Làng Gà Nòi Làng Gà Nòi
Giống gà rất đỗi anh hùng
Cũng gồm năm đức cũng thông trăm tài.

Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm  {Rừng Gà}Rừng Gà   Đăng kýĐăng ký 
 Lý lịchLý lịch   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 

{International forum} {Asil Forum}

HỎI & ĐÁP chuyện gà (Tổng Hợp)
Chuyển đến trang Trang trước  1, 2, 3, 4 ... 14, 15, 16  Trang kế

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Trường Phạm Công
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
GA LINH
Ấu kê

Nhập môn: 19 Jan 2010
Trận: 493

TrậnGửi: Sat Apr 27, 2013 7:36 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

tinhminhmt đã viết :
anh DuyTG cho mình hỏi cái.mình o mỷtho.co nuoi con gà 2kg8 khoảng được 13 14 tháng tuổi.khi mang gà xổ.(xổ vs gà tơ 10tháng)tự nhiên con kia nap qua.ko trúng gà mình mà tu dưng gà em chạy ra ngoài lủi đấu nằm thở chút rùi chết lun.(chết ko vẩy lun)... Crying or Very sad

Mình từng thấy con gà tơ khoảng 9,10 tháng chưa ra cựa xổ với gà của thằng bạn mới mua 800k đẹp như con phụng khoảng 7,8 năm về trước vừa buông đuôi xong con gà tơ xẹt qua 1 cái con gà thằng bạn mới mua ngã ngã rồi chết cũng ko vẩy luôn....làm thịt xong phát hiện con gà bị đá trúng ngay đầu bầm tím => con gà bị đá chấn thương sọ não nặng . Razz
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
redsun
HKM

Nhập môn: 15 Jan 2011
Trận: 1101

TrậnGửi: Sat Apr 27, 2013 10:01 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

yeuga1997 đã viết :
xin hỏi anh Duy và ae them 1 câu nữa : Có nhiều con gà thay lông, hay chuẩn bị thay lông hay vừa nhốm lông măng đã rót, vậy những con gà đó chơi được không ?
Up bội gần nhau, nghe tiếng gáy rót nhau có phải gà nhát hay dỡ ko ?
Gà tầm 8 tháng ko cự thì có chơi dc ko ?

* Theo quan niệm một số người điển hình là bsdinhhuong cho rằng mấy con đó thì để.... cà ri !
* Một số khác thì cho là vẫn good. ko có gì

Xin anh Duy cho e tý ý kiến lol drink

Một trong những tiêu chí chơi gà cựa là phải gan lì.
Đa số gà Việt khi chuẩn bị thay lông thường hay rót tuy nhiên có rất nhiều bổn gà Việt thay lông hay nhón lông vẫn giữ được nết hung hăng. Theo quan điểm mình thì khi gà thay lông hay nhón lông măng mang đi thả đợi xong lông hoàn chỉnh thì vẫn chơi được bình thường.
Úp bội gần nhau nghe gáy đã rót nếu gà đang có vấn đề sức khỏe thì không sao, chứ gà đang sung mãn mà rót theo quan điểm mình thì thứ này mang đi càri là đúng.
Gà tầm 8 tháng chưa cự là chuyện bình thường theo quan điểm mình vẫn chơi được .
tinhminhmt
Ấu kê

Nhập môn: 14 Nov 2008
Trận: 50

TrậnGửi: Sat Apr 27, 2013 10:18 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

GA LINH đã viết :
tinhminhmt đã viết :
anh DuyTG cho mình hỏi cái.mình o mỷtho.co nuoi con gà 2kg8 khoảng được 13 14 tháng tuổi.khi mang gà xổ.(xổ vs gà tơ 10tháng)tự nhiên con kia nap qua.ko trúng gà mình mà tu dưng gà em chạy ra ngoài lủi đấu nằm thở chút rùi chết lun.(chết ko vẩy lun)... Crying or Very sad

Mình từng thấy con gà tơ khoảng 9,10 tháng chưa ra cựa xổ với gà của thằng bạn mới mua 800k đẹp như con phụng khoảng 7,8 năm về trước vừa buông đuôi xong con gà tơ xẹt qua 1 cái con gà thằng bạn mới mua ngã ngã rồi chết cũng ko vẩy luôn....làm thịt xong phát hiện con gà bị đá trúng ngay đầu bầm tím => con gà bị đá chấn thương sọ não nặng . Razz
tội cái là mình ko an thịt gà mình nên hok bít bi đá trúng đâu.chắc tại bị xui...hihihi...mà chuyện này nói ra người nào chưa thấy mình nghỉ chắc họ hok bao h1 tin....hihihi drink
tinhminhmt
Ấu kê

TrậnGửi: Sat Apr 27, 2013 10:28 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

E xin được hỏi ý kiến của mấy anh...Nuôi gà tre có cần thiết phải cắt lông.và uu điểm của viêc cát lông cho gà tre
Huycyber
HKM

Nhập môn: 28 Mar 2010
Trận: 3873

TrậnGửi: Sat Apr 27, 2013 11:56 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

redsun đã viết :

Úp bội gần nhau nghe gáy đã rót nếu gà đang có vấn đề sức khỏe thì không sao, chứ gà đang sung mãn mà rót theo quan điểm mình thì thứ này mang đi càri là đúng.

Ko phải lúc nào cũng vậy đâu anh S...
chao

Được sửa bởi Huycyber ngày Sun Apr 28, 2013 7:25 pm; sửa lần 1.
Huycyber
HKM

Nhập môn: 28 Mar 2010
Trận: 3873

TrậnGửi: Sun Apr 28, 2013 12:00 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

GA LINH đã viết :

gà cựa thì ko thấy chứ gà đòn có mấy bác làng gà đòn post phim 2 con đang xổ ngã ra chết
Duytg
Chiến kê

Nhập môn: 03 Dec 2008
Trận: 1995

TrậnGửi: Sun Apr 28, 2013 7:41 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

tinhminhmt đã viết :
E xin được hỏi ý kiến của mấy anh...Nuôi gà tre có cần thiết phải cắt lông.và uu điểm của viêc cát lông cho gà tre

Theo mình nghĩ thì gà tre chỉ cần cắt lông dưới bung và hai bên đùi và nách là ok rồi , cắt lông cũng có cái lợi và cái hai

Lợi : đa số gà tre ko giải quyết nhanh như gà nòi , nên cắt lông cũng là 1 cách giải nhiệt cho gà

Hại: khi cắt lông khi bị đâm cựa gió sẽ lọt vào nhanh hơn , làm cho gà mau sụp

Thân

0916576373 Duy
chickenlove
Ấu kê

Nhập môn: 25 Apr 2013
Trận: 3

TrậnGửi: Mon Apr 29, 2013 10:22 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Huycyber đã viết :
GA LINH đã viết :

gà cựa thì ko thấy chứ gà đòn có mấy bác làng gà đòn post phim 2 con đang xổ ngã ra chết

tui cũng gặp 1 trường hợp tương tự như vậy, bầy gà tơ mới lên chưa kịp up, sáng dây thấy nó cự nhau trong lòng khoái tính để cho nó cự vài chân cho sung rồi sẵn cắt tích úp luôn, aj dè mới vô gây nó đá 1 chân con kia ngả ra chết tốt, xui dã man, tiếc con gà,,,haiz
ACMienNam
Ấu kê

Nhập môn: 14 Sep 2012
Trận: 372

TrậnGửi: Mon Apr 29, 2013 10:28 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

A Duy Cho E Hỏi: gà bị chân phèn nghe nói đá chơi chơi thì đc chứ đá $ hoặc kg mai độ phải kg a??
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Địa chỉ AIM Yahoo Messenger MSN Messenger
tinhminhmt
Ấu kê

TrậnGửi: Mon Apr 29, 2013 11:39 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Duytg đã viết :
tinhminhmt đã viết :

Theo mình nghĩ thì gà tre chỉ cần cắt lông dưới bung và hai bên đùi và nách là ok rồi , cắt lông cũng có cái lợi và cái hai

Lợi : đa số gà tre ko giải quyết nhanh như gà nòi , nên cắt lông cũng là 1 cách giải nhiệt cho gà

Hại: khi cắt lông khi bị đâm cựa gió sẽ lọt vào nhanh hơn , làm cho gà mau sụp

Thân
cảm ơn bạn Duy.khi nào có dip em với anh làm vài ly chơi hén drink Thân...
Duytg
Chiến kê

TrậnGửi: Mon Apr 29, 2013 2:29 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

ACMienNam đã viết :
]A Duy Cho E Hỏi: gà bị chân phèn nghe nói đá chơi chơi thì đc chứ đá $ hoặc kg mai độ phải kg a??]

Chan phèn thì cũng theo con ga thôi ban, minh từng thấy nhiều con ga chân phèn đá trong trường lớn co thắng có thua. Nhưng nói chung thi đa số dân chơi đá ga đều ko thich gà chân phèn hoặc lam khói

Thân

0916576373 Duy

Được sửa bởi Duytg ngày Mon Apr 29, 2013 2:32 pm; sửa lần 1.
tuangacua
Ấu kê

Nhập môn: 11 Oct 2008
Trận: 52

TrậnGửi: Mon Apr 29, 2013 2:30 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

yeuga1997 đã viết :
khai pháo : xin hỏi a Duy vãy liên hậu, chơliên kẽm, liên độ chơi được ko, e nhận dc quá nhiều câu trả lời khác nhau, xin chờ câu trả lời của anh drink
Gà có vảy liên độ là may độ lắm đó anh em đã sài 2con rồi. Còn mấy vay kia ko biềt
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Địa chỉ AIM Yahoo Messenger MSN Messenger
ga TG
Ấu kê

Nhập môn: 08 May 2011
Trận: 60

TrậnGửi: Tue Apr 30, 2013 10:43 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hỏi: Cho mình hỏi gà mình đá bị cựa ngay "bánh cam" lúc đang đá thì tình trạng giống như bị gãy giò, về nhà đứng rút 1 chân, phù bánh cam, ngày mới bị cựa cho nằm võng, ngày 2 thả đứng thì đi cà nhắc nhưng vẫn phù 1 cục, tối ngủ đất thấy nằm nghiêng qua bên kg bị đau.
Cho mình hỏi như vậy gà mình có cơ may bình phục đc kg & chữa trị như thế nào để có kq tốt nhất.
Chân thành cảm ơn.
Duytg
Chiến kê

TrậnGửi: Tue Apr 30, 2013 11:03 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

ga TG đã viết :
Hỏi: Cho mình hỏi gà mình đá bị cựa ngay "bánh cam" lúc đang đá thì tình trạng giống như bị gãy giò, về nhà đứng rút 1 chân, phù bánh cam, ngày mới bị cựa cho nằm võng, ngày 2 thả đứng thì đi cà nhắc nhưng vẫn phù 1 cục, tối ngủ đất thấy nằm nghiêng qua bên kg bị đau.
Cho mình hỏi như vậy gà mình có cơ may bình phục đc kg & chữa trị như thế nào để có kq tốt nhất.
Chân thành cảm ơn.

Cái này khó nói trc đc lắm bạn , có con khi bình phục hẳn nhưng xổ vẫn té, có con thì khỏi hẳn luôn và đá vẫn tốt , nhưng mình khuyên bạn khi e nó hết xưng đi đc thì nên đem thả vườn 1 thời gian sẽ tốt hơn

0916576373 Duy
dungthai
Ấu kê

Nhập môn: 07 Jan 2012
Trận: 909

TrậnGửi: Wed May 01, 2013 12:17 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

NHOM_Q2T đã viết :
dungthai đã viết :
Hỏi : nhiệt độ thích hợp cho gà mỹ và gà lai từ giai đoạn mới nở đến 4 tháng tuổi. Vì em ở tây ninh vn nhiệt độ đêm lạnh ngày nóng quá nuôi gà hay bị chết hoặc còi cọc chậm lớn mong ae giúp đỡ.

chuyển xuống Em nuôi cho ,, hehe ,,,, drink
drink drink drink
cám on anh
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email
ga TG
Ấu kê

Nhập môn: 08 May 2011
Trận: 60

TrậnGửi: Wed May 01, 2013 12:56 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Duytg đã viết :
ga TG đã viết :
Chân thành cảm ơn.

Cái này khó nói trc đc lắm bạn , có con khi bình phục hẳn nhưng xổ vẫn té, có con thì khỏi hẳn luôn và đá vẫn tốt , nhưng mình khuyên bạn khi e nó hết xưng đi đc thì nên đem thả vườn 1 thời gian sẽ tốt hơn

Cảm ơn anh Duy drink
gatre_codon151
Ấu kê

Nhập môn: 13 Mar 2013
Trận: 118

TrậnGửi: Wed May 01, 2013 5:15 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

CÁC A,E CHO E HỎI.
E sinh nam 90, tuổi ngọ thì chơi gà nào là tốt, từ đó h ôm gà khét & gà vàng chưa biết ăn là gì, ôm gà điều thì ok, có a,e nào biết xem ngày đi dá gà thì chỉ e 1 chiêu với. Mong dc giao lưu, học hỏi với các bạn có cùng đam mê ở mọi nơi & ở q7
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Website của thành viên này Yahoo Messenger
Khanhtuong92
Ấu kê

Nhập môn: 28 Aug 2012
Trận: 42

TrậnGửi: Wed May 01, 2013 5:36 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hỏi: gà tơ khoảng 10 tháng tự cắn phá lông dù không thiếu chất, vô bội nuôi đá cũng vậy...làm sao chữa. Cắn phá trụi lủi lông 1 bên cánh (luôn lông ống) thì còn chơi dc ko, vô gaj bươj quào có ảnh hưởng j k
cau_khet'
Ấu kê

Nhập môn: 29 Aug 2012
Trận: 10

TrậnGửi: Wed May 01, 2013 6:11 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

gatre_codon151 đã viết :
CÁC A,E CHO E HỎI.
E sinh nam 90, tuổi ngọ thì chơi gà nào là tốt, từ đó h ôm gà khét & gà vàng chưa biết ăn là gì, ôm gà điều thì ok, có a,e nào biết xem ngày đi dá gà thì chỉ e 1 chiêu với. Mong dc giao lưu, học hỏi với các bạn có cùng đam mê ở mọi nơi & ở q7

chào bạn. mình cung sinh năm 90. mình cũng k biết rõ vấn đề bạn đang hỏi mong sư kê nào biết chỉ giúp. nhưng riêng mình lại nuôi gà khét và vàng đá khá là may độ và có duyên gặp được gà hay ở mạng này nhiều hơn mấy mạng khác. vài dòng chia sẻ.thân drink drink drink
Duytg
Chiến kê

TrậnGửi: Wed May 01, 2013 6:28 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Khanhtuong92 đã viết :
Hỏi: gà tơ khoảng 10 tháng tự cắn phá lông dù không thiếu chất, vô bội nuôi đá cũng vậy...làm sao chữa. Cắn phá trụi lủi lông 1 bên cánh (luôn lông ống) thì còn chơi dc ko, vô gaj bươj quào có ảnh hưởng j k

Gà cắn lông là do cái nết nó thôi a , a nuôi chuồng lớn có lẽ sẽ đỡ hơn, gà đá thì nhờ bộ cánh để bay lên, nếu thiếu lông cánh thì ảnh hưởng đến nhiều lắm anh , mình cũng từng thấy vài con gà gãy lông cánh đá thua vì thiếu lực

0916576373 Duy
Khanhtuong92
Ấu kê

Nhập môn: 28 Aug 2012
Trận: 42

TrậnGửi: Wed May 01, 2013 7:36 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Thank a. e cũng ở mt khi nào có dịp cafe.
Haobac
Ấu kê

Nhập môn: 03 May 2010
Trận: 583

TrậnGửi: Wed May 01, 2013 7:44 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Hỏi:mình có con gà lai 50 mẹ mỷ cha việt, sổ đá binh binh trên sương sống gà kia, trồng cựa vô đá y chang vậy, nhưng bỏ cựa ở nhà, hôm đó ăn hên, hỏi có nên đá nửa không?
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Địa chỉ AIM
Duytg
Chiến kê

TrậnGửi: Wed May 01, 2013 8:05 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Haobac đã viết :
Hỏi:mình có con gà lai 50 mẹ mỷ cha việt, sổ đá binh binh trên sương sống gà kia, trồng cựa vô đá y chang vậy, nhưng bỏ cựa ở nhà, hôm đó ăn hên, hỏi có nên đá nửa không?

A nên cho nó thêm 1 cơ hội nữa chứ , nếu thật sự nó ko đâm y như lần trc thì tính sau , thà đá lầm chứ ko bỏ sót mà a, lỡ bỏ đi 1 con gà hay thì tiếc lắm

Thân

0916576373 Duy
Haobac
Ấu kê

Nhập môn: 03 May 2010
Trận: 583

TrậnGửi: Wed May 01, 2013 8:55 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

nếu nó làm y chang như củ , rồi (ma rốc) luôn hihihihi
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Địa chỉ AIM
truonganhtai
Ấu kê

Nhập môn: 07 Apr 2013
Trận: 95

TrậnGửi: Wed May 01, 2013 9:14 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

gatre_codon151 đã viết :
CÁC A,E CHO E HỎI.
Ngọ, Mẹo, Dậu không hạp laughing, chuyển qua đánh bài hay cá độ banh đi bạn
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Trường Phạm Công Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Chuyển đến trang Trang trước  1, 2, 3, 4 ... 14, 15, 16  Trang kế
Trang 3 trong tổng số 16 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn