Làng Gà Nòi Làng Gà Nòi
Giống gà rất đỗi anh hùng
Cũng gồm năm đức cũng thông trăm tài.

Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm  {Rừng Gà}Rừng Gà   Đăng kýĐăng ký 
 Lý lịchLý lịch   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 

{International forum} {Asil Forum}

Gà Ôm Bom

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Trường Phạm Công
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
PhuocNguyen
Hung kê

Nhập môn: 26 Jan 2008
Trận: 3401

TrậnGửi: Mon Aug 19, 2013 12:35 pm    Tiêu đề: Gà Ôm Bom Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chào cả nhà,

PN xin phép kể 1 câu chuyện về 1 chú gà ôm bom cho mấy a e nghe để vui chơi, và thật tình chia sẻ với ai gặp những chú gà này. Và cũng mong a e đọc qua câu chuyện thì rút kinh nghiệm. Câu chuyện về chú gà này đc bắt đầu từ đầu năm 2013 như sau...

Đầu năm, PN đc (ko biết là đc hay bị) add nick yahoo từ 1 người ở US (PN nghĩ vậy vì cái nick có chữ US). Thành thật mà nói là cho tới bây giờ PN vẫn ko nhớ đc tên của anh này, có lẽ vì ấn tượng khó phai ở lần đầu nói chuyện. Add nick xong, chưa chát câu nào thì anh này gọi đt cho PN để nói chuyện, câu chuyện cũng kéo dài hơn 30p và PN phải xin phép tạm ngưng để đi ăn trưa vì hơi trễ.
Sau đó thì có chat và gọi đt vài lần, tất nhiên là xoay quanh chuyện gà, anh này kể về 1 con gà có 1 ko 2 trong tay và mỗi tháng phải bỏ ra 200-300usd để nuôi nó thay lông...
Sau khi hỏi về gà và giá gà của PN, cũng như yêu cầu về 1 vài loại gà mà PN, PN gợi ý sẽ giúp = cách lấy sđt của những người bán gà khác gửi cho anh này. Mình đã xin sđt của gaking để gửi, vì thấy gaking đăng hình gà nhiều nhất. Ngoài gaking thì anh này còn muốn có sđt của 1 vài người khác. Nhưng ko hiểu sao, sự lịch sự của anh ấy có hạn, khi mình đang check thì cứ kêu gào kêu mình gửi qua, cứ như là mình phải lấy số và phải gửi - Trách Nhiệm đó là của mình... Rồi khi gọi ko đc thì cũng hỏi mình "tại sao gọi nó ko đc, gọi nó ko bắt máy" (Má ơi! nghe như xếp đang chửi mình vậy).
Thỉnh thoảng vài lần sau đó, anh ta cũng kêu gửi hình gà qua để mua... thích gà đẳng cấp nhưng giá phải hợp lý, cao cao thì ko đc.
...
...
Những tưởng anh ko còn kiên nhẫn với PN nữa vì ko có time chụp hình gà gửi cho anh ấy theo yêu cầu. Thì vào 1 ngày đẹp trời, khi PN post hình 1 chú gà ăn nhiều cái lên, ngay lập tức có 1 sđt nước ngoài gọi cho PN tới 2 lần (lúc đó đang ngủ trưa nên ko bắt máy). Sáng bữa sau, thì lại nhận đc tin trên YM, trả lời qua lại, nói qua lại mới biết người quen.
Anh í hỏi mua con gà PN mới đăng, PN từ chối bán vì nói là gà này giá cao, sợ a mua ko nổi (xin lỗi ko có ý chảnh nhưng mấy lần trước gà ăn 1 vài cái, kêu giá 8-10tr hoặc hơn thì anh nói mắc quá). Anh í bảo là a chỉ thích gà đẳng cấp, cỡ gà như e nói vậy a mới thích, chứ gà khác a ko ham, e cứ cho a biết giá, đc là a mua, a ko ngại mua gà mắc tiền đâu e, chủ yếu là phải đẳng cấp.
Sau khi kêu giá 30tr (PN nghĩ giá này sẽ làm nản lòng người hâm mộ, vì dù sao cũng chỉ nghe tả chứ có thấy đc cọng lông nào đâu, 30tr đâu phải 30k), anh í nói ok, a mua nha e... rồi hỏi thông tin về chú gà này 1 lúc nữa, anh í quyết định: Khi anh mua thì e có gửi cho a đc ko? nhà a ở B.T, Bình Đại...
Ok hết mọi thứ thì "anh đang đi làm, 15 ngày nữa a về rồi a thanh toán cho e đc ko?... A nói mua là mua, e cứ yên tâm, 15 a về, 16 e nhận đc tiền..." - Móa, nghe là nhức đầu rồi, giờ nói ko bán thì ko đc, hứa là bán mà ko bán thì ko có uy tín, mà nếu nói là đợi 15 ngày nữa mới lấy tiền thì thấy trái bom bự quá... Thôi thì kệ, nhắm mắt chờ thời, dù sao gà của mình lông lá ko còn mới, đi xa đá thì ko ổn, đá ở gần nhà thì cũng ko bao nhiêu...
Thật sự là tuần sau đó PN cũng hẹn đá, vì đã gặp trường hợp quăng bom này rất nhiều lần, nên cũng ko nghĩ gì tới chuyện sẽ bán vào 2 tuần sau... Nhưng... trời bất dung gian, cả 2 tuần hẹn đá đều ko đc. 1 tuần thì ko có chạng, có chạng thì chỉ đá sổ buông đuôi... tuần sau thì mưa tầm tã...
Cuối cùng thì ngày hẹn cũng tới và chú "gà ôm bom" đã mất tích cùng những lời hứa hẹn. Ôi đau lòng gì đâu ah... Cứ nghĩ là sẽ nhận đc tin nhắn "anh bận quá nên quên", hoặc "a đi công tác ko về kịp"...

Qua câu chuyện dài dòng này, PN nghĩ là cũng có rất nhiều a e bán gà hoặc post hình gà lên dd đã gặp phải nhiều chú gà ôm bom như thế. Và để đối phó với những chú gà này, a e nên ignore đi cho khỏe, khỏi nhức đầu.
PN cũng xin gửi gắm tới mấy chú gà ôm bom là: Nếu mấy anh rảnh, hoặc thấy buồn vì ít có bạn để tâm sự hay nói dóc chuyện gà qué thì mấy a e ở VN lúc nào cũng sẵn sàng chia sẻ, nói chuyện chơi. Ko ai coi thường mấy anh hoặc ko tiếp mấy anh dù chỉ là nói chuyện trên trời dưới đất về gà qué, đừng nghĩ là phải hỏi mua gà thì ngta mới chịu nói chuyện với mấy anh và đừng nghĩ là VK thì phải "quăng bom" mới xứng tầm cái mác VK hoặc US.
Mấy a e chơi gà hoặc bán gà ở VN (PN ko nói cái thiểu số) đa số đều thích chơi, thích giao lưu và sẵn sàng giao lưu kết bạn với ai có cùng đam mê, dù là ở VN hay ở nước ngoài. Cho nên nếu chúng ta thấy buồn, thích giao lưu thì cứ lên tiếng, ko cần phải màu mè này nọ để làm quen hoặc đánh bóng vị thế của mình. Đừng làm cho hình ảnh của VK lúc nào cũng là "thích quăng bom", "thích chứng tỏ", và "hay nói chuyện trên trời".

Thanks cả nhà.

P/S: PN kể câu chuyện để nói về những cái thiểu số, và hy vọng thiểu số đó cố gắng tránh để làm ảnh hưởng xấu tới cái đa số. PN ko có ý mỉa mai hay nói xấu bất cứ ai hoặc những ai thấy mình ko phải như vậy thì xin đừng nhột và đừng trách, vì mình ko "vơ đũa cả nắm".
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Địa chỉ AIM
huynhdanphong
Ấu kê

Nhập môn: 10 Jul 2013
Trận: 26

TrậnGửi: Mon Aug 19, 2013 5:47 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Quăng qua quăng lại
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
Chuối kê
HKM

Nhập môn: 05 May 2011
Trận: 1214

TrậnGửi: Mon Aug 19, 2013 6:01 pm    Tiêu đề: Re: Gà Ôm Bom Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

PhuocNguyen đã viết :

Cuối cùng thì ngày hẹn cũng tới và chú "gà ôm bom" đã mất tích cùng những lời hứa hẹn. Ôi đau lòng gì đâu ah... Cứ nghĩ là sẽ nhận đc tin nhắn "anh bận quá nên quên", hoặc "a đi công tác ko về kịp"...

Vậy là mất luôn con gà hả anh??? Bị mất cắp hay là giao cho ngta rồi mà ko lấy được tiền vậy anh???
drink
tinhtu
Ấu kê

Nhập môn: 12 Nov 2012
Trận: 80

TrậnGửi: Mon Aug 19, 2013 6:09 pm    Tiêu đề: Re: Gà Ôm Bom Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chuối kê đã viết :
PhuocNguyen đã viết :

Vậy là mất luôn con gà hả anh??? Bị mất cắp hay là giao cho ngta rồi mà ko lấy được tiền vậy anh???
drink
rất đơn giản và dễ hiểu, họ chỉ hứa nhưng ko mua thôi,mình cũng đâu có mất j
tuanmo
Độc kê

Nhập môn: 31 Oct 2010
Trận: 4003

TrậnGửi: Mon Aug 19, 2013 6:48 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Anh PN cứ nói thẳng tên người đó ra đi ....cho bỏ mấy tật nổ .. Twisted Evil
MinhChien222
Ấu kê

Nhập môn: 29 Jul 2013
Trận: 29

TrậnGửi: Mon Aug 19, 2013 8:02 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chia buồn củng anh!!!! cách đây 1 tuần em cũng xgặptrường hợp như vậy!!! nhưng mà hên!!!! laughing laughing
thankenhuy
Ấu kê

Nhập môn: 01 Sep 2006
Trận: 183

TrậnGửi: Mon Aug 19, 2013 8:29 pm    Tiêu đề: Gà Ôm Bom Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Cũng may là anh PN không bị mất gà. hãy lấy đó làm kinh nghiệm. cũng có thể tên gà ôm bom nay cũng là một trong những tay buôn bán gà trên mạng ...
yeuga1997
Ấu kê

Nhập môn: 20 May 2012
Trận: 935

TrậnGửi: Mon Aug 19, 2013 8:41 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Em thấy anh PN quá tin người...đời bây giờ Thạch Sanh thì ít mà Lý Thông...lừa thầy phản bạn thì nhiều...chơi với nhau...cụng ly nhau cốp cốp mà nó còn chơi trên đầu mình xuống...em củng bị tình trạng ấy một lần...nhưng gà em tặng nên em chịu...
PhuocNguyen
Hung kê

TrậnGửi: Mon Aug 19, 2013 9:50 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Topic này có lẽ cũng làm cho mấy a e quan tâm...

anh Tuanmo: Thật sự PN ko biết tên người này, trước đây có giới thiệu qua rồi nhưng thật tình là ko có ấn tượng nên ko lưu trong bộ nhớ. Để PN tìm cái nick rồi post lên cho a e coi... biết mà tránh.

To all: Thật ra thì PN rất có kinh nghiệm với những chú gà ôm bom như thế này, nên lần này ko có gì gọi là mất mát hoặc quá tin người, gà của PN thì hơi bị nhiều nên tạm ngưng đá 1 con trong 2 tuần cũng ko có gì gọi là đáng kể. Lần này PN chia sẻ với a e để những ai chưa gặp trường hợp này thì rút kinh nghiệm hoặc những ai đã gặp qua 1 lần cũng biết mình ko phải là trường hợp đầu tiên mà ... tức.
maovuong_ke
Ấu kê

Nhập môn: 07 Oct 2012
Trận: 186

TrậnGửi: Mon Aug 19, 2013 9:56 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ặc ặc, còn mình lúc trước bị thằng L kia dặn đem lên (bán) cho nó 02 con gà, cũng tin tưởng nên hok yêu cầu nó cọc trước. Hỡi ơi đem lên 02 con gọi thì nó ko bắt máy, nhắn tin thì không trả lời. Khổ nổi trên này ở trọ ko có chổ nhốt, làm bỏ 2 thằng nhỏ vô bịt mấy ngày mới tìm được chổ gửi, để trong phòng cứt đái tùm lum......
PhuocNguyen
Hung kê

TrậnGửi: Tue Aug 20, 2013 8:57 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

maovuong_ke đã viết :
Ặc ặc, còn mình lúc trước bị thằng L kia dặn đem lên (bán) cho nó 02 con gà, cũng tin tưởng nên hok yêu cầu nó cọc trước. Hỡi ơi đem lên 02 con gọi thì nó ko bắt máy, nhắn tin thì không trả lời. Khổ nổi trên này ở trọ ko có chổ nhốt, làm bỏ 2 thằng nhỏ vô bịt mấy ngày mới tìm được chổ gửi, để trong phòng cứt đái tùm lum......

Cái này cũng đuối ha, chắc là có mấy a e rảnh quá nên gọi đt phá chơi.
Có đoạn chat vui cho a e giải trí:

....
Hỏi: Anh có gà lai 75, gà mỹ đá đc ko a?
TL: Cũng có vài con.
Hỏi: Chia lại e 1 con đi anh, e đá rồi cản mái.
TL: Bác muốn loại nào? gà mình ko có bự ký, khoảng 2k3 thôi ah.
Hỏi: Dạ cỡ đó cũng đc a, gà dữ là đc rồi. Giá sao vậy a?
TL: Gà mình cũng khá khá thôi chứ ko dữ bác ơi, giá tầm 5tr/con, cao thấp thì tùy trình độ gà.
...
...
Mắc dữ vậy a? E nghĩ chừng 2-3tr/con chứ.
siphan
Chiến kê

Nhập môn: 04 Mar 2012
Trận: 1115

TrậnGửi: Tue Aug 20, 2013 12:44 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Đúng bom thật, may là a PN trình cao nên nó ko nổ được...^_^.

HÃY SỐNG NHƯ ĐỜI SÔNG
ĐỂ BIẾT YÊU NGUỒN CỘI
HÃY SỐNG NHƯ ĐỜI NÚI
VƯƠN TỚI NHỮNG TẦM CAO...
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email
fillip
Ấu kê

Nhập môn: 08 Feb 2010
Trận: 1

TrậnGửi: Wed Jul 08, 2015 9:21 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ông này hình như tên Hùng. Số DT từ Cali.

Ông này cứ gọi điện đặt mua và sau đó kêu giao về Bến Tre. Ông cứ kêu là mấy ngày nữa có tiền sẽ chuyển trước rồi giao gà.

Ông này coi hình và hỏi mua gà qua các trang ganoi, 5s, chotot.

Chỉ là mấy ông tào lao nên cũng không quan tâm lắm. Tình cờ nghe câu chuyện y chang.
Chắc ông này bị bệnh hoang tưởng.

Có những thành viên có nick ganoi thuộc hàng cấp cao còn nói rồi quên thì trách gì cái tụi hoang tưởng kia.
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Trường Phạm Công Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn