Làng Gà Nòi Làng Gà Nòi
Giống gà rất đỗi anh hùng
Cũng gồm năm đức cũng thông trăm tài.

Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm  {Rừng Gà}Rừng Gà   Đăng kýĐăng ký 
 Lý lịchLý lịch   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 

{International forum} {Asil Forum}

Gà bị suy nặng xin anh em cách chữa!

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Trường Phạm Công
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
ga_cui_bap
Ấu kê

Nhập môn: 06 Oct 2012
Trận: 153

TrậnGửi: Sat Aug 03, 2013 4:43 am    Tiêu đề: Gà bị suy nặng xin anh em cách chữa! Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Gà về nhà đc vài ngày có biểu hiện ăn rất ít,bỏ lúa mổ vài hột và ko ăn nữa,đi ra phân lỏng xanh và hôi.
Sau khi chích kháng sinh và sau đó cho dùng kèm vitamin các kiểu thì gà đã khá hơn,nhưng tình trạng ăn uống vẫn rất kém.
Hiện h gà vẫn ăn ít,uống nước nhiều,rờ mặt thấy cảm giác nóng hơn các con khác,thả ra đi đứng vẫn bình thường nhưng mặt mày tái mét ko có miếng máu,gặp gà khác là dựng lông gáy,phân gà thải ra đã bình thường trở lại,tình trạng từ lúc phát bệnh đến h khoảng 2 tuần,xin hỏi anh em cách nào để gà sung sức mạnh khỏe trở lại ạ?
Xin cám ơn.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
DAOANHMINH
Ấu kê

Nhập môn: 22 Jun 2010
Trận: 70

TrậnGửi: Sat Aug 03, 2013 6:13 am    Tiêu đề: Re: Gà bị suy nặng xin anh em cách chữa! Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

ga_cui_bap đã viết :
Gà về nhà đc vài ngày có biểu hiện ăn rất ít,bỏ lúa mổ vài hột và ko ăn nữa,đi ra phân lỏng xanh và hôi.
Sau khi chích kháng sinh và sau đó cho dùng kèm vitamin các kiểu thì gà đã khá hơn,nhưng tình trạng ăn uống vẫn rất kém.
Hiện h gà vẫn ăn ít,uống nước nhiều,rờ mặt thấy cảm giác nóng hơn các con khác,thả ra đi đứng vẫn bình thường nhưng mặt mày tái mét ko có miếng máu,gặp gà khác là dựng lông gáy,phân gà thải ra đã bình thường trở lại,tình trạng từ lúc phát bệnh đến h khoảng 2 tuần,xin hỏi anh em cách nào để gà sung sức mạnh khỏe trở lại ạ?
Xin cám ơn.

BỆNH THƯƠNG HÀN (Salmonellosis)

1. Nguyên nhân: Do vi khuẩn gây ra, bệnh có thể truyền trực tiếp từ gà mẹ sang gà con và cũng có thể nhiễm gián tiếp qua thức ăn, nước uống bị nhiễm mầm bệnh.

2. Triệu chứng: Gà ủ rũ, phân trắng loãng, hôi thối. Gà đẻ trứng giảm, trứng méo mó, mào tái nhợt nhạt hoặc teo.

4. Phòng bệnh: Bằng các biện pháp vệ sinh tổng hợp. Có thể dùng kháng sinh để phòng bệnh:

Oxytetracyclin: 50-80 mg /gà/ngày, dùng trong 5 ngày.

Chloramphenical: 1 gr/5-10 lít nước, dùng trong 2-3 ngày.

5. Trị bệnh: Tăng liều gấp đôi so với liều phòng bệnh.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email
haucan2006
Ấu kê

Nhập môn: 23 Feb 2010
Trận: 287

TrậnGửi: Sat Aug 03, 2013 6:19 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Luc truoc ga co di ngoai phan trang hay vang lot ko anh ? Neu co thi kha nang bi thuong han roi , con neu ko co thi theo em nghi ga anh bi benh KI SINH TRUNG DUONG MAU. ga cu son lay lat ma ko dap mai dc mat cu tai tai di dung ko nhanh hay dung liem diem.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Yahoo Messenger
ga_cui_bap
Ấu kê

Nhập môn: 06 Oct 2012
Trận: 153

TrậnGửi: Sat Aug 03, 2013 2:16 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Lúc trc thì nó đi phân lỏng,trắng,xanh (vàng lợt hay ko thì ko rõ nữa T-T),mặt mày thì lúc đỏ,lúc thì tự nhiên tái nhợt,có khi nó đứng 1 mình nó cũng dựng lông ót nữa.Thả ra ngoài thì đi đứng,đập cánh bình thường,mà nhốt vô bội thì nó hay nằm trên chứ ko đứng,nhìn ủ rủ rù rù nản lắm.
boy_loving84
Cuồng kê

Nhập môn: 02 Jul 2009
Trận: 2148

TrậnGửi: Sun Aug 04, 2013 2:29 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Có thể gà bị bênh thương hàn hoặc nhiễm ký sinh trùng đường ruột. Dùng Lincomycin tiêm 1cc mỗi ngày 1 lần, tiêm liên tục 3-4 ngày + Laroscorbine 500mg tiêm mỗi ngày 1/2 ống, tiêm liên tục 3-4 ngày + Bơm nước muối khô và rau má dừa cách 3 giờ 1 lần, mỗi ngày 3-4 lần, bơm liên tục 3-4 ngày. 2 ngày sau khi điều trị thì tiêm thêm B12 tiêm 1cc, cách 1 ngày tiêm 1 lần, tiêm liên tục 3 lần.
Lúc trước gà của mình cũng bị tình trạng này, có con bị suy đến đi không nỗi chỉ nằm 1 chỗ, sau khi điều trị bằng cách này thì kết quả khỏi bệnh là 8/10.

Nếu gà đã bớt suy thì dùng Laroscorbine 500mg tiêm mỗi ngày 1/2 ống, tiêm liên tục 3-4 ngày + tiêm B12 tiêm 1cc, cách 1 ngày tiêm 1 lần, tiêm liên tục 3 lần.
Black eyes
Ấu kê

Nhập môn: 14 Mar 2013
Trận: 103

TrậnGửi: Mon Aug 05, 2013 1:45 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

haucan2006 đã viết :
Luc truoc ga co di ngoai phan trang hay vang lot ko anh ? Neu co thi kha nang bi thuong han roi , con neu ko co thi theo em nghi ga anh bi benh KI SINH TRUNG DUONG MAU. ga cu son lay lat ma ko dap mai dc mat cu tai tai di dung ko nhanh hay dung liem diem.

Anh Haucan2006 chỉ em cách trị bệnh KI SINH TRUNG DUONG MAU nhé Very Happy
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Trường Phạm Công Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn