Làng Gà Nòi Làng Gà Nòi
Giống gà rất đỗi anh hùng
Cũng gồm năm đức cũng thông trăm tài.

Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm  {Rừng Gà}Rừng Gà   Đăng kýĐăng ký 
 Lý lịchLý lịch   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 

{International forum} {Asil Forum}

HỎI & ĐÁP chuyện gà (Tổng Hợp)
Chuyển đến trang 1, 2, 3 ... 14, 15, 16  Trang kế

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Trường Phạm Công
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
Duytg
Chiến kê

Nhập môn: 03 Dec 2008
Trận: 1995

TrậnGửi: Thu Apr 25, 2013 9:03 pm    Tiêu đề: HỎI & ĐÁP chuyện gà (Tổng Hợp) Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Toppic này lập ra nhằm giải đáp tất cả những chuyện liên wan tới gà , mong những ae có nhiều kinh nghiệm vào đây thảo luận , chia sẽ và giải đáp những câu hỏi của ae đặt ra

Và cũng để tránh tình trạng ae làm loãng dd vì mỗi 1 câu hỏi phải mở 1 topic

Phần câu hỏi sẽ được viết bằng chữ thường và phần trả lời sẽ là chữ in đậm

Xin ae cho thêm ý kiến để cùng nhau tạo ra 1 sân chơi lớn mạnh

Thân

0916576373 Duy
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
yeuga1997
Ấu kê

Nhập môn: 20 May 2012
Trận: 935

TrậnGửi: Thu Apr 25, 2013 9:14 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

khai pháo : xin hỏi a Duy vãy liên hậu, chơliên kẽm, liên độ chơi được ko, e nhận dc quá nhiều câu trả lời khác nhau, xin chờ câu trả lời của anh drink
Duytg
Chiến kê

TrậnGửi: Thu Apr 25, 2013 9:21 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

yeuga1997 đã viết :
khai pháo : xin hỏi a Duy vãy liên hậu, chơliên kẽm, liên độ chơi được ko, e nhận dc quá nhiều câu trả lời khác nhau, xin chờ câu trả lời của anh drink

liện hậu theo mình nghĩ đá cái đầu khá may mắn , còn liên độ thì mình thấy có rất rất nhiều con ăn nhiều độ , còn liên kẽm thì mình ko để ý cho lắm , mình thì ít chơi vảy gà , nếu gà có bổn bang chuẩn thì chân xấu chơi bình thường , chủ yếu cách xài cữâ cùa nó thế nào thôi

Thân

0916576373 Duy
sat thu vo tinh
HKM

Nhập môn: 14 Aug 2008
Trận: 682

TrậnGửi: Thu Apr 25, 2013 9:27 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Duytg đã viết :
yeuga1997 đã viết :

liện hậu theo mình nghĩ đá cái đầu khá may mắn , còn liên độ thì mình thấy có rất rất nhiều con ăn nhiều độ , còn liên kẽm thì mình ko để ý cho lắm , mình thì ít chơi vảy gà , nếu gà có bổn bang chuẩn thì chân xấu chơi bình thường , chủ yếu cách xài cữâ cùa nó thế nào thôi

Thân
trả lời dùm Duy gà liên giáp kẽm thì thấy được 5 con gà như vậy con ít nhất ăn 7 độ con nhìu nhất ăn 12 độ gà đá tiền lớn chao chao chao
sau_rau
Ấu kê

Nhập môn: 13 Jan 2013
Trận: 536

TrậnGửi: Thu Apr 25, 2013 10:47 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hỏi: Sao có con gà xổ với một số màu rất hay, sổ với màu khác thì rất tệ, mặc dù trên màu (theo màu mạng). cụ thể là con gà úa xổ với các màu khác đều khá, đụng ngay con gà chuối trắng hay màu sáng sáng là nó bù luôn :). Hông lẽ nó bị mù màu hả ta?

Được sửa bởi sau_rau ngày Thu Apr 25, 2013 10:51 pm; sửa lần 1.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Website của thành viên này
sau_rau
Ấu kê

Nhập môn: 13 Jan 2013
Trận: 536

TrậnGửi: Thu Apr 25, 2013 10:48 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hỏi: Sao có một số "xê cư" lại xổ gà rất sâu, một số khác lại chớm gay là bắt?
Duytg
Chiến kê

TrậnGửi: Thu Apr 25, 2013 11:34 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

sau_rau đã viết :
Hỏi: Sao có con gà xổ với một số màu rất hay, sổ với màu khác thì rất tệ, mặc dù trên màu (theo màu mạng). cụ thể là con gà úa xổ với các màu khác đều khá, đụng ngay con gà chuối trắng hay màu sáng sáng là nó bù luôn :). Hông lẽ nó bị mù màu hả ta?

theo mình thì con gà này lúc còn tơ bị gà chuối đá hoặc quần wá nên bây giờ no mới như vậy , khi đi đá V có thể nói với bên kia là gà chuối hoặc gà úa thì ko đá

Trích dẫn:
Sao có một số "xê cư" lại xổ gà rất sâu, một số khác lại chớm gay là bắt?

thường thì 1 tuần gà sẽ đc xổ 2 lần , CN và thứ tư ,
CN thì xổ sâu xong cho uống thuốc tan máu bầm
Thứ tư thì xổ nhấp vài chân cho gà giản thân thôi , chắc là V coi xổ nhầm lúc ng ta chỉ nhấp cho gà giãn chân nên mới chỉ tấy nhớm vô gay thì đã bắt ra rồi

Thân

0916576373 Duy
Haobac
Ấu kê

Nhập môn: 03 May 2010
Trận: 583

TrậnGửi: Fri Apr 26, 2013 1:37 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hỏi:sao gà anh đá thua hoài nè Duy?
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Địa chỉ AIM
TruongTriTran
Cuồng kê

Nhập môn: 03 Dec 2010
Trận: 2124

TrậnGửi: Fri Apr 26, 2013 2:54 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Haobac đã viết :
gà anh ko may mắn = đối thủ
Haobac
Ấu kê

TrậnGửi: Fri Apr 26, 2013 4:14 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

TruongTriTran đã viết :
Haobac đã viết :
gà anh ko may mắn = đối thủ

mình nghỉ chắc gà mình dở quá hây sao đó
tuanmo
Độc kê

Nhập môn: 31 Oct 2010
Trận: 4003

TrậnGửi: Fri Apr 26, 2013 4:26 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Haobac đã viết :

Trả lời : Định rủ em tổ chức giải 3 trạng gà tổng hợp AI THUA NHIỀU NHẤT ĐOẠT GIẢI NHẤT , mà nghĩ lại thôi vì anh và Hải tranh nhau nhất nhì thì ko hay laughing
ducganoi
Ấu kê

Nhập môn: 16 Dec 2012
Trận: 83

TrậnGửi: Fri Apr 26, 2013 4:35 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hỏi: vd thứ 7 12h trưa đá gà thì sáng hôm thứ 7 có nên cho gà ăn ko? Cho ăn ít hay ko cho ăn mong ae có kn giúp...
Haobac
Ấu kê

TrậnGửi: Fri Apr 26, 2013 4:43 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

tuanmo đã viết :
Haobac đã viết :

Trả lời : Định rủ em tổ chức giải 3 trạng gà tổng hợp AI THUA NHIỀU NHẤT ĐOẠT GIẢI NHẤT , mà nghĩ lại thôi vì anh và Hải tranh nhau nhất nhì thì ko hay laughing

anh em mình lấy giải xiền hả anh Tuấn hihhihihi
Huycyber
HKM

Nhập môn: 28 Mar 2010
Trận: 3873

TrậnGửi: Fri Apr 26, 2013 9:35 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

ducganoi đã viết :
Hỏi: vd thứ 7 12h trưa đá gà thì sáng hôm thứ 7 có nên cho gà ăn ko? Cho ăn ít hay ko cho ăn mong ae có kn giúp...

bạn nên cho gà ăn 1 xíu lót dạ,canh sao trc khi đá gà tiêu hết là đc
hoexanhbong
Ấu kê

Nhập môn: 29 Oct 2011
Trận: 100

TrậnGửi: Fri Apr 26, 2013 9:46 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hỏi: Cách xử lí khi gà đá bến???
hoangnhathuy
Ấu kê

Nhập môn: 03 Aug 2011
Trận: 49

TrậnGửi: Fri Apr 26, 2013 10:22 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

cho mình hỏi làm cách nào cho gà nó bươi vậy chứ nhốt có mình ênh nó ko vận động móng ra dài quá.Thanks
datkinh
Chiến kê

Nhập môn: 03 Jan 2011
Trận: 1060

TrậnGửi: Fri Apr 26, 2013 10:44 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hoangnhathuy đã viết :
cho mình hỏi làm cách nào cho gà nó bươi vậy chứ nhốt có mình ênh nó ko vận động móng ra dài quá.Thanks

Bạn cho gà vào chuồng lớn bạn cho rơm hoặc cỏ vào thì em bơi như máy súc laughing Nếu bạn cho gà đứng dưới cát biển thì bạn mua sâu gạo cho chim ăn bản rải đều ra,sâu gạo chui xuống dưới cát thì gà bơi để kiếm ăn Very Happy
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Yahoo Messenger
Duytg
Chiến kê

TrậnGửi: Fri Apr 26, 2013 2:14 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hoexanhbong đã viết :
Hỏi: Cách xử lí khi gà đá bến???

Ban co thể nói rõ hơn dc ko

0916576373 Duy
Duytg
Chiến kê

TrậnGửi: Fri Apr 26, 2013 2:27 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Haobac đã viết :

Han hạnh dc tr lời câu hỏi a. Ga đá thua phụ thuộc rất nhiều yếu tố chẳng hạn như nước nuôi , gà đá cựa ko tốt , nài gà , va hên xui nữa a. Nhưng e thi ko tin di đoan , e chỉ tin vào con ga minh thôi , chúng ta có gà hay chỉ cần nước nuôi cho thật tốt + thêm thuốc của a 6 Râu nữa thì bảo đảm cửa thắng chúng ta sẽ tăng lên nhiều hơn.

Sáng nay e vừa làm thêm 1 cặp nữa 2 trận đấu cực hay nhưng đi gấp wa ko mang theo dt way lại để ae giai trí

Thân

0916576373 Duy
dungthai
Ấu kê

Nhập môn: 07 Jan 2012
Trận: 909

TrậnGửi: Fri Apr 26, 2013 3:08 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hỏi : nhiệt độ thích hợp cho gà mỹ và gà lai từ giai đoạn mới nở đến 4 tháng tuổi. Vì em ở tây ninh vn nhiệt độ đêm lạnh ngày nóng quá nuôi gà hay bị chết hoặc còi cọc chậm lớn mong ae giúp đỡ.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email
ACMienNam
Ấu kê

Nhập môn: 14 Sep 2012
Trận: 372

TrậnGửi: Fri Apr 26, 2013 3:20 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hỏi: mồng dâu mà nó chẻ làm 3 chia mà nó nằm sát ốp sọ,vậy có phải là mồng úp sọ hok a?mà gà đó nghe nói kg may độ đá tiền kg đc hả?
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Địa chỉ AIM Yahoo Messenger MSN Messenger
NHOM_Q2T
Ấu kê

Nhập môn: 09 Feb 2012
Trận: 356

TrậnGửi: Fri Apr 26, 2013 3:34 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

dungthai đã viết :
Hỏi : nhiệt độ thích hợp cho gà mỹ và gà lai từ giai đoạn mới nở đến 4 tháng tuổi. Vì em ở tây ninh vn nhiệt độ đêm lạnh ngày nóng quá nuôi gà hay bị chết hoặc còi cọc chậm lớn mong ae giúp đỡ.

chuyển xuống Em nuôi cho ,, hehe ,,,, drink
NHOM_Q2T
Ấu kê

Nhập môn: 09 Feb 2012
Trận: 356

TrậnGửi: Fri Apr 26, 2013 3:38 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Duytg đã viết :
Haobac đã viết :

Han hạnh dc tr lời câu hỏi a. Ga đá thua phụ thuộc rất nhiều yếu tố chẳng hạn như nước nuôi , gà đá cựa ko tốt , nài gà , va hên xui nữa a. Nhưng e thi ko tin di đoan , e chỉ tin vào con ga minh thôi , chúng ta có gà hay chỉ cần nước nuôi cho thật tốt + thêm thuốc của a 6 Râu nữa thì bảo đảm cửa thắng chúng ta sẽ tăng lên nhiều hơn.

Sáng nay e vừa làm thêm 1 cặp nữa 2 trận đấu cực hay nhưng đi gấp wa ko mang theo dt way lại để ae giai trí

Thân

Anh HAobac ..... Chắc phải kiếm gà hạn nặng để xả xui. Ở chỗ Anh Duytg nhiều lắm... khakha
tuanmo
Độc kê

Nhập môn: 31 Oct 2010
Trận: 4003

TrậnGửi: Fri Apr 26, 2013 4:04 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hoangnhathuy đã viết :

Phụ Duy trả lời thay : Có 2 clip youtube ,em có thể tập nó mà ko tốn thời gian và chỗ nhiều

http://youtu.be/rSOOIrtyz38

Nếu em bận qua thì mướn tay này tập cho , gà tây ban nha nhưng xài cho gà việt cũng rất tốt phần chân bươi và khi gà nhà bị trúng cựa có thể gượng đứng lên liền laughing laughing

http://youtu.be/VLtq1ZamW9o
yeuga1997
Ấu kê

Nhập môn: 20 May 2012
Trận: 935

TrậnGửi: Fri Apr 26, 2013 4:07 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Duytg đã viết :
yeuga1997 đã viết :

Thân
drink drink
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Trường Phạm Công Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Chuyển đến trang 1, 2, 3 ... 14, 15, 16  Trang kế
Trang 1 trong tổng số 16 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn