Làng Gà Nòi Làng Gà Nòi
Giống gà rất đỗi anh hùng
Cũng gồm năm đức cũng thông trăm tài.

Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm  {Rừng Gà}Rừng Gà   Đăng kýĐăng ký 
 Lý lịchLý lịch   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 

{International forum} {Asil Forum}

HỎI & ĐÁP chuyện gà (Tổng Hợp)
Chuyển đến trang Trang trước  1, 2, 3 ... 5, 6, 7 ... 14, 15, 16  Trang kế

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Trường Phạm Công
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
baobao311
Ấu kê

Nhập môn: 17 Jun 2011
Trận: 356

TrậnGửi: Mon May 06, 2013 10:12 pm    Tiêu đề: . Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Haobac đã viết :
mình sin lổi ae, đôi khi mình thấy thế thái nhân tình mình mới hỏi vậy, mình tinh rằng trên đời nầy có rất nhiều người tốt lắm

thế thái nhân tình ai hiểu được ai.
thôi thì mượn gà mượn rượu lai rai cho đỡ buồn
mặc cho ai nói ai khinh
có tiền đá gà mua rượu làm thinh chơi hoài.hahaha
mời anh drink

hỏi
.tại xao mình có 1 bổn gà cứ đá cái thứ 3 là ko qua.
.có phải tại bổn gà 3 cái chỉ tới đó.hay ko
.thường thì đá cái thứ 3 cáp khá cay đắng(đá hơi bị nhiều t )
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email
gatrebd
Ấu kê

Nhập môn: 12 May 2009
Trận: 890

TrậnGửi: Mon May 06, 2013 10:52 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

xam_vang đã viết :
Duy chơi qua thú vui đá gà chắc cũng nhiều, theo như Duy thấy thì gà màu nào là gà danh nhiều nhất? (chỉ tính gà Việt, và gà thắng 8 độ trở lên. )

Theo mình thấy thì gà điều chân trắng và điều chân vàng thì xuất hiện nhiều gà danh nhất
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Yahoo Messenger MSN Messenger
son tandinh
Ấu kê

Nhập môn: 01 May 2005
Trận: 928

TrậnGửi: Mon May 06, 2013 11:02 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Thường thì những con gà hay của anh ăn 7,8 cái và chết già hoặc bịnh vì anh chỉ đá sổ 1 hoặc 2 triệu và ra hàng xáo thêm vài triệu ......
Đá kiểu nầy thì rất ít khi gặp gà dữ và gà mình ăn củng dễ dàng, không phải nuôi tang, ngoài ra tâm tình mình củng thoải mái vì không lợi dụng con gà hay để kiếm tiền nhanh.......
Khi lên trường quốc tế ở Cam rồi sẻ thấy gà hay sẻ có gà hay hơn vì sổ độ cao......Nếu thương gà nhà thì đừng bao giờ đá lớn tiền, vừa bảo vệ con gà , vừa bảo vệ cái bóp của mình, nhất cử lưởng tiện.....
Duytg
Chiến kê

Nhập môn: 03 Dec 2008
Trận: 1995

TrậnGửi: Tue May 07, 2013 10:12 am    Tiêu đề: Re: . Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

baobao311 đã viết :

hỏi

Cái vụ này mới khó nè , chưa ai có thể giải thích dc , mình có thể gọi la bổn 3 cái , mình cũng biết bổn ga may độ đầu, mình bắt về 6 con ăn cả 6 con cực kỳ hay wa cái thứ 2 thua lại 6 con luôn, vì vậy khi mình chơi những bổn này thì ăn 1 hoặc 2 cái rồi bán đi la an toàn nhất

0916576373 Duy
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
Duytg
Chiến kê

TrậnGửi: Tue May 07, 2013 10:19 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

xam_vang đã viết :
Duy chơi qua thú vui đá gà chắc cũng nhiều, theo như Duy thấy thì gà màu nào là gà danh nhiều nhất? (chỉ tính gà Việt, và gà thắng 8 độ trở lên. )

E thấy màu nào cũng có gà danh hết , nhưng đa số thấy ga điều chân vàng và ga úa chân xanh và khét chân trắng là nhiều nhất

0916576373 Duy
Haobac
Ấu kê

Nhập môn: 03 May 2010
Trận: 583

TrậnGửi: Wed May 08, 2013 1:18 am    Tiêu đề: Re: . Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Duytg đã viết :
baobao311 đã viết :

hỏi

Cái vụ này mới khó nè , chưa ai có thể giải thích dc , mình có thể gọi la bổn 3 cái , mình cũng biết bổn ga may độ đầu, mình bắt về 6 con ăn cả 6 con cực kỳ hay wa cái thứ 2 thua lại 6 con luôn, vì vậy khi mình chơi những bổn này thì ăn 1 hoặc 2 cái rồi bán đi la an toàn nhất

nếu như vậy thì độ đầu mình đá trường lớn , hốt bảo
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Địa chỉ AIM
haoke
Ấu kê

