Làng Gà Nòi Làng Gà Nòi
Giống gà rất đỗi anh hùng
Cũng gồm năm đức cũng thông trăm tài.

Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm  {Rừng Gà}Rừng Gà   Đăng kýĐăng ký 
 Lý lịchLý lịch   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 

{International forum} {Asil Forum}

Cần câu trả lời gấp!!!!
Chuyển đến trang 1, 2  Trang kế

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Sư kê miền Trung
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
hoangaithu
Ấu kê

Nhập môn: 09 Oct 2008
Trận: 89

TrậnGửi: Fri Feb 20, 2009 6:54 pm    Tiêu đề: Cần câu trả lời gấp!!!! Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Mình nghe nói ở An Nhơn , Bình Định có sư kê Tư, mình định vào đó tim hiểu và định mua 1 cặp để làm giống(nếu có thể), nhưng khồng biết gà sư kê Tư thuộc dòng gà nào, ban nào biết trả lời giúp minh, mình cám ơn nhiều!!!!!!!!!
baoluan
Cuồng kê

Nhập môn: 08 Jan 2009
Trận: 2998

TrậnGửi: Fri Feb 20, 2009 8:48 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hix!ở An Nhơn có hàng trăm,hàng nghìn tên Tư,bạn phải nói rõ Tư gì chứ,ở miền nam thường gọi thứ tự trước,tên sau.ví dụ như sư kê tên Quéo sinh thứ 6 thì gọi là Bảy Quéo.chúc bạn sớm bắt được gà
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
thanhthang
Ấu kê

Nhập môn: 26 Dec 2007
Trận: 650

TrậnGửi: Sat Feb 21, 2009 9:50 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

khu vực An nhơn thì cũng rộng,nó phải thuộc địa danh nào thì mới biết rõ,hình như nuôi gà nhiều nhất và hay nhất khu vực An nhơn này là Đập Đá,còn ông SK Tư đấy thì chịu thua.với lại bạn muốn vào tìm hiểu và mua gà-1 cặp mà bạn không quen biết ng ta từ trước thì rất khó mua vì ng ta không bao giờ bán gà mái nhánh,thà thịt chứ không có đưa ra ngoài.chúc bạn thành công nếu tìm được thông tin
hoangaithu
Ấu kê

TrậnGửi: Sat Feb 21, 2009 12:12 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

cảm ơn 2 bạn,để mình hỏi lại chi tiết hơn.
BaLoi
HGNVN

Nhập môn: 18 Jun 2005
Trận: 13581

TrậnGửi: Sat Feb 21, 2009 1:28 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Đấy là chưa kể các ông Tư này còn có biệt danh (nick). Thí dụ như Tư Đen (da đen), Tư Sún (sún răng), Tư Bắp (nhà trồng bắp, hay thích ăn bắp), Tư Xe Bò (nhà có xe bò và nuôi bò), Tư Ốm, Tư Be (có xe be đi xúc củi trong rừng), Tư Xị (hay nhậu đế nhưng chỉ uống vài xị), Tư Lùn, Tư Cao, vv... và vv... Muốn kể tiếp nữa hay thôi ??? laughing

Đánh cho nó phiến giáp bất hoàn,
Đánh cho nó sử tri Nam quốc anh hùng chi hữu chủ.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger
hoangaithu
Ấu kê

TrậnGửi: Sat Feb 21, 2009 1:36 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hihi, Cháu cám ơn Bác, để cháu tìm hiểu thêm xem ông Tư có thuộc một trong những ông Tư Bác kể trên không.
Tori_oki
Qủy kê

Nhập môn: 12 Dec 2008
Trận: 6807

TrậnGửi: Sun Feb 22, 2009 11:12 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

baoluan đã viết :
Hix!ở An Nhơn có hàng trăm,hàng nghìn tên Tư,bạn phải nói rõ Tư gì chứ,ở miền nam thường gọi thứ tự trước,tên sau.ví dụ như sư kê tên Quéo sinh thứ 6 thì gọi là Bảy Quéo.chúc bạn sớm bắt được gà

Bó tay bạn này luôn,ông sinh thứ sáu,mà tên Quéo mà kêu thành Bảy Quéo ....hihihihi
baoluan
Cuồng kê

TrậnGửi: Sun Feb 22, 2009 12:13 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

A TÝ đã viết :
baoluan đã viết :

Bó tay bạn này luôn,ông sinh thứ sáu,mà tên Quéo mà kêu thành Bảy Quéo ....hihihihi
vặn vẹo nhau à nha!nhầm chút thôi Hai chuột í lộn Hai..Tý.y... laughing
Sát Thủ Đa Tình
HKM

Nhập môn: 21 Apr 2008
Trận: 3879

TrậnGửi: Sun Feb 22, 2009 1:28 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

A TÝ đã viết :
baoluan đã viết :

Ko rõ ngoài bắc cách gọi như thế nào,chứ trong Nam thì cái này đúng àh nha
Con gái,con trai sinh đầu tiên gọi là anh hai hay chị hai,cứ vậy mà tính tới,hihi
Nên cũng ko sai khi nói là bảy quéo đâu anh
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Website của thành viên này Yahoo Messenger
BaLoi
HGNVN

TrậnGửi: Sun Feb 22, 2009 5:29 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ngoài Bắc thì bắt đầu bằng anh Cả, chứ không bằng anh Hai như trong miền Nam. Chẳng hạn như trước đây Diễn đàn này có anh chàng "Cả Khoai". Very Happy

hoangaithu
Ấu kê

TrậnGửi: Sun Feb 22, 2009 7:24 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hic, rốt cuộc chẳng biết đây là ông Tư nào nữa, cháu có hỏi rồi, người ta chỉ bảo xuống An Nhơn là 1 vùng rộng lớn. Ho giấu họ không nói địa chỉ chính thức. Cháu cũng xin nói thật, cháu cũng mua được 1 cặp rôi, nhờ người quen mua, họ bảo giống tốt, cực xịn. Cháu định post hình lên nhưng gà còn nhỏ khoảng gần 2 tháng. Với thời gian như thế liệu có đủ để post lên cho các Bác chiêm ngưỡng và bình luân giúp cháu chưa? Cháu xin cám ơn.
BaLoi
HGNVN

TrậnGửi: Mon Feb 23, 2009 5:11 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hai tháng thì bõ bèn chưa đủ dính răng. Ít ra phải 7 hay 8 tháng thì lúc ấy mới bày cỗ bàn ra nói chuyện !!! Very Happy

hoangaithu
Ấu kê

TrậnGửi: Tue Feb 24, 2009 1:01 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Bác Baloi ơi, con gái có được chơi gà chọi không ạ?
sibachao
Ấu kê

Nhập môn: 08 Feb 2009
Trận: 453

TrậnGửi: Tue Feb 24, 2009 2:34 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

có tư lựu đạn hông ?
BaLoi
HGNVN

TrậnGửi: Tue Feb 24, 2009 2:39 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Trích dẫn:
Bác Baloi ơi, con gái có được chơi gà chọi không ạ?

Đàn bà con gái ít chơi gà chọi nhưng ít chưa không phải là không có. Thú vui này là môn chơi dân gian nên đâu có cấm đoán hay kỳ thị một ai.

gacon_dn
Ấu kê

Nhập môn: 24 Feb 2009
Trận: 419

TrậnGửi: Tue Feb 24, 2009 2:57 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Bác baloi ơi hội gà nòi VIỆT NAM nằm ở BÌNH ĐỊNH phải không ạ? mà gà BÌNH ĐỊNH nổi tiêng nhất với 2 dòng BẢY QUÉO và NGÂN HÀNG phải không ạ ?thế bác BẢY QUÉO có tham gia diễn đàn của mình không ạ?
hoangaithu
Ấu kê

TrậnGửi: Tue Feb 24, 2009 9:10 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Bạn trai cháu rất mê gà chọi, nhưng để nuôi và chơi chính thức thì chỉ trong thời gian gần đây. Và chỉ mê gà Bình Định. Cháu ở Huế nên cháu đã cô gắng tim dòng gà ở Binh Định đê bạn cháu làm giống. phải gần 1 năm cháu mới được hộ tống 2 con gà từ Bình Định ra tân Móng Cái, mua nguyên 1 chỗ đẹp trên xe cho gà. Ra MC, gặp thời tiết lạnh ko quen thế là gà nổi mun, có vảy khô, có mủ, nổi đầy người, cơ thể ốm yếu, cháu cho uống C sủi, thoa thuốc tím Xanhtilen hàng ngày. CHo ăn uống cẩn thận. Nó lại thêm bệnh sổ mũi, thở khò khè. Sao gà BĐ khó nuôi thế. Nhưng thấy niềm đam mê gà chọi của bạn cháu, đêm không ngủ vì lo cho gà, ngày ngồi ngắm nên cháu vui lây và dần dần thấy thích thú vui này. Niềm vui từ việc ôm gà đi luyện tập vê, vuốt ve, chăm sóc vết thương cho nó. Cháu bắt đầu thấy thich môn chơi này. Nhưng bạn cháu nhất quyết khôg cho cháu đi xem đá gà, đơn giản vì cháu là con gái. Những chỗ ấy toàn đàn ông. Bác thấy đó, không đi xem thì làm sao ma biết gà chọi nhau như thế nào. Chẳng lẽ niem vui và sự thich thu, muôn tìm hiều về gà chọi bị tắt ngúm chỉ vì cháu là con gái. Bác Baloi gỡ rối giùm cháu đi.
kimke
Ấu kê

Nhập môn: 12 Jun 2007
Trận: 268

TrậnGửi: Tue Feb 24, 2009 10:07 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hoangaithu đã viết :
Nhưng thấy niềm đam mê gà chọi của bạn cháu, đêm không ngủ vì lo cho gà, ngày ngồi ngắm nên cháu vui lây và dần dần thấy thích thú vui này. Niềm vui từ việc ôm gà đi luyện tập vê, vuốt ve, chăm sóc vết thương cho nó. Cháu bắt đầu thấy thich môn chơi này. .

Bạn trai bạn thật may mắn!!! Bạn thật tuyệt vời.
chao
baoluan
Cuồng kê

TrậnGửi: Tue Feb 24, 2009 10:47 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hoangaithu đã viết :
Bạn trai cháu rất mê gà chọi, nhưng để nuôi và chơi chính thức thì chỉ trong thời gian gần đây. Và chỉ mê gà Bình Định. Cháu ở Huế nên cháu đã cô gắng tim dòng gà ở Binh Định đê bạn cháu làm giống. phải gần 1 năm cháu mới được hộ tống 2 con gà từ Bình Định ra tân Móng Cái, mua nguyên 1 chỗ đẹp trên xe cho gà. Ra MC, gặp thời tiết lạnh ko quen thế là gà nổi mun, có vảy khô, có mủ, nổi đầy người, cơ thể ốm yếu, cháu cho uống C sủi, thoa thuốc tím Xanhtilen hàng ngày. CHo ăn uống cẩn thận. Nó lại thêm bệnh sổ mũi, thở khò khè. Sao gà BĐ khó nuôi thế. Nhưng thấy niềm đam mê gà chọi của bạn cháu, đêm không ngủ vì lo cho gà, ngày ngồi ngắm nên cháu vui lây và dần dần thấy thích thú vui này. Niềm vui từ việc ôm gà đi luyện tập vê, vuốt ve, chăm sóc vết thương cho nó. Cháu bắt đầu thấy thich môn chơi này. Nhưng bạn cháu nhất quyết khôg cho cháu đi xem đá gà, đơn giản vì cháu là con gái. Những chỗ ấy toàn đàn ông. Bác thấy đó, không đi xem thì làm sao ma biết gà chọi nhau như thế nào. Chẳng lẽ niem vui và sự thich thu, muôn tìm hiều về gà chọi bị tắt ngúm chỉ vì cháu là con gái. Bác Baloi gỡ rối giùm cháu đi.
con gái như bạn thật hiếm.dám tìm mua gà của ông Tư nào đấy mà không biết rõ chỗ nào cho bạn trai.ở chỗ mình cũng có nhiều người là con gái chơi gà chọi,nếu chồng bận thì các chị ấy cũng mang gà ra ghép rồi cũng cổ vũ hò hét,nhận xét gà đá...như ai.bạn có thể giải thích với bạn trai của bạn và khi đi xem đá gà thì phải giữ nguyên mình là con gái là được. Chúc bạn vui vẻ
gacon_dn
Ấu kê

Nhập môn: 24 Feb 2009
Trận: 419

TrậnGửi: Wed Feb 25, 2009 7:19 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

chậc ghê thiệt con gái mè máu cock wá mỗ xin pái phục :duel:
tammafia
Ấu kê

Nhập môn: 18 Jan 2009
Trận: 196

TrậnGửi: Wed Feb 25, 2009 6:19 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

em trai mình là quan chức đài tiếng nói vn tại an nhơn bình định ,nó cũng mê gà lém & sư kê khu vực này nó đều biết . nó còn biết và bạn hữu nó là con trai của ông sư phụ bảy ( lưu ý là sư phụ của bác bảy )số điện thoại của em nó là 0936685922 tên thành nó hiện vẫn đang ở an nhơn bạn liên lạc thử nhé
chúc may mắn
hoangaithu
Ấu kê

TrậnGửi: Wed Feb 25, 2009 6:58 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

ban tammafia oi, mình nhất định sẽ gọi, nhưng mình sợ lam phiên em trai bạn, bạn nói trước với em trai bạn đi, mình sẽ liều mạng gọi ngay. Bạn giúp mình nhé. được không,,,mình cám ơn ban nhiêu!11
tý BĐ
Chiến kê

Nhập môn: 18 Jan 2009
Trận: 1406

TrậnGửi: Wed Feb 25, 2009 9:49 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hôm nay diễn đàn miền trung có con gái tham gia hèn chi sôi động hẳn lên nhỉ? Con gái chưa chồng thì chơi gà đc. còn có chồng thì ko đc đâu bạn à.... Razz
hoangaithu
Ấu kê

TrậnGửi: Thu Feb 26, 2009 1:57 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hic, bạn Tý BĐ nói thế thi làm sao minh tiếp tục dám chơi nữa. Chơi gà mà không được lấy chồng thì mình phải suy nghĩ. hihi
BaLoi
HGNVN

TrậnGửi: Thu Feb 26, 2009 4:08 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

"Không chồng mặc kệ không chồng.
Có duyên em vẫn ôm gà đá chơi".

Cô bé này ôm gà còn "nhuyễn" hơn nhiều tay chơi gà mà BaLoi đã gặp qua. Ai nói "con ghế" không biết bồng gà coi vảy đâu ??? Very Happy

Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Sư kê miền Trung Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Chuyển đến trang 1, 2  Trang kế
Trang 1 trong tổng số 2 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn