Làng Gà Nòi Làng Gà Nòi
Giống gà rất đỗi anh hùng
Cũng gồm năm đức cũng thông trăm tài.

Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm  {Rừng Gà}Rừng Gà   Đăng kýĐăng ký 
 Lý lịchLý lịch   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 

{International forum} {Asil Forum}

Giải THƯ HÙNG KÊ VIỆT MỸ
Chuyển đến trang Trang trước  1, 2, 3 ... , 11, 12, 13  Trang kế

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Trường Phạm Công
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
phudung
Ấu kê

Nhập môn: 09 Mar 2009
Trận: 514

TrậnGửi: Tue Apr 09, 2013 1:33 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

XePhaoMa đã viết :
Hữu duyên ắc gặp kỳ tài

Lại một câu ...hay nhất trong ngày !!! Đọc mấy câu này giống như ...SG vừa nhận được những cơn mưa mấy hôm nay !
Cuộc đời gói gọn cả vào đây."
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger
thetrungpham
Ấu kê

Nhập môn: 20 Jul 2009
Trận: 237

TrậnGửi: Tue Apr 09, 2013 7:53 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

[quote="phudung"]
XePhaoMa đã viết :

Đọc mấy câu này giống như ...SG vừa nhận được những cơn mưa mấy hôm nay !

Mưa SG sung sướng gì dâu Kh.? Ông ở trên cao nên không chứng kiến cảnh trong khu phố văn hóa của tui:

Anh yêu ơi đường là khúc sông sâu
Quần em vén rất cao mà ướt... ấy!

( Original version: "Em cứ hẹn nhưng em đừng đến nhé....")

Mến,

Trung
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Địa chỉ AIM
phudung
Ấu kê

Nhập môn: 09 Mar 2009
Trận: 514

TrậnGửi: Tue Apr 09, 2013 9:37 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Thơ văn ...ướt tèm lem thế này bảo đảm mới ..."Cho anh bia đá khi anh còn sống" về !
Cuộc đời gói gọn cả vào đây."
datkinh
Chiến kê

Nhập môn: 03 Jan 2011
Trận: 1060

TrậnGửi: Wed Apr 10, 2013 10:40 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

gaking đã viết :
datkinh đã viết :
gaking đã viết :
datkinh đã viết :
gaking đã viết :
dinhhai đã viết :
chắc khó đó Gaking vì giải bia a TBL còn chưa tham gia thì giải như bên Thomo thì bó tay luôn heee . Để xem có giải bia mà tổ chức ở Biên Hòa mình sẻ rủ a TBL tham gia một lần cho ae xem gà gan trắng ra sao heee

hjhj dạ ko a Hải. e muốn xem những con gà thật sự đẳng cấp của a Thiện đá kìa a hjhj

Có đá giải cho a hùn cổ phần với đội em nha Tính,để giật giải đem về Very Happy

hjhj a Đạt lại gẹo e út nữa rồi. gà của a dư khả năng để thi đấu các giải mà. drink sao lâu wá vẫn chưa thấy lên a Tâm nhậu ta. pùn ak nha hehehe

hi a có gẹo em đâu,em đầu tư gà đẳng cấp lấy giải là chuyện bình thường,
thứ 7,chủ nhật a kẹt đâu có đí xuống a Tâm dc đâu,còn ngày thứ thì a vô tư,sợ em với a Tâm ko có rãnh thui Very Happy

e thì vô tư. hôm nào cũng dc. hôm nào rảnh thì a cứ alo a Tâm trước rồi ae mình gặp nhậu chơi.

OK bửa nào rảnh a chạy xuống,mà a Tâm ngày thường ảnh đi làm mà,a xuống chơi mình ak Very Happy
chitam_77
Ấu kê

Nhập môn: 04 Jul 2011
Trận: 268

TrậnGửi: Wed Apr 10, 2013 11:08 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

datkinh đã viết :
gaking đã viết :
datkinh đã viết :
gaking đã viết :
datkinh đã viết :
gaking đã viết :
dinhhai đã viết :
chắc khó đó Gaking vì giải bia a TBL còn chưa tham gia thì giải như bên Thomo thì bó tay luôn heee . Để xem có giải bia mà tổ chức ở Biên Hòa mình sẻ rủ a TBL tham gia một lần cho ae xem gà gan trắng ra sao heee

hjhj dạ ko a Hải. e muốn xem những con gà thật sự đẳng cấp của a Thiện đá kìa a hjhj

Có đá giải cho a hùn cổ phần với đội em nha Tính,để giật giải đem về Very Happy

hjhj a Đạt lại gẹo e út nữa rồi. gà của a dư khả năng để thi đấu các giải mà. drink sao lâu wá vẫn chưa thấy lên a Tâm nhậu ta. pùn ak nha hehehe

hi a có gẹo em đâu,em đầu tư gà đẳng cấp lấy giải là chuyện bình thường,
thứ 7,chủ nhật a kẹt đâu có đí xuống a Tâm dc đâu,còn ngày thứ thì a vô tư,sợ em với a Tâm ko có rãnh thui Very Happy

e thì vô tư. hôm nào cũng dc. hôm nào rảnh thì a cứ alo a Tâm trước rồi ae mình gặp nhậu chơi.

OK bửa nào rảnh a chạy xuống,mà a Tâm ngày thường ảnh đi làm mà,a xuống chơi mình ak Very Happy

Cái vụ nhậu nhẹt với đá gà là trốn làm liền àh laughing laughing laughing

Khi nào rảnh ghé alo trước A khoảng 1 tiếng là OKE à.
dungthai
Ấu kê

Nhập môn: 07 Jan 2012
Trận: 909

TrậnGửi: Wed Apr 10, 2013 11:22 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

xấu có chơi mà không rủ. Có ngày...
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email
dungthai
Ấu kê

Nhập môn: 07 Jan 2012
Trận: 909

TrậnGửi: Wed Apr 10, 2013 11:32 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

xoa
XePhaoMa
Ấu kê

Nhập môn: 14 Jan 2009
Trận: 390

TrậnGửi: Thu Apr 11, 2013 1:24 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

phudung đã viết :
XePhaoMa đã viết :
Hữu duyên ắc gặp kỳ tài

Lại một câu ...hay nhất trong ngày !!! Đọc mấy câu này giống như ...SG vừa nhận được những cơn mưa mấy hôm nay !

Chào anh phudung thân khỏe
XPM thấy anh cao hứng với thời tiết nắng mưa Saigon nên phụ họa thêm bài hát "Em còn nhớ hay em đã quên" của thần tượng cố nhạc sĩ Trịnh Công Sơn

Em còn nhớ hay em đã quên ?
Nhớ Sài gòn mưa rồi chợt nắng
Nhớ phố xưa quen biết tên bàn chân
Nhớ đèn đường từng đêm thao thức
Sáng che em vòm lá me xanh

Bên hàng xóm đôi khi ghé thăm
Có hai mùa vẫn đi về
Có con đường nằm nghe nắng mưa

DK:
Em ra đi nơi này vẫn thế
Lá vẫn xanh trên con đường nhỏ
Vườn xưa vẫn có tiếng Me ru
Có tiếng em thơ
Có chút nắng trong, tiếng gà trưa

Nhớ đường dài qua cầu lại nối
Nhớ những con kênh nối hai giòng sông
Nhớ ngựa thồ ngoại ô xa vắng
Nỗi xôn xao hàng quán đêm đêm

Trong lòng phố mưa đêm trói chân
Dưới hiên nhà nước dâng tràn
Phố bỗng là giòng sông uốn quanh

Nhớ Sài gòn những chiều ngợp gió
Lá hát như mưa suốt con đường đi
Có mặt đường vàng hoa như gấm
Có không gian màu áo bay lên

Khi chiều xuống bên sông nước lên
Én nô đùa giữa phố nhà
Có nắng vàng lạc trên lối đi

DK:
Em ra đi nơi này vẫn thế
Vẫn có em trong tim của mẹ
Thành phố vẫn có những ước mơ
Vẫn sống thiết tha
Vẫn lấp lánh hoa trên đường đi

Nhớ Sài gòn những chiều gặp gỡ
Nhớ món ăn quen nhớ ly chè thơm
Nhớ bạn bè chào nhau quen tiếng
Phố em qua gạch ngói quen tên

Quê nhà đó bao năm có em
Có bóng dừa có câu hò
Có con đò chở mưa nắng đi

Đấy nắng mưa Saigon rất mộc mạc dể thương đầy kỷ niệm... đẹp
Thân chào
levan
Ấu kê

Nhập môn: 11 Jul 2007
Trận: 242

TrậnGửi: Fri Apr 12, 2013 8:11 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Thunderbird đã viết :
godongdasatdat đã viết :
Thunderbird đã viết :
godongdasatdat đã viết :
Thunderbird đã viết :
Chào bạn grayhatch, có phải bạn và vinh colorado sẻ đi dallas, đá vào tuần tới 07/04/13 không, nếu là bạn mình sẻ đá giao lưu tại Dallas,

Chào bạn Thunderbird , mình có đám gà gửi người bạn ở Dallas nuôi , lần này đi qua mang đi đá. Nếu có chạng thì hy vọng sẽ giao lưu với bạn .
Mình chỉ thích đá gà , khg thích ồn ào phô trương , nên mong muốn anh em mình hứa với nhau , a gentleman agreement , thắng hay thua cũng vui vẻ , khg bi bô trên diễn đàn .

OK ban. Tội cũng vậy, tôi chỉ o thít những người nổ thôi, có 1 thì nói 10, hy vọng mình ăn thua vui vể, keep mouth shut OK?

Ok & best of luck !

Tôi rất thít cách chơi của bạn, bạn chơi rất nice, hy vọng mình có cơ hôi gạp mặt ở Dallas một lần nửa,

kết quả vụ giao lưu này sao rồi mấy anh.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
xam_vang
Ấu kê

Nhập môn: 14 Nov 2012
Trận: 159

TrậnGửi: Fri Apr 12, 2013 8:33 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

kết quả vụ giao lưu này sao rồi mấy anh.[/quote]
Ket' qua? ga` thi` hoa` nhung tien` thi` thua vi` phai? phong' tien` an 7.....hahaaha... Crying or Very sad Crying or Very sad
Thunderbird
Ấu kê

Nhập môn: 28 Apr 2011
Trận: 30

TrậnGửi: Fri Apr 12, 2013 12:30 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

levan đã viết :
Thunderbird đã viết :
godongdasatdat đã viết :
Thunderbird đã viết :
godongdasatdat đã viết :
Thunderbird đã viết :
Chào bạn grayhatch, có phải bạn và vinh colorado sẻ đi dallas, đá vào tuần tới 07/04/13 không, nếu là bạn mình sẻ đá giao lưu tại Dallas,

Chào bạn Thunderbird , mình có đám gà gửi người bạn ở Dallas nuôi , lần này đi qua mang đi đá. Nếu có chạng thì hy vọng sẽ giao lưu với bạn .
Mình chỉ thích đá gà , khg thích ồn ào phô trương , nên mong muốn anh em mình hứa với nhau , a gentleman agreement , thắng hay thua cũng vui vẻ , khg bi bô trên diễn đàn .

OK ban. Tội cũng vậy, tôi chỉ o thít những người nổ thôi, có 1 thì nói 10, hy vọng mình ăn thua vui vể, keep mouth shut OK?

Ok & best of luck !

Tôi rất thít cách chơi của bạn, bạn chơi rất nice, hy vọng mình có cơ hôi gạp mặt ở Dallas một lần nửa,

kết quả vụ giao lưu này rất tốt đẹp và vui vẻ, còn bạn grayhatch cảm thấy sao thì Tôi o biết.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Địa chỉ AIM
greyhatch
Ấu kê

Nhập môn: 15 Oct 2010
Trận: 953

TrậnGửi: Fri Apr 12, 2013 9:23 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

tôi củng chưa hân hạnh biết thunderbird là ai, khg biết có gặp bạn ỡ dallas hay khg, hy vọng gặp được bạn ở cali.
tuanmo
Độc kê

Nhập môn: 31 Oct 2010
Trận: 4003

TrậnGửi: Sat Apr 13, 2013 3:54 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

TEXAS mới nhất ....... Rolling Eyes
Thunderbird
Ấu kê

TrậnGửi: Sat Apr 13, 2013 11:18 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

greyhatch đã viết :
tôi củng chưa hân hạnh biết thunderbird là ai, khg biết có gặp bạn ỡ dallas hay khg, hy vọng gặp được bạn ở cali.

Chúng mình gập mặt ở Dallas rồi, chuyến đi Dallas này bạn cảm thấy sao có vui o, bạn rất thân với Khải hả.....rất tiếc lần nầy chỉ được giao lưu với bạn Vinh mà chưa được giao lưu với gà của bạn
greyhatch
Ấu kê

Nhập môn: 15 Oct 2010
Trận: 953

TrậnGửi: Sun Apr 14, 2013 12:19 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

tôi biết có thể bạn có mặt nhưng bạn chưa tự giới thiệu nên tôi cũng chẳng biết bạn là người nào, còn thân thì tôi với khải mới gặp 2 lần, tính tôi thì thích kết bạn nên gặp ai có tính cởi mở thì làm quen thôi, cũng như tôi mới gặp minh dallas lần đầu mà tôi đả đến nhà chơi rồi, còn về gà thì nếu bạn thích thì cứ bay qua cali, mình sẽ ráng kiếm vài em giao lưu với bạn, nhưng nên sớm 1 chút vì gà đang muốn thay lông rồi. cho tôi hỏi, chẳng lẻ bạn là tuấn ,em của minh?
Thunderbird
Ấu kê

TrậnGửi: Sun Apr 14, 2013 8:06 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

greyhatch đã viết :
tôi biết có thể bạn có mặt nhưng bạn chưa tự giới thiệu nên tôi cũng chẳng biết bạn là người nào, còn thân thì tôi với khải mới gặp 2 lần, tính tôi thì thích kết bạn nên gặp ai có tính cởi mở thì làm quen thôi, cũng như tôi mới gặp minh dallas lần đầu mà tôi đả đến nhà chơi rồi, còn về gà thì nếu bạn thích thì cứ bay qua cali, mình sẽ ráng kiếm vài em giao lưu với bạn, nhưng nên sớm 1 chút vì gà đang muốn thay lông rồi. cho tôi hỏi, chẳng lẻ bạn là tuấn ,em của minh?

O phải đâu bạn. Hai Anh e Minh và Tuấn cũng rất thân với Tôi,
Thunderbird
Ấu kê

TrậnGửi: Sun Apr 14, 2013 8:24 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

greyhatch đã viết :

O phải đâu bạn. Hai Anh e Minh và Tuấn cũng rất thân với Tôi,
Thunderbird
Ấu kê

TrậnGửi: Sun Apr 14, 2013 8:28 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

greyhatch đã viết :

O phải đâu bạn, hai ae Minh và Tuấn cũng rất thân với Tôi.
trungin9999
Chiến kê

Nhập môn: 27 Nov 2011
Trận: 1112

TrậnGửi: Sun Apr 14, 2013 9:07 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

giải hôm nay kết quả sao vậy a Toản
datkinh
Chiến kê

Nhập môn: 03 Jan 2011
Trận: 1060

TrậnGửi: Sun Apr 14, 2013 11:25 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

trungin9999 đã viết :
giải hôm nay kết quả sao vậy a Toản

Người ta thông báo kết quà giải THKVM kìa,vậy mà còn hỏi kết quả,đùa hay chơi vậy laughing
thanh_o2
Ấu kê

Nhập môn: 05 Jan 2009
Trận: 84

TrậnGửi: Mon Apr 15, 2013 7:57 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ngày hôm qua bên Thomo có giải gà việt đó Đạt. Ae nào qua xem có chút thông tin gì chia sẽ cho vui.
gaking
Chiến kê

Nhập môn: 29 Nov 2010
Trận: 1095

TrậnGửi: Mon Apr 15, 2013 9:37 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

thanh_o2 đã viết :
Ngày hôm qua bên Thomo có giải gà việt đó Đạt. Ae nào qua xem có chút thông tin gì chia sẽ cho vui.

Giải bị cancel rồi hjhj
trungin9999
Chiến kê

Nhập môn: 27 Nov 2011
Trận: 1112

TrậnGửi: Mon Apr 15, 2013 12:31 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

ém
godongdasatdat
Ấu kê

Nhập môn: 25 Nov 2012
Trận: 110

TrậnGửi: Mon Jun 03, 2013 2:34 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

xam_vang đã viết :

Ket' qua? ga` thi` hoa` nhung tien` thi` thua vi` phai? phong' tien` an 7.....hahaaha... Crying or Very sad Crying or Very sad[/quote]

Dạo này không đi xa đá gà được , rảnh ngồi đọc lại và đọc được lời vô duyên và tào lao của anh xam_vang .
Anh xam_vang chém gió và đoán chuyện trật lất !
Anh có gà để đá không ? Rolling Eyes Rolling Eyes
xam_vang
Ấu kê

Nhập môn: 14 Nov 2012
Trận: 159

TrậnGửi: Tue Jun 04, 2013 4:19 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Gà thì em hiện chỉ còn vài con thôi anh, đá gà em chưa biết mặt thì em ko dám vỗ ngực đá ăn 7 nếu đồng chạng, cùng giống.
Em ở VN,xin visa qua Mẻo đá gà mà nó ko cho, thôi thì anh chịu khó về VN giao lưu với em đi. Anh đá người khác ăn 7 mà người ta còn chạy, thôi thì đá em ăn 6 đi nha.( anh xài đồ Mẽo thì em cũng vậy nha, anh xài gà trống thì em tiếp bằng gà trống, anh xài gà mái thì em tiếp bằng gạ mái.)
Em cáp gà khác anh, đồng cân thì móc hàng ra, rồi xem thần thái đối phương ra sao thì mới đi bạc, em ko có biết chém gió cho nên dù đá trên bàn phím em cũng ko dám đá, cái này gọi là nổ hoặc là phá kèo.

Được sửa bởi xam_vang ngày Tue Jun 04, 2013 4:30 am; sửa lần 1.
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Trường Phạm Công Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Chuyển đến trang Trang trước  1, 2, 3 ... , 11, 12, 13  Trang kế
Trang 12 trong tổng số 13 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn