Làng Gà Nòi Làng Gà Nòi
Giống gà rất đỗi anh hùng
Cũng gồm năm đức cũng thông trăm tài.

Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm  {Rừng Gà}Rừng Gà   Đăng kýĐăng ký 
 Lý lịchLý lịch   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 

{International forum} {Asil Forum}

xin chỉ giáo (vện xóay phú quốc 6 tháng )
Chuyển đến trang 1, 2  Trang kế

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Khu Hàng Xáo
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
thienvuongbang
Cuồng kê

Nhập môn: 13 Apr 2011
Trận: 2072

TrậnGửi: Fri Aug 16, 2013 11:44 am    Tiêu đề: xin chỉ giáo (vện xóay phú quốc 6 tháng ) Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

tình hình là nhờ quan hệ nên mua được 1 em chó phú quốc vện thuần chủng .
Chó cái nặng khoảng hơn 10kg .
Đang ngồi đợi ở sân bay nội bài nên vào mạng tìm kiếm thông tin về cách huấn luyện chó phú quốc săn mồi mà chưa thấy thông tin nào cảm thấy có ích có tác dụng cả nên muốn tham khảo ý kiến cuả anh em trong diễn đàn ai biết xin chỉ giáo .
Quanh nhà toàn là đồi núi nên có rất nhiều MÁ CUA mà loại này chuyên gia ăn gà . Thi thoảng thấy thiếu thiếu gà ra vườn tìm lại thấy vài đôi chân gà nên rất cay cú .
thấy thông tin chó phú quốc săn mồi cực tốt nên cũng cắn rơm cắn cỏ mua 1 con về . Để tận diệt lũ má cua vưà đỡ bị mất gà mà lại có mồi uống riệu vì loại má cua này nấu giả cầy uống riệu ngon phải biết . Gần nhà cũng có 1 chú chuyên đi bẫy mà dần dần chúng nó cũng khôn nên không bẫy được nưã .
Loại má cua này khoảng 500k/1kg vì là động vật hoang dã ăn lại ngon .
Bác nào biết phương pháp huấn luyện chó săn mồi hưũ ích xin chỉ giáo .
và bác nào có kinh nghiệm phân biệt chó thuần và chó lai xin đánh giá Giúp em với nha .
Hiện tại chó đang trên đường về sân bay nội bài tối em sẽ chụp ảnh để các bác đánh giá giúp .

Thank !

mời các bác đánh giá ! chao chao chao chao

Được sửa bởi thienvuongbang ngày Fri Aug 16, 2013 3:56 pm; sửa lần 1.
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Website của thành viên này Yahoo Messenger
danko131
Ấu kê

Nhập môn: 04 Aug 2012
Trận: 471

TrậnGửi: Fri Aug 16, 2013 11:52 am    Tiêu đề: Re: xin chỉ giáo Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

bác cho hỏi con Má Cua là con gì vậy?
chao
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email
thienvuongbang
Cuồng kê

TrậnGửi: Fri Aug 16, 2013 12:14 pm    Tiêu đề: Re: xin chỉ giáo Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

danko131 đã viết :
chao

Thật ra ở quê mình gọi như thế và thấy cũng nhiều nơi gọi thế .
Hình djang nó gần giốn chuột nhưng to hơn lông dài cứng . Đuôi to nặng khoảng 4, 5 lạng to hơn có thể 1kg .
Loại này thường sống ở gần ao hồ có bụi dậm .
Chuyên ăn thịt cá và nhất là gà .
Bơi nặn rất giỏi .
Chạy cực nhanh .
Em đã từng đuổi theo 1 con mà chạy được 1 đoạn nó bỏ xa mình rồi mất hút .
Thịt rồi bóp với cây chuối tiêu non rồi tẩm ướp gia vị như thịt chó ăn ngon hơn thịt chó nhiều bác ạ .
Bưã nào có dịp túm được xin mời bác thưởng thức nha hihihihi

phi ho
Cuồng kê

Nhập môn: 01 Mar 2009
Trận: 2934

TrậnGửi: Fri Aug 16, 2013 12:18 pm    Tiêu đề: Re: xin chỉ giáo Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

danko131 đã viết :
chao
theo em biết thì nó ở vùng đồi núi chính xác là loài cầy nhỏ đuôi dài thon dài như sóc lông xám,kêu khẹc khẹc đuổi bắt gà chíp rất hăng,và rạn người con to tầm 1.2kg.loại này răng nó cắn hiểm nên con nào thoát trượt về cũng cù rù ra đi do vết cắn.trc nhà nuôi gà nó về cả đôi đuổi gà bắt gà tơ mà a cay.ông zà nhà mình thì hay dùng súng kíp ngồi hàng gjờ dình bắn .tập quán bọn này thích sống ở bờ rậm gần nguồn nước như suối,sông,dạch thích ăn ốc,hến,cá,tôm nên dễ bẫy nếu để ý vết chân trên bùn rìa suối.tên gọi mỗi nơi mỗi khác như chít danh... Nhà mình miền núi cũng có 1 thời trẻ thơ săn bắt thú vui nên chém tý cho vui

QUANHOANG; 0168.280.2886
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Địa chỉ AIM Yahoo Messenger MSN Messenger
Phong Thần Cước
Chiến kê

Nhập môn: 27 Jul 2013
Trận: 1277

TrậnGửi: Fri Aug 16, 2013 12:52 pm    Tiêu đề: Re: xin chỉ giáo Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

danko131 đã viết :
chao

Nay mới được nghe con này! Search google cũng không thấy luôn! Dự là đặc sản đây! Razz
Phải khuất phục là hèn!
Hay đố kị nhỏ nhen!
Hay ép chèn độc ác!
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
BACH_DAU_ONG
Ấu kê

Nhập môn: 07 Apr 2009
Trận: 134

TrậnGửi: Fri Aug 16, 2013 1:03 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

bạn nhà mình cũng nuôi chó phú quốc và cũng hay đi săn.bạn à không phải nhất thiết phải chó phú quốc mới săn được miễn sao bạn chon chó săn phải khỏe nhanh nhẹn mà muốn huấn luyện được con chó thành chó săn được thì hơi lâu và công phu lám.như tôi tôi huấn luyện con chó nhà tôi biết đuổi bắt cầy,cáo thì phải mất một năm trởi đêm nào cũng đi đến 2đén 4 h sáng mới về,bạn muốn cho chó đi săn thì bạn cho nó làm quyen đi theo chủ và bơi nước nói chung kinh nghiệm thì nhiều lám nếu bạn thích thì alo tôi chía sẻ kinh nghiệm cho bạn
jonnykhoai
Ấu kê

Nhập môn: 22 Feb 2011
Trận: 599

TrậnGửi: Fri Aug 16, 2013 2:10 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

BACH_DAU_ONG đã viết :
bạn nhà mình cũng nuôi chó phú quốc và cũng hay đi săn.bạn à không phải nhất thiết phải chó phú quốc mới săn được miễn sao bạn chon chó săn phải khỏe nhanh nhẹn mà muốn huấn luyện được con chó thành chó săn được thì hơi lâu và công phu lám.như tôi tôi huấn luyện con chó nhà tôi biết đuổi bắt cầy,cáo thì phải mất một năm trởi đêm nào cũng đi đến 2đén 4 h sáng mới về,bạn muốn cho chó đi săn thì bạn cho nó làm quyen đi theo chủ và bơi nước nói chung kinh nghiệm thì nhiều lám nếu bạn thích thì alo tôi chía sẻ kinh nghiệm cho bạn

Nên học hỏi bác này nè bác chủ thớt. Ko biết có giống con sóc gianh trên mình ko. Cũng loại bắt gà có số má luôn :D.
Mà bác chủ mua chó phú quốc về đi săn là chuẩn quá rồi. Loại này săn thì vô đối nhưng huấn luyện khéo vào ko có lại thêm 1 ông thần chuyên ăn gà chọi mà ko làm gì đc nó đấy.
Trc e cũng thích tìm mua 1 con nhưng thực sự tìm chó thuần chủng rất khó, bạn bè nó cũng bảo chó phú quốc chuẩn mang về đất liền nuôi rất dễ chết.
Về cách xem chó thuần hay ko thì bác lên Google hỏi xem.
Phụ bác 1 chân:
http://vietbao.vn/Doi-song-Gia-dinh/Lam-sao-biet-cho-Phu-Quoc-that-gia/45153811/111/
http://tranhung09.blogspot.com/2010/07/cho-phu-quoc-huyen-thoai-va-su-that.html
http://forum.vietpet.com/34032-ban-tieu-chuan-cho-phu-quoc-so-001-vn-20-09-2009-a.html
http://dogsinvietnam.com/diendan/showthread.php?t=547

Rất thích món này nhưng ko nuôi đc. Khi nào có đk e sẽ làm 1 em Husky về nuôi nên up hộ bác chủ thớt.
linhgacon
Ấu kê

Nhập môn: 10 Mar 2013
Trận: 43

TrậnGửi: Fri Aug 16, 2013 2:13 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

A cu mang vai con ga ra cho no tap san la ok ma.vua co moi uong ruou vua day cho luon do phai di dem.
thienvuongbang
Cuồng kê

TrậnGửi: Fri Aug 16, 2013 3:58 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

cuối cùng cũng đã có trong tay em nó . có điều là bà già nói nghê quá Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
jonnykhoai
Ấu kê

Nhập môn: 22 Feb 2011
Trận: 599

TrậnGửi: Fri Aug 16, 2013 4:52 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

thienvuongbang đã viết :
cuối cùng cũng đã có trong tay em nó . có điều là bà già nói nghê quá Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

Razz mai tập cho em nó bài đầu tiên là "Săn gà con" đi bác. Xem có biết săn ko. À mà nghe đồn chó này có màng ở chân, bơi vô đối. Bác check chưa.
thienvuongbang
Cuồng kê

TrậnGửi: Fri Aug 16, 2013 5:07 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

jonnykhoai đã viết :
thienvuongbang đã viết :

Razz mai tập cho em nó bài đầu tiên là "Săn gà con" đi bác. Xem có biết săn ko. À mà nghe đồn chó này có màng ở chân, bơi vô đối. Bác check chưa.

mới cho test thử 1 vòng quanh ao rồi bơi rất tốt có điều hơi mệt hihihih .
còn gà thì mới vụt cho 1 vụt vì có 3 con gà con ở ngòai chuồng mà nó đã chuẩn bị làm bữa tối may là mình đứng gần laughing laughing laughing laughing
rất mau quen chủ hiện tại đã thả xích nhưng chỉ 1 mình mình quát được thấy chủ cũ bảo không nghe lời người thứ 2 không biết có chuẩn không nữa .
lát nữa test thử tốc độ cùng xe máy xem drink drink drink
phi ho
Cuồng kê

Nhập môn: 01 Mar 2009
Trận: 2934

TrậnGửi: Fri Aug 16, 2013 5:43 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Vừa mang về đi đường mệt và quan trọng là khí hậu nam bắc khác biệt dễ ngã nước.cho bơi với chạy chết cụ nó xong.các cụ nói cấm có sai " ngu dốt cộng nhiệt tình bằng phá hoại" .đừng dục tốc bất đạt bác à.cái này phải có quá trình không vội ngay được ngày 1 ngày 2 đâu.cứ hưởng thụ từ từ thôi

QUANHOANG; 0168.280.2886
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Địa chỉ AIM Yahoo Messenger MSN Messenger
danko131
Ấu kê

TrậnGửi: Fri Aug 16, 2013 9:52 pm    Tiêu đề: Re: xin chỉ giáo Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

thienvuongbang đã viết :
danko131 đã viết :
chao

Thật ra ở quê mình gọi như thế và thấy cũng nhiều nơi gọi thế .
Hình djang nó gần giốn chuột nhưng to hơn lông dài cứng . Đuôi to nặng khoảng 4, 5 lạng to hơn có thể 1kg .
Loại này thường sống ở gần ao hồ có bụi dậm .
Chuyên ăn thịt cá và nhất là gà .
Bơi nặn rất giỏi .
Chạy cực nhanh .
Em đã từng đuổi theo 1 con mà chạy được 1 đoạn nó bỏ xa mình rồi mất hút .
Thịt rồi bóp với cây chuối tiêu non rồi tẩm ướp gia vị như thịt chó ăn ngon hơn thịt chó nhiều bác ạ .
Bưã nào có dịp túm được xin mời bác thưởng thức nha hihihihi

hay nhỉ bữa nào bắt đc mời em một miếng nhé. con vện phú quốc đẹp ghê.
drink
Ducnt
Độc kê

Nhập môn: 24 Oct 2010
Trận: 4820

TrậnGửi: Fri Aug 16, 2013 10:40 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Chú up hình a chả xem được
Nghe chú tả cứ như là con rái cá ấy
Chó nhà a cũng chả dạy gì mà ko biết sủa, ko biết trông nhà nhưng mà mèo với chuột mà mò vào thì toi mạng. Chẳng bao giờ nó ăn thịt mà chỉ vờn cho đến chết thì thôi. Chó lai với lại ko đc dạy nên ngu quá. Kaka đang định làm 1 nồi mà chó thì to quá nên vẫn còn đến tận giờ
thienvuongbang
Cuồng kê

TrậnGửi: Fri Aug 16, 2013 11:29 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

Ducnt đã viết :
Chú up hình a chả xem được
Nghe chú tả cứ như là con rái cá ấy
Chó nhà a cũng chả dạy gì mà ko biết sủa, ko biết trông nhà nhưng mà mèo với chuột mà mò vào thì toi mạng. Chẳng bao giờ nó ăn thịt mà chỉ vờn cho đến chết thì thôi. Chó lai với lại ko đc dạy nên ngu quá. Kaka đang định làm 1 nồi mà chó thì to quá nên vẫn còn đến tận giờ

Làm thủ tục sang tên đổi chủ thôi anh ơi ?
Con chó cái 5x vẫn còn trinh đó hả ?
Xem có chuyển được cho em dậy không . Chó mà không cắn thì mua con chó sứ gắn vào cổng đỡ phải nuôi cơm hihihih .
Có gì ới em nha .
8mongtrau
Ấu kê

Nhập môn: 19 Nov 2010
Trận: 315

TrậnGửi: Sat Aug 17, 2013 12:35 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

e này cái hả bác ?? vện đẹp quá bác ạ. PQ là loài tự nhiên nên nếu là chó thuần chủng ( đc gửi từ đảo về) hoặc cho đc sinh đẻ trong điều kiện tại đất liền ( bố và mẹ thuần chủng ) F1 sẽ tự hình thành thói que đi săn bác ạ. nhà e cũng nuôi 1 bé cái màu vàng bò nè. bố mẹ thuần luôn. cơ mà hồi mới mang về đc 1.5 tháng làm ngay con chuột thành tinh nhà e to bằng bắp chân.
thanhtinhlangson
Ấu kê

Nhập môn: 07 Jan 2011
Trận: 903

TrậnGửi: Sat Aug 17, 2013 10:16 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

con rai ca. loai nay dat bay co khoamg dung ga con thi vao het
danko131
Ấu kê

TrậnGửi: Sat Aug 17, 2013 11:05 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

thanhtinhlangson đã viết :
con rai ca. loai nay dat bay co khoamg dung ga con thi vao het

hóa ra là con rái cá à. thế mà bác ấy bảo con Má Cua làm mình chẳng biết là con gì.
haihai
Hung kê

Nhập môn: 28 Jan 2009
Trận: 3005

TrậnGửi: Sat Aug 17, 2013 8:32 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

dòng phú quốc ko cần phải huấn luyện đâu...nhưng quan trọng nếu bạn muốn dòng chó săn no chịu rình bắt thì bạn đừng nên cho nó ăn no..thứ 2 chịu khó dẫn đi lòng vòng nhiều..khỉ gặp nhưng con vật khác sẽ tự nó biết làm như thế nào...chó của bạn đẹp đó gối sau thẳng..tai to và quan trọng đầu thủ rất khá đúng kiểu dòng phú khôn lanh và nhanh nhẹn chao
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn Gửi email Yahoo Messenger
haihai
Hung kê

TrậnGửi: Sat Aug 17, 2013 8:34 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

8mongtrau đã viết :
e này cái hả bác ?? vện đẹp quá bác ạ. PQ là loài tự nhiên nên nếu là chó thuần chủng ( đc gửi từ đảo về) hoặc cho đc sinh đẻ trong điều kiện tại đất liền ( bố và mẹ thuần chủng ) F1 sẽ tự hình thành thói que đi săn bác ạ. nhà e cũng nuôi 1 bé cái màu vàng bò nè. bố mẹ thuần luôn. cơ mà hồi mới mang về đc 1.5 tháng làm ngay con chuột thành tinh nhà e to bằng bắp chân.

thuần chủng là như thế nào bạn
danko131
Ấu kê

TrậnGửi: Sat Aug 17, 2013 8:40 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

haihai đã viết :
dòng phú quốc ko cần phải huấn luyện đâu...nhưng quan trọng nếu bạn muốn dòng chó săn no chịu rình bắt thì bạn đừng nên cho nó ăn no..thứ 2 chịu khó dẫn đi lòng vòng nhiều..khỉ gặp nhưng con vật khác sẽ tự nó biết làm như thế nào...chó của bạn đẹp đó gối sau thẳng..tai to và quan trọng đầu thủ rất khá đúng kiểu dòng phú khôn lanh và nhanh nhẹn chao

bác này hiểu về chó Phú quốc. drink
thienvuongbang
Cuồng kê

TrậnGửi: Sat Aug 17, 2013 9:11 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

haihai đã viết :

cảm ơn bác con chó này của em được 1 chú giảng viên trường đại học giao thông vận tải mua hộ chuyển từ đảo về và thấy nói là 1 con chó đẹp đầy đủ tiêu chuẩn của 1 con phú quốc đẹp .
em thì em không hiểu nhiều về dòng này mà tìm hiểu trên mạng thì cũng không thực tế lắm vì tòan nhà báo viết láo là nhiều hihihi .

haihai
Hung kê

TrậnGửi: Sun Aug 18, 2013 10:44 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

thienvuongbang đã viết :
haihai đã viết :

cảm ơn bác con chó này của em được 1 chú giảng viên trường đại học giao thông vận tải mua hộ chuyển từ đảo về và thấy nói là 1 con chó đẹp đầy đủ tiêu chuẩn của 1 con phú quốc đẹp .
em thì em không hiểu nhiều về dòng này mà tìm hiểu trên mạng thì cũng không thực tế lắm vì tòan nhà báo viết láo là nhiều hihihi .

chó cảu bãn đẹp đó cứ bủng sung canxi và đạm,rau củ tầm 10 tháng khaqc1 ngay
thienvuongbang
Cuồng kê

TrậnGửi: Sun Aug 18, 2013 4:39 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

haihai đã viết :
thienvuongbang đã viết :
haihai đã viết :

chó cảu bãn đẹp đó cứ bủng sung canxi và đạm,rau củ tầm 10 tháng khaqc1 ngay

vâng thank bác drink
cuongvt144
Cuồng kê

Nhập môn: 10 Jul 2008
Trận: 2419

TrậnGửi: Mon Aug 19, 2013 10:55 am    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

con PQ khá ổn đó bạn, mua đắt ko? bản năng bọn PQ này chuyên săn thú nhỏ kể cả gà, nếu để nó tự săn thì thường cắn chết, còn săn mang về cho chủ thì phải cần sự huấn luyện của những người có nghề, ko phải nói là đc.
còn con "má cua" bạn nói có phải loại bơi lặn rất tốt ko? nếu đúng thì quê mình hay gọi là "dái cá"
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Khu Hàng Xáo Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Chuyển đến trang 1, 2  Trang kế
Trang 1 trong tổng số 2 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn