Làng Gà Nòi Làng Gà Nòi
Giống gà rất đỗi anh hùng
Cũng gồm năm đức cũng thông trăm tài.

Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm  {Rừng Gà}Rừng Gà   Đăng kýĐăng ký 
 Lý lịchLý lịch   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 

{International forum} {Asil Forum}

Ý kiến về gà peru và Peru lai(cáp trạng thử cự
Chuyển đến trang 1, 2, 3  Trang kế

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Trường Phạm Công
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
datkinh
Chiến kê

Nhập môn: 03 Jan 2011
Trận: 1060

TrậnGửi: Sun Apr 14, 2013 11:56 pm    Tiêu đề: Ý kiến về gà peru và Peru lai(cáp trạng thử cự Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Trên diển đàn chắc củng có rất nhiều ae củng sưu tầm và đang đổ giống gà Peru và peru lai.Ko biết kết quả của ae như thế nào,đá cựa có đâm nghiệt hay ko,hay là ko đâm,xin ae đóng góp thêm ý kiến của ae từng trải qua đổ giống gà peru và peru lai,xin ae hảy chia sẻ để cùng nhau thống nhất.Đối với riêng tôi củng đang nghiên cứu và lai tạo, tôi củng trải nghiệm qua kết quả như thế nào?(đâm hay ko đâm 'đá có cựa hay ko có cựa,lì hay ko lì' )(đó là kết quả của riêng tôi) và nay xin ae nào từng đổ giống gà Peru và peru lai biết kết quả như thế nào, để cùng nhau chia sẻ để đi vào thống nhất.Có nên tiếp tuc gay giống hay là dừng bỏ. Xin mời ae cùng nhau chia sẻ ạh.
Còn ae nào muốn thử cựa với gà Peru và peru lai koi có đâm hay ko,lì hay ko lì,xin mời cáp trạng để thử cựa với gà peru và peru lai có đâm hay ko đâm(cái này chỉ giao lưu chứ ko có mâu thuẩn gì xin ae đừng hiểu lầm nhé)
A e nào có gà peru hay peru lai muốn biết gà có đâm hay ko đâm,xin mời ae giao lưu ạh drink
Ai ko tin gà Peru và Peru lai ko đâm có thể cáp trạng để giao lưu, xin mời drink
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger
tuanmo
Độc kê

Nhập môn: 31 Oct 2010
Trận: 4003

TrậnGửi: Mon Apr 15, 2013 12:27 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Em có gà lai chứ ....máu liều anh vẫn còn .
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
humxam 51
Qủy kê

Nhập môn: 18 Nov 2011
Trận: 5408

TrậnGửi: Mon Apr 15, 2013 3:11 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Tôi xem trên mạng về gà Peru thấy Peru đâm ít nhưng chém thì nhịều.Vì vậy cá nhân tôi nghỉ gà Peru không thích hợp cựa tròn,khi chấp cựa dao,gà Peru chém ác liệt lắm.( trải nghiệm bằng cách xem nhiều Clip thi đấu của giống gà Peru).
Thân chào.
kedatinh
Ấu kê

Nhập môn: 23 Aug 2012
Trận: 77

TrậnGửi: Mon Apr 15, 2013 12:40 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ý kiến hay....thử đi rồi biết....kaka
datkinh
Chiến kê

TrậnGửi: Mon Apr 15, 2013 2:04 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

tuanmo đã viết :
Em có gà lai chứ ....máu liều anh vẫn còn .

Vâng em có ạh,giao lưu chơi thử cựa koi có đâm hay ko thôi a,có gì đâu mà a liều Very Happy drink
linh_tai
Ấu kê

Nhập môn: 11 May 2010
Trận: 230

TrậnGửi: Mon Apr 15, 2013 6:49 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

mình không có gà peru. nhưng có thấy wa gà lai peru đá òy. cũng có con hay con tệ. con hay thì thật hay, đá nhanh, po lớn đâm lút cán... điển hình là cặp gà mình gặp cách đây 2 tuần mình và bạn của mình thua 2 con cho gà này.
con thứ 1: gà mình 3,050kg, đối thủ 2,690kg. sổ mình đá đối thủ ăn 8 ra ngoài đối thủ phóng bạc mình còn 6. thả gà đối thủ làm cặp đầu tiên là mình gãy cánh. định cứu gà nhưng không kịp...đối thủ làm mình chít luôn.....hix hix => gà mình 7x tiền khá
con thứ 2: gà bạn mình 3.0kg, đối thủ 2,8kg. đá đồng bạc (gà của bạn mình lai kín) ra ngoài đối thủ phóng bạc 8.
- thế trận cân bằng. mình may mắn đá` đối thủ sặc chết. nhưng đối thủ trả 1 chân trối mình bị 1 cặp wá mạng. 1 cây lóng cần và 1 cây bầu diều. bắt gà về mức mình nằm, đối thủ gượng đứng được=> mình thua. ra ngoài đối thủ chít trước mình chết sau => gà bạn mình đã làm 8x tiền khá..........hix hix
2 con gà trên ở TT trảng bom hay cầu hang ji đó. tại vì 2 cánh đó đi chung nên không bik chủ gà
- cũng không rõ là gà này lai vs gà ji?
Tran
Ấu kê

Nhập môn: 03 Mar 2009
Trận: 419

TrậnGửi: Mon Apr 15, 2013 7:02 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

TO ĐAT có thễ nào ĐẠT chụp vai cặp cán cũa gà PERU LAI lên cho a/e xem . có thễ góp ý cho ĐẠT gà đâm nghiệt hay ko , theo cá nhân tôi thì gà nào đá cũng sẽ đâm , va tuỳ theo đối thũ gà sẽ đâm nhiều hay ít nghiệt hay ko nghiệt, mỗi người có kinh nghiệm và lối nhận xét khác nhau , riêng cá nhân tôi thì nhìn cặp cán vẫy vi tôi có thễ nhận xét gà đâm chém tốt hay ko tốt , chĩ góp ý thôi , xin a/e cùng tham khão và học hõi lẫn nhau , môn chơi này vô bờ bến , học mãi vẫn còn phãi học hi hi hi drink drink drink
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email
dungthai
Ấu kê

Nhập môn: 07 Jan 2012
Trận: 909

TrậnGửi: Mon Apr 15, 2013 8:45 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

xóa

Được sửa bởi dungthai ngày Tue Apr 16, 2013 7:32 am; sửa lần 2.
tinhminhmt
Ấu kê

Nhập môn: 14 Nov 2008
Trận: 50

TrậnGửi: Mon Apr 15, 2013 9:15 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

theo mình thấy mấy trận gà peru thì gà đâm ko dử.đá rất nhìu chân nhưng cựa thì ko nhìu.so với mỷ và asil cựa tròn thì peru bo đá vuợt trội hơn hẳn.nhưng mức độ nghiêt thì ko bàng.chắc củng có lẻ mình chưa gập đúng gà peru hieu.
tinhminhmt
Ấu kê

Nhập môn: 14 Nov 2008
Trận: 50

TrậnGửi: Mon Apr 15, 2013 9:24 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Sản đây mình củng xin hỏi anh em co ai bit giống gà aicập đá ko ạ.ông chú ở bến tre vùa cho mình 1 con gà ổng nói gà cha là gà aicập đá.sáng này cáp đá thử,gà đá cựa và đòn lớn.vo gai chân rây như gà mỷ...gà aicập công nghiệp đẻ trứng thì mình có nghe.còn gà aicập đá thì mới nghe lần đầu...
Huycyber
HKM

Nhập môn: 28 Mar 2010
Trận: 3873

TrậnGửi: Tue Apr 16, 2013 9:29 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

bói xong rùi thì xóa drink

Được sửa bởi Huycyber ngày Tue Apr 16, 2013 3:09 pm; sửa lần 3.
Tran
Ấu kê

TrậnGửi: Tue Apr 16, 2013 9:34 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

to huy , con gà này chơi được hi hi khoãng 7 nút gà drink drink drink
Huycyber
HKM

TrậnGửi: Tue Apr 16, 2013 9:36 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Tran đã viết :
to huy , con gà này chơi được hi hi khoãng 7 nút gà drink drink drink

Very Happy drink cảm ơn anh
Tran
Ấu kê

TrậnGửi: Tue Apr 16, 2013 9:44 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

to huy, vi hình chan trái ko rõ cho lắm , có thễ nó có vẫy , TRƯỚC TIỀN BA CÁI, nếu đúng như vẫy này thì con gà này giết đối thũ rất nhanh ko wá 3 chân đầu,
Huycyber
HKM

TrậnGửi: Tue Apr 16, 2013 9:59 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Tran đã viết :
to huy, vi hình chan trái ko rõ cho lắm , có thễ nó có vẫy , TRƯỚC TIỀN BA CÁI, nếu đúng như vẫy này thì con gà này giết đối thũ rất nhanh ko wá 3 chân đầu,

con này em ôm đá cái đầu là chồng độ,con đầu tiên khá nhanh,chân thứ 2 xới cái lưng là xong,sau bên kia đem ra rủ chồng 1 con gà lai máu,nhẹ hơn nó gần chấm gà,mình còn nguyên con tội tình gì ko chơi,ra hai con đu nhau tay đôi,bắt về mức mình ói nhưng còn đứng được nó thì chết,về ko để ý cái kẹt háng,bị ké ngay chổ đó mới ác,may là cũng xong xuôi Very Happy
Tran
Ấu kê

TrậnGửi: Tue Apr 16, 2013 10:04 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

to huy, vậy thì anh xem gà ko tệ phãi ko ..hi hi drink drink drink
Huycyber
HKM

TrậnGửi: Tue Apr 16, 2013 10:07 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Tran đã viết :

Very Happy tính chọc anh chút drink drink drink
ga_blao
Cuồng kê

Nhập môn: 16 Dec 2009
Trận: 2386

TrậnGửi: Tue Apr 16, 2013 11:05 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chơi á quá, chịu không nổi kaka
yeuga1997
Ấu kê

Nhập môn: 20 May 2012
Trận: 935

TrậnGửi: Tue Apr 16, 2013 11:20 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Tran đã viết :

Nhờ chú Dũng xem dùm con cán này chơi dc ko drink
trungin9999
Chiến kê

Nhập môn: 27 Nov 2011
Trận: 1112

TrậnGửi: Tue Apr 16, 2013 11:21 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

bên bsdinhhuong cung có peru lai .qua đó giao lưu đi Đạt
datkinh
Chiến kê

TrậnGửi: Tue Apr 16, 2013 3:51 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Gửi chú Dủng xem hộ giùm cặp cán con gà tơ này giùm drink
Dáng em nó

Cán
vayhuyencham
Chiến kê

Nhập môn: 18 Apr 2012
Trận: 1241

TrậnGửi: Tue Apr 16, 2013 7:16 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Tran đã viết :
TO ĐAT có thễ nào ĐẠT chụp vai cặp cán cũa gà PERU LAI lên cho a/e xem . có thễ góp ý cho ĐẠT gà đâm nghiệt hay ko , theo cá nhân tôi thì gà nào đá cũng sẽ đâm , va tuỳ theo đối thũ gà sẽ đâm nhiều hay ít nghiệt hay ko nghiệt, mỗi người có kinh nghiệm và lối nhận xét khác nhau , riêng cá nhân tôi thì nhìn cặp cán vẫy vi tôi có thễ nhận xét gà đâm chém tốt hay ko tốt , chĩ góp ý thôi , xin a/e cùng tham khão và học hõi lẫn nhau , môn chơi này vô bờ bến , học mãi vẫn còn phãi học hi hi hi drink drink drink

Chia sẽ co anh em tí kinh nghiệm xem vi vảy đi chú Dũng. drink
Tran
Ấu kê

TrậnGửi: Tue Apr 16, 2013 8:07 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

to ĐẠT con gà này mau da chan hơi lem luốc tí , vẫy vi đóng khich khao ,mõng , thuộc hang ga khá tốt, kễ như tạm chơi được nhưng ko nên đá lớn tiền, bay ga nay biet xai cua rat tot

drink drink drink
Tran
Ấu kê

TrậnGửi: Tue Apr 16, 2013 8:20 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

to yêu gà, chú đâu có thấy hình gà cũa con đăng ??? drink
yeuga1997
Ấu kê

Nhập môn: 20 May 2012
Trận: 935

TrậnGửi: Tue Apr 16, 2013 9:03 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Tran đã viết :
to yêu gà, chú đâu có thấy hình gà cũa con đăng ??? drink
í chết, vậy là upanh ko cho chú xem rồi, tiếc quá drink
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Trường Phạm Công Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Chuyển đến trang 1, 2, 3  Trang kế
Trang 1 trong tổng số 3 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn