Làng Gà Nòi Làng Gà Nòi
Giống gà rất đỗi anh hùng
Cũng gồm năm đức cũng thông trăm tài.

Trợ giúpTrợ giúp   Tìm kiếmTìm kiếm   Thành viênThành viên   NhómNhóm  {Rừng Gà}Rừng Gà   Đăng kýĐăng ký 
 Lý lịchLý lịch   Tin nhắn riêngTin nhắn riêng   Đăng NhậpĐăng Nhập 

{International forum} {Asil Forum}

cần sự tư vấn của các sư kê chuyên về lĩnh v

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Phòng Thông Tin
Xem chủ đề cũ hơn :: Xem chủ đề mới hơn  
Tác giả Thông điệp
leconghau97
Ấu kê

Nhập môn: 28 Jul 2015
Trận: 8

TrậnGửi: Mon Aug 10, 2015 5:08 pm    Tiêu đề: cần sự tư vấn của các sư kê chuyên về lĩnh v Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

mình có con gà chuối lai rừng chân vàng nặng 6 lạng 8 lúc mình bồng gà lên thì thấy chân gà run run mặc dù mình úp bội không cho đạp mái.mình có đi hỏi mấy anh em đi trước thì họ nói gà chân run đá cựa nhạy(cái này là khi bồng gà lên chân nó mới run nha anh em chứ không phải là đứng mà run đâu nha anh em mong em em không nhầm lẫn).anh em cho mình xin ý kiến,và mình cũng đã tìm hiểu một số tài liệu trên mạng cũng thấy nõi là gà khi bồng lên chân run(nếu con gà đang sung mà không bị bệnh)thì chân cựa rất khá.bản thân con gà của mình thì cũng không phái là xuất sắc gì.nó bay nhảy giỏi(vì lai rừng mà),và đá giàn nạp cũng khá.nó đá với gà trên 1kg mà gà đối thủ khó lòng đâm cựa chúng được bởi vì con gà của mình nó cứ chui háng rồi nhày lên đá mặt,cần
đây lầ toàn bộ thông tin về gà mình mong anh em cho mình câu trả lời sớm nha.tks anh em lol
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
tibo271
Ấu kê

Nhập môn: 22 Jul 2015
Trận: 53

TrậnGửi: Sat Aug 15, 2015 3:30 pm    Tiêu đề: Trả lời với trích dẫn nội dung bài viết này

thỉnh thoảng mình cũng có 1 số gà bị run chân mặc dù mình vẫn cho vô chế độ luyện ập nhưng mỗi lần ẵm gà lên là no run như cày sấy. Theo mình thấy thì ko ảnh hưởng gì nhiều lắm đến con gà mình nghĩ những con bị run chân có thể bị vấn đề gì đó lúc còn nhỏ nên lớn lên nó bị vậy. Còn vấn đề bạn nói gà run chân đá nhạy cựa thì mình thấy ko chính xác nhưng có 1 điều mình thấy đó là hình như gà bị run chân đá cựa ko sâu toàn đâm cạn đó là kinh nghiệm mình rút ra từ những con gà bị run chân của mình ( đá người ta ko kịp nhấc chân nhưng toàn quẹt quẹt ăn dc người ta cũng vất vả )
Xem lý lịch thành viên Gửi tin nhắn
Trình bày bài viết theo thời gian:   
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề này    Làng Gà Nòi * Phòng Thông Tin Thời gian được tính theo giờ [GMT+ 7 giờ]
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Chuyển đến 
Bạn không có quyền gửi bài viết
Bạn không có quyền trả lời bài viết
Bạn không có quyền sửa chữa bài viết của bạn
Bạn không có quyền xóa bài viết của bạn
Bạn không có quyền tham gia bầu chọn