Nhập môn: 23 Mar 2010
Trận: 606

TrậnGửi: Wed May 08, 2013 9:26 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

son tandinh đã viết :
Thường thì những con gà hay của anh ăn 7,8 cái và chết già hoặc bịnh vì anh chỉ đá sổ 1 hoặc 2 triệu và ra hàng xáo thêm vài triệu ......
Đá kiểu nầy thì rất ít khi gặp gà dữ và gà mình ăn củng dễ dàng, không phải nuôi tang, ngoài ra tâm tình mình củng thoải mái vì không lợi dụng con gà hay để kiếm tiền nhanh.......
Khi lên trường quốc tế ở Cam rồi sẻ thấy gà hay sẻ có gà hay hơn vì sổ độ cao......Nếu thương gà nhà thì đừng bao giờ đá lớn tiền, vừa bảo vệ con gà , vừa bảo vệ cái bóp của mình, nhất cử lưởng tiện.....

Hay cách kiếm tiền cơm gạo có khác. Chứ vác tiền lớn chỉ tổ cho chúng lấy tiền xâu Khoe khoang đá lớn đá đẳng cấp. Chỉ nướng tiền khi lở Tay chứ đc gì. Xòng bài trường gà chớ bao giờ mang tiền lớn lên chơi. Làm từ không thành có chứ đừng có làm từng có thành không.
Tất cả chỉ là vui chơi
tinhminhmt
Ấu kê

Nhập môn: 14 Nov 2008
Trận: 50

TrậnGửi: Fri May 10, 2013 2:28 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

May chu bac cho e hoi 1 chuyen.e co con ga tre bi xoi boi hom bua chu nhat.den nay e da cho uong 3lan thuoc ampi hien ga da kho mai.het sung can.ga h da sung gay nhiu.nhung an com tieu hoa hoi cham.doi luc thay ga dung1minh rat bun.Di phan trang xanh uot nhao.may chu may bac cho e hoi.H minh nen lam sao hay cho ga uong thuoc gi de ga mau lay lai phong do.Thanhk may a may chu may bac truoc
tuanmo
Độc kê

Nhập môn: 31 Oct 2010
Trận: 4003

TrậnGửi: Fri May 10, 2013 2:57 am    Tiêu đề: Re: . Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Haobac đã viết :
Duytg đã viết :

vì vậy khi mình chơi những bổn này thì ăn 1 hoặc 2 cái rồi bán đi la an toàn nhất[/b]

Có thử chưa Hải ...nhớ cho biết nhé laughing laughing
tinhminhmt
Ấu kê

TrậnGửi: Fri May 10, 2013 5:42 am    Tiêu đề: Re: . Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Duytg đã viết :
baobao311 đã viết :

hỏi

vay thi anh da'2 cái thui rùi cho con gà vể hưu.khoang 3 4 nam trước em có bổn gà o cầu bình phan chợ gạo.cứ gà màu khec' khéc bông hoặc điều là em bắt.gà 9tháng mà di 10đèo đá suốt.mà ngộ cái cứ bổn đó ra là đụng vs gà anh Minh Bóng.bắt 10con an cái đầu hêt10.bi người ta đá gảy cánh đá an 5lai vẩn an.nhưng tới cái thu2 thì đá bắt xác củng thua...
tinhminhmt
Ấu kê

TrậnGửi: Fri May 10, 2013 5:50 am    Tiêu đề: Re: . Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Duytg đã viết :
baobao311 đã viết :

hỏi

vay thi anh da'2 cái thui rùi cho con gà vể hưu.khoang 3 4 nam trước em có bổn gà o cầu bình phan chợ gạo.cứ gà mày khec' khéc bông hoặc điều là em bắt.gà 9tháng mà di 10đèo đá suốt.mà ngộ cái cứ bổn đó ra là đụng vs gà anh Minh Bóng.bắt 10con an cái đầu hêt10.bi người ta đá gảy cánh đá an 5lai vẩn an.nhưng tới cái thù thì đá bắt xác củng thua...
Huycyber
HKM

Nhập môn: 28 Mar 2010
Trận: 3873

TrậnGửi: Fri May 10, 2013 6:33 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

gatrebd đã viết :
xam_vang đã viết :

Theo mình thấy thì gà điều chân trắng và điều chân vàng thì xuất hiện nhiều gà danh nhất

có lẽ gà điều là màu gà thịnh nhất nên dễ xuất hiện gà danh chăng
baobao311
Ấu kê

TrậnGửi: Fri May 10, 2013 1:16 pm    Tiêu đề: Re: . Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

[quote="Haobac"]
Duytg đã viết :
baobao311 đã viết :

hỏi
.

ko thương em út.mà lại xúi bậy.chơi kiểu này vợ và con ra đường làm ban chủ cái ban quá.
baobao311
Ấu kê

TrậnGửi: Fri May 10, 2013 1:24 pm    Tiêu đề: Re: . Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

[quote="Duytg"]
baobao311 đã viết :

hỏi
. vì vậy khi mình chơi những bổn này thì ăn 1 hoặc 2 cái rồi bán đi la an toàn nhất[/b]

ko thể làm như vậy được.phương châm là uy tín.
bán gà cũng phải có cái tâm.
thương hiệu luôn đi đầu.
cám ơn duy nhiều
hẹn gặp lại drink
trungin9999
Chiến kê

Nhập môn: 27 Nov 2011
Trận: 1112

TrậnGửi: Fri May 10, 2013 2:23 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

topic này mới mở thấy hay lắm thích coi.riết giống phòng chat quá , k thấy nói về gà mà tán dóc k
Duytg
Chiến kê

TrậnGửi: Fri May 10, 2013 8:38 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

trungin9999 đã viết :
topic này mới mở thấy hay lắm thích coi.riết giống phòng chat quá , k thấy nói về gà mà tán dóc k

Vậy xin ae hãy way về vấn đề con gà nhé

Thân

0916576373 Duy
truonganhtai
Ấu kê

Nhập môn: 07 Apr 2013
Trận: 95

TrậnGửi: Fri May 10, 2013 8:57 pm    Tiêu đề: Re: . Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

tinhminhmt đã viết :
Duytg đã viết :
baobao311 đã viết :

hỏi

vay thi anh da'2 cái thui rùi cho con gà vể hưu.khoang 3 4 nam trước em có bổn gà o cầu bình phan chợ gạo.cứ gà mày khec' khéc bông hoặc điều là em bắt.gà 9tháng mà di 10đèo đá suốt.mà ngộ cái cứ bổn đó ra là đụng vs gà anh Minh Bóng.bắt 10con an cái đầu hêt10.bi người ta đá gảy cánh đá an 5lai vẩn an.nhưng tới cái thù thì đá bắt xác củng thua...
1 cái là đủ, bổn gà như vậy làm giàu rồi, có bổn nào như vậy tui bao tiêu hết. Dạo này dđ nhiều người đạp cức của thằng bờm hay sao đó, quăng bom kinh quá
Haobac
Ấu kê

Nhập môn: 03 May 2010
Trận: 583

TrậnGửi: Sat May 11, 2013 3:16 am    Tiêu đề: Re: . Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

tuanmo đã viết :
Haobac đã viết :
Duytg đã viết :

vì vậy khi mình chơi những bổn này thì ăn 1 hoặc 2 cái rồi bán đi la an toàn nhất[/b]

Có thử chưa Hải ...nhớ cho biết nhé laughing laughing

dạ chưa anh Tuấn ơi, đang cày để thử , có gì em rủ anh nha
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Địa chỉ AIM
hoangnhathuy
Ấu kê

Nhập môn: 03 Aug 2011
Trận: 49

TrậnGửi: Sat May 11, 2013 10:39 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cho mình hỏi giờ gà tre mỹ rặc thịnh dòng nào vậy ...........định kiếm một cặp gà con nuôi làm giống mà người bán nói là peru, asil.... tùm lum tùm la nhiều quá nên hơi rối.thanks topic
trilongkhanh
Ấu kê

Nhập môn: 24 Nov 2009
Trận: 234

TrậnGửi: Sat May 11, 2013 9:01 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

hoangnhathuy đã viết :
Cho mình hỏi giờ gà tre mỹ rặc thịnh dòng nào vậy ...........định kiếm một cặp gà con nuôi làm giống mà người bán nói là peru, asil.... tùm lum tùm la nhiều quá nên hơi rối.thanks topic

Theo mình thì gà tre chưa có dòng nào thịnh hết, vì gà rặt nguyên con thì phong độ chưa ổn định (nếu trạng nhỏ), vì gà tre Mỹ đa số làm kiểng, còn trạng lớn thì phải lai qua gà Việt mình cho dể đá và nhỏ con lại. Đang kiếm 1 con dòng Hatch về cản mà chưa tìm ra con nào vừa ý vì nhiều lý do, con hay thì to xác, con nhỏ kg thì đá chưa thuyết phục.
hoangnhathuy
Ấu kê

Nhập môn: 03 Aug 2011
Trận: 49

TrậnGửi: Sat May 11, 2013 9:32 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

trilongkhanh đã viết :
hoangnhathuy đã viết :

Theo mình thì gà tre chưa có dòng nào thịnh hết, vì gà rặt nguyên con thì phong độ chưa ổn định (nếu trạng nhỏ), vì gà tre Mỹ đa số làm kiểng, còn trạng lớn thì phải lai qua gà Việt mình cho dể đá và nhỏ con lại. Đang kiếm 1 con dòng Hatch về cản mà chưa tìm ra con nào vừa ý vì nhiều lý do, con hay thì to xác, con nhỏ kg thì đá chưa thuyết phục.

Thanks A Trí kiếm về đổ với gà việt đó anh .Vì ko có diện tích nên chuyển sang đổ gà tre chủ yếu là thú vui chứ cũng ko có ý định kinh doanh hay đá đấm gì nhiều hết
dungthai
Ấu kê

Nhập môn: 07 Jan 2012
Trận: 909

TrậnGửi: Sun May 12, 2013 12:14 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

ga_blao đã viết :
tuanmo đã viết :
Haobac đã viết :
Hỏi:làm sao tìm được người bạn gà (CHƠI THẬT LÒNG) giống như mình

Ăn chung ...ngủ chung ...đá gà chung ....hết tiền chung ...ở ngoài đường chung ...qua 5 chặng này là chơi thật lòng .

Anh nói đúng. Bạn ở khúc lang thang ngoài đường đó anh.
dụ này anh T Kinh nghiệm lắm vì bạn của ảnh thường xuyên tác chiến dỉa hè nên ảnh biết mà. Đúng là đàn anh bái phục. Bái phục laughing

Được sửa bởi dungthai ngày Sun May 12, 2013 8:18 am; sửa lần 1.
tuanmo
Độc kê

Nhập môn: 31 Oct 2010
Trận: 4003

TrậnGửi: Sun May 12, 2013 3:23 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

trilongkhanh đã viết :
vì gà tre Mỹ đa số làm kiểng, còn trạng lớn thì phải lai qua gà Việt mình cho dể đá và nhỏ con lại. Đang kiếm 1 con dòng Hatch về cản mà chưa tìm ra con nào vừa ý vì nhiều lý do, con hay thì to xác, con nhỏ kg thì đá chưa thuyết phục.

Vậy tiệm oxy vẫn đông khách laughing
GA LINH
Ấu kê

Nhập môn: 19 Jan 2010
Trận: 493

TrậnGửi: Sun May 12, 2013 8:10 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hỏi : Con gà chưa đá lông như phụng vỹ...đá ăn cái 1 về phá lông cánh , đuôi 1 vài cộng ..ăn cái 2,3 cũng vậy ....chuẩn bị đá cái 4 đếm lông cánh còn 7 cộng , lông đuôi thì bị phá còn vài cộng nhìn thấy xấu hoắc....ko biết con gà nó muốn gì ?! Very Happy .....nếu con gà nó ăn chừng 7,8 cái chắc thành gà cúp luôn quá...A,E nào gặp trường hợp này xin chia sẻ với. chao
trilongkhanh
Ấu kê

Nhập môn: 24 Nov 2009
Trận: 234

TrậnGửi: Sun May 12, 2013 9:49 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

GA LINH đã viết :
Hỏi : Con gà chưa đá lông như phụng vỹ...đá ăn cái 1 về phá lông cánh , đuôi 1 vài cộng ..ăn cái 2,3 cũng vậy ....chuẩn bị đá cái 4 đếm lông cánh còn 7 cộng , lông đuôi thì bị phá còn vài cộng nhìn thấy xấu hoắc....ko biết con gà nó muốn gì ?! Very Happy .....nếu con gà nó ăn chừng 7,8 cái chắc thành gà cúp luôn quá...A,E nào gặp trường hợp này xin chia sẻ với. chao

Cái vụ này chưa thấy, nhưng mình có con gà tre hễ thắng 1 độ là về nó rớt 1 cọng lông đuôi, tới giờ nó hạ đc 16 em rồi, mà mùa này đang thay lông nên rớt tùm lum hehehe. Mình thì ko thích mấy con quái kê lắm, chả biết đường mà lần.
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Trường Phạm Công Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Chuyển đến trang Trang trước  1, 2, 3 ... 5, 6, 7 ... 14, 15, 16  Trang kế
Trang 6 trong tổng số 16 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn