý, rất tôn trọng ý kiến của anh em tham gia diễn đàn, tính cách đó sẽ tạo điều kiện cho chúng ta được quen biết nhau thực tế ngoài đời, chứ không ảo như những gì diển ra.
XPM rất đam mê đổ gà, trong đám gà nhà ít nhiều có máu gà Bến Tre + gà Cao Lảnh + gà Mỹ. Nhưng điều kiện và kiến thức còn hạn hẹp vì vậy gà nhà đổ ra chưa được thành tích như ý.
XPM mong rằng anh em đừng tranh luận quá lời, dùng những từ hơi khó nghe... thấy buồn
XPM hy vọng ngày nào đó anh Thiện Bảo Lộc sẽ đem dòng gà Gan Trắng đi thi đấu, XPM thu sếp cho anh vào đội ưu tiên vì anh là truyền nhân còn lưu giử dòng gà của ông NCK (theo lời anh Thiện)
Thân chào

Chờ mãi mới thấy chủ thớt có ý kiến ! Ủng hộ ý tưởng của anh . Và sẳn đây cũng xin mọi người ...trả lại tên em : GIẢI THƯ HÙNG KÊ VIÊT MỸ !!!
Kính đề nghị bác Thiện mở một thớt mới để mọi người có thể trao đổi thoãi mái hơn về dòng gà gan trắng ! drink
Cuộc đời gói gọn cả vào đây."
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger
UltimaDragonoid
Ấu kê

Nhập môn: 14 Aug 2010
Trận: 719

TrậnGửi: Fri Apr 05, 2013 6:43 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Thiện Bảo Lộc đã viết :

chỉ nghe nói thôi chac71 gì đã biết lời mình nghe là đúng hay sai mà mạnh miệng dữ , rõ hàilaughing laughing laughing laughing laughing .
xin lỗi anh xpm vì đã có những cm làm lạc chủ đề topic
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Trường Phạm Công Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Chuyển đến trang Trang trước  1, 2, 3 ... 9, 10, 11, 12, 13  Trang kế
Trang 10 trong tổng số 13 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